What's new

Rủ rê đi Lao băng oto, tháng 10 / 2009

Status
Not open for further replies.
Tụi mình có 4 boy muốn rủ các bạn là girl đi Lao vào thang 10 này, lich trình như sau: Hà Nội - Lao Bảo ( đi đường HCM nhé) - Svannakhet - thakhet- Vientian - Vangvieng - Luongphabang - Phonsavan - Xiengkhoang - Namkanh - Vinh - Hanoi , bạn nào muốn đi PM nhé YM mysteryvn

Em cá là các bác vỡ kế hoạch. Đi thế này gọi là đến chụp cái ảnh điểm danh rồi té. Em đi Trung Lào năm kia: Viêng chăn-Vang viêng-Luông pra băng-Phon Savanh mất 8 ngày mà còn cà cuống. Các bác giỏi thật.

Cám ơn bác nhắc nhở, e cũng chỉ chek thông tin đưa ra lich trình như vậy, nếu bác có kinh nhiệm mong bác phân tích cụ tỉ giúp em. Chân thành cảm ơn bác.

Theo em các bác không nên cố đi nhiều điểm.

Tối các bác ra Nguyễn Gia Thiều, 19h xe chạy, đến Cầu Treo khoảng 7h sáng qua biên giới. Chạy về đến Viêng chăn là chiều rồi. Buổi tối đó đi ăn đồ nướng và cà fê ở bờ sông Mekong. Sáng hôm sau lang thang ở Viêng chăn độ 1 ngày. Chiều lên xe đi Thái. Ngủ đêm ở Thái và chơi ở đó 1 ngày. Quay về Viêng chăn buổi chiều. Tối ngủ Viêng chăn.

Sáng hôm sau đi Vang viêng. Ai thích thư giãn và sục sạo lung tung ở Vang viêng thì mất 1-2 ngày nữa. Chiều bắt xe đi tiếp từ Vang viêng đến Luông. Đến Luông cỡ 1-2h sáng

Ở Luông chơi 2 ngày thăm các chùa chiền, cung điện, leo núi và tắm thác Khuang si, chợ đếm...

Sáng sớm chạy từ Luông về Xiêng khoảng, thăm Cánh đồng chum, nghỉ đêm ở Xiêng khoảng rồi sáng hôm sau về đường Nặm cắn. Nghệ an.

Tất cả là 8-9 ngày và còn phụ thuộc vào giờ xe chạy nữa. Bên Lào xe không sẵn chuyến chạy liên tục như mình vì họ ít dân.

Sa vẳn và Thà khẹt nên dành 1 chuyến riêng đi Nam Lào gồm cả Cham pa sắc, Sê kông, A tô pư và sang Udon ở Thái.

Các xe đi Lào xuất phát 8h từ Đông hà, lên đến Lao bảo tầm 10h. Thường là đến cửa khẩu xe đầy chỗ rồi nên bắt xe giữa đường rất phập phù. Đoàn các bác lại đông nữa thì còn khó hơn. Tốt nhất đi xe Lào từ NGT cho nó lành.

Các xe đi Lào xuất phát 8h từ Đông hà, lên đến Lao bảo tầm 10h. Thường là đến cửa khẩu xe đầy chỗ rồi nên bắt xe giữa đường rất phập phù. Đoàn các bác lại đông nữa thì còn khó hơn. Tốt nhất đi xe Lào từ NGT cho nó lành.

Cám ơn bác! nhưng tụi em đi xe tự lái bac ah`. liệu có đi dc như lịch e đưa ra kô bác?

codai đã có thông tin gi chưa em?

hi anh,
em đã đi Lào mấy ngày cuối tuần hôm rồi anh oi; Đường đi đẹp lắm, tuy nhiên xa quá là xa, nên chạy xe sẽ mệt mõi lắm; bây giờ em chuẩn bị về lại sg, cho nên em kg thể đi chung chuyến Lào với nhóm của anh được rồi. Em cancel một vé của em nhé

Em không biết là bác tự lái. Thế thì lợi thời gian hơn nhiều nhưng đi thế vẫn khá gấp.

Ở Bắc Lào an ninh không tốt như phía Nam. Trên mỗi chuyến xe khách đều có 1 chú lính vác AK lên ngồi cùng. Không biết bây giờ thế nào nhưng cẩn thận thì vẫn hơn, tránh đi đêm. Các điểm dân cư cũng xa nhau, nên lưu ý khoản xăng dầu.

Theo em các bác không nên cố đi nhiều điểm.

Tối các bác ra Nguyễn Gia Thiều, 19h xe chạy, đến Cầu Treo khoảng 7h sáng qua biên giới. Chạy về đến Viêng chăn là chiều rồi. Buổi tối đó đi ăn đồ nướng và cà fê ở bờ sông Mekong. Sáng hôm sau lang thang ở Viêng chăn độ 1 ngày. Chiều lên xe đi Thái. Ngủ đêm ở Thái và chơi ở đó 1 ngày. Quay về Viêng chăn buổi chiều. Tối ngủ Viêng chăn.

Sáng hôm sau đi Vang viêng. Ai thích thư giãn và sục sạo lung tung ở Vang viêng thì mất 1-2 ngày nữa. Chiều bắt xe đi tiếp từ Vang viêng đến Luông. Đến Luông cỡ 1-2h sáng

Ở Luông chơi 2 ngày thăm các chùa chiền, cung điện, leo núi và tắm thác Khuang si, chợ đếm...

Sáng sớm chạy từ Luông về Xiêng khoảng, thăm Cánh đồng chum, nghỉ đêm ở Xiêng khoảng rồi sáng hôm sau về đường Nặm cắn. Nghệ an.

Tất cả là 8-9 ngày và còn phụ thuộc vào giờ xe chạy nữa. Bên Lào xe không sẵn chuyến chạy liên tục như mình vì họ ít dân.

Sa vẳn và Thà khẹt nên dành 1 chuyến riêng đi Nam Lào gồm cả Cham pa sắc, Sê kông, A tô pư và sang Udon ở Thái.
3000 Tư vấn với.Bọn này định nang theo xe tải nữa ( con 3 chân đấy):)):)) sang Thai xem có gì khuân. Vậy khuân gì,ở đâu, Giá cả, phải để ý những gì.

3000 Tư vấn với.Bọn này định nang theo xe tải nữa ( con 3 chân đấy):)):)) sang Thai xem có gì khuân. Vậy khuân gì,ở đâu, Giá cả, phải để ý những gì.

Bác Guoc_moc ném đá it thôi, sao kô mang hẳn công tơ nơ? cám ơn bác 3000 nhiều. tụi e cũng kô đi đêm nhiều nên cũng kô lo lắm, với lại trên xe ít nhiều cũng có thiét bị an ninh, trừ giả các anh ấy có séng, mà nếu có thì e chỉ cần xin cái quần sịp để về VN.:D:D:D. Vui vậy chứ bác có thông tin gì thì cho tụi em biết nhé, xin cảm ơn bác lần nữa

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back