What's new

Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2011

Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2011

Bọn tớ đang có lịch thế này:

16/7: HN - KUL 9h-13h. Từ KUL bắt xe bus sang SING luôn. Ngủ ở SING
17/7: SING
18/7: Tiếp tục chơi ở SING. Đến tầm chiều tối bắt bus đi JOHOR BARU - bay đến KOTA KINABALU. Đến Kinabalu lúc 11h đêm
19/7: KINABALU Co the di leo nui tu buoi trua 19/7 den trua 20/7;
20/7: Xuống núi, tiếp tục ở lại KINABALU hoặc nếu đi đc sang BRUNEI buổi tối thì đi luôn
21/7: Sang BRUNEI
22/7: BRUNEI
23/7: BRUNEI - trở lại KINABALU. Bay KINABALU - JAKARTA lúc 17h. Ngủ ở Jakarta
24/7: Jakarta - Yogya - Borobudur
25/7: Núi lửa Bromo
26/7: Bromo - Bali
27/7: Bali
28/7: Bali - Lombok
29/7: Lombok - Bali
30/7: Bay Bali - KUL sáng sớm. Đến KUL có thể chơi bời ở đây hoặc đi đâu đó ngắn trong ngày
31/7: KUL - HN bay sáng sớm

Welcome các bạn join từng chặng hoặc cả chặng :)

Chi phí (chưa kể vé máy bay): dự tính khoảng 450$

Re: Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2

leo kina nhưng bạn đã đặt dc phòng chưa??
Nếu join dc sẽ ké bạn từ vụ sang brunei

Re: Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2

Chi phí (chưa kể vé máy bay): dự tính khoảng 450$
Không biết bạn đã đặt phòng trên Laban Rata chưa ? Vì chi phí leo núi Kinabalu cũng đã xấp xỉ 400USD rồi.

Nếu đã đến Kinabalu Mount, đi quá lên tí đến Poring Hotspring tắm nước khoáng nóng, trekking rừng và đi Canopy walk cũng lý thú. Nếu không đặt được phòng trên Laban Rata thì leo trong ngày. Tuy nhiên phải đi sớm tí để vượt qua Laban Rata trước 11AM thì mới được leo tiếp.

Mình mới chỉ đặt đc chỗ trên Laban Rata cho mỗi mình mình, ngoài ra thì ngày đó họ bảo ko còn phòng nào trống nữa. Đành leo 1 mình vậy :(.

Trên này có bạn nào cũng leo núi vào ngày đó hoặc đến sân bay KK vào lúc 11h đêm ngày 18/4 ko nhỉ? Nếu có thì có thể share taxi về TP và đến Park HQ

@ranchu: mình mua package 2D1N chỉ bao gồm phòng trên đó + permit + insurance+ ăn các bữa là 522RM. Guide ko hiểu có bắt buộc ko vì mình thấy trail nó rõ ràng thế rồi chắc ko thể đi lạc đc. Nếu ko bátw buộc thì mình sẽ ko thuê. Tính thêm các chi phí di chuyển, park entry fee chắc cũng ko đến nỗi đắt như 400 bạn nói đâu.

@ranchu: mình mua package 2D1N chỉ bao gồm phòng trên đó + permit + insurance+ ăn các bữa là 522RM. Guide ko hiểu có bắt buộc ko vì mình thấy trail nó rõ ràng thế rồi chắc ko thể đi lạc đc. Nếu ko bátw buộc thì mình sẽ ko thuê. Tính thêm các chi phí di chuyển, park entry fee chắc cũng ko đến nỗi đắt như 400 bạn nói đâu.

Guide là bắt buộc. Bạn đã mua tour, họ sẽ tập trung tất cả mọi người lúc 9AM tại văn phòng vườn ở chân núi và đi theo đoàn có Guide đi cùng. Trường hợp muốn leo một mình, bạn phải trả tiền Guide thêm 85MR. Mình không rõ giá bạn mua đó đã bao gồm entry ticket chưa vì khi vào bắt buộc phải mua 20RM. Ngoài ra có thể mất thêm mấy chục đi bus vào cổng vườn.

@homeless_man: Tks bác vì thông tin. Nhưng em sẽ leo bằng đường Melausi - xuống Timpohon nên có khi vẫn phải thuê guide riêng vì đường đó thấy ko nhiều ng leo lắm.

Giá trên của em là chưa gồm entry ticket và bus, nhưng em thấy vậy cũng ổn rồi. Hy vọng sẽ suôn sẻ :)

Đường Rosy leo có nhiều hoa và cây nắp ấm nhưng khó đi hơn nhiều so với đường đi từ cổng Thimpohon. Hai đường gặp nhau ở khoảng giữa. Khi leo, trời nắng mà gió vẫn lạnh nhưng cũng không cần áo sống gì đâu. Nhưng tối ngủ ở Laban Rata độ cao trên 3200m rất lạnh. Có bạn nói với mình quấn chăn kín mít mà không ngủ được. Chắc cần áo gió mấy lớp, nhẹ mà đủ ấm cho lúc này và sáng sau 3h đi lên đỉnh ngắm bình minh.

Bình minh trên đỉnh Kinabalu mount

Lúc xuống núi chi thêm mấy chục làm cái Certificate chứng nhận đã lên đỉnh theo đường Mesilau Trail. Chúc thành công và may mắn (trời nắng nhẹ, quang đãng).

Bạn đã book vé máy bay hết chưa? đoàn mình đến thời điểm này bao người rồi bạn? Cụ thể đi chi phí bao nhiêu vậy bạn? mình muốn đăng ký đi .Nick Yahoo và mail của mình [email protected] , Số đt 01639456868 . Mình tên Trung

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,608
190,146
Latest member
sportifiles
Back