What's new

Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2011

Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2011

Bọn tớ đang có lịch thế này:

16/7: HN - KUL 9h-13h. Từ KUL bắt xe bus sang SING luôn. Ngủ ở SING
17/7: SING
18/7: Tiếp tục chơi ở SING. Đến tầm chiều tối bắt bus đi JOHOR BARU - bay đến KOTA KINABALU. Đến Kinabalu lúc 11h đêm
19/7: KINABALU Co the di leo nui tu buoi trua 19/7 den trua 20/7;
20/7: Xuống núi, tiếp tục ở lại KINABALU hoặc nếu đi đc sang BRUNEI buổi tối thì đi luôn
21/7: Sang BRUNEI
22/7: BRUNEI
23/7: BRUNEI - trở lại KINABALU. Bay KINABALU - JAKARTA lúc 17h. Ngủ ở Jakarta
24/7: Jakarta - Yogya - Borobudur
25/7: Núi lửa Bromo
26/7: Bromo - Bali
27/7: Bali
28/7: Bali - Lombok
29/7: Lombok - Bali
30/7: Bay Bali - KUL sáng sớm. Đến KUL có thể chơi bời ở đây hoặc đi đâu đó ngắn trong ngày
31/7: KUL - HN bay sáng sớm

Welcome các bạn join từng chặng hoặc cả chặng :)

Chi phí (chưa kể vé máy bay): dự tính khoảng 450$

Re: Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2

Bạn đã book vé máy bay hết chưa? đoàn mình đến thời điểm này bao người rồi bạn? Cụ thể đi chi phí bao nhiêu vậy bạn? mình muốn đăng ký đi .Nick Yahoo và mail của mình [email protected] , Số đt 01639456868 . Mình tên Trung

Bọn tớ đã book hết vé máy bay rồi, thông tin book vé như tớ đã bôi đậm ý. Hiện tại đã có 4 người book. Chi phí thì ngoài tiền book vé ra cố gắng khoảng 450$ (tớ cũng đã nói ở post đầu tiên). Bạn có thể book theo bọn tớ cả chặng hoặc từng chặng phù hợp nhất với bạn. Có gì thắc mắc thì bạn cứ trao đổi trên này nhé :)

Re: Rủ rê leo Kinabalu, lượn qua Brunei, ngắm núi lửa Bromo, biển xanh Bali tháng 7/2

Cho mình hỏi nếu book giống bạn thì vụ leo núi kinabalu mình có dc tham gia ko nếu chưa đặt dc phòng trên núi.

Với lại sao từ Kl-SI ko bay luôn hả bạn,vé mình thấy rẻ mà.

Với lại sao từ Kl-SI ko bay luôn hả bạn,vé mình thấy rẻ mà.

Đúng là rẻ thật nhưng mình bay HN-KUL thì khoảng 1h đến KUL rồi. Trong khi đó chuyến bay kế tiếp phải 5h30 mới có và cũng ko phải là loại rẻ, loại rẻ nhất thì phải đợi đến 7h tối, thế nên bọn mình mới quyết định đi xe.

Vụ leo núi thì mình có hỏi nhưng họ bảo chỉ còn đúng 1 chỗ duy nhất, thế nên bạn có thể hỏi tour operator khác thử xem nhé. Thực ra 1 chỗ nữa thì mình nghĩ ko quá khó đâu vì rất nhiều trường hợp sẽ có suất vào last minute.

Cho mình giờ bay các chuyến để có thể đặt vé theo đoàn.Thanks

Mình vừa hỏi lại các bạn trong đoàn thì mọi ng quyết định sẽ ở lại KUL chơi và tối bay đi Sing cho đỡ mệt vì đi bus sẽ mất khoảng 5 tiếng. Vậy lát nữa mình sẽ book KUL – SING luôn
Vậy chốt lại là sẽ ntn:

16/7: HN-KUL 1 chuyến duy nhất
16/7: KUL-SING chuyến 19:50
18/7: Jonor Baru – Kota Kinabalu chuyến 20:40
23/7: Kota Kinabalu – Jakarta chuyến 17:10
30/7: Bali – KUL chuyến 6:00 sáng
31/7: KUL - HN

16/7: HN-KUL 1 chuyến duy nhất
16/7: KUL-SING chuyến 19:50
18/7: Jonor Baru – Kota Kinabalu chuyến 20:40
23/7: Kota Kinabalu – Jakarta chuyến 17:10
30/7: Bali – KUL chuyến 6:00 sáng
31/7: KUL - HN

Hi R0sy,

Không biết các bạn đi từ Jakarta về Joygia (thăm Sultan Palace, Borobudou và Prabanam-nhớ mang thẻ SV đi giảm được bộn tiền nha) bằng gì chứ tớ bay bằng AA thấy rất tiện và rẻ. Bay chuyến đầu tiên trong ngày: QZ 7340 6.00-7.00. Đến nơi chơi một ngày là tẹt ga. Thuê cái xe chạy khắp thành phố và các điểm mình muốn. Giá 400.000/12h (mình chịu tiền bến bãi-giá tầm này năm trước).

Từ Joygia đi Surabaya thì bay bằng LionAir (JT 0560: 5.30-6.30) chỉ hết hơn 1h bay, lại được ngắm núi lửa từ trên cao. Từ đây có thể đi Bus hay thuê xe đi Bromo đều được.

Mấy dòng thôn tin, các bạn có thể cân nhắc thêm.

@homeless_man: thực ra em đã check vé Jakarta -Yogya rùi nhưng đắt bác ạ, khoảng 68$/người. CHắc bác mua đc rẻ. Ko hiểu đi tàu thì bao nhiêu tiền, e cũng chưa check.

Không thì đợi xem có khi sát lúc đi nó lại km gì thì lại mua vậy

Anyway tks bác nhiều vì thông tin :)

To R0sy : bạn cho mình nick bạn hoặc số đt để mình hỏi 1 vài thứ được ko??

Ko biết bạn Tiienchung và tuhailanha đã book vé xong chưa? Các bạn có đi hết cả chuyến ko hay đi theo chặng?

Có gì update cho tớ với nhé.

Bác homeless_man ơi bác cho em hỏi bay Indo nội địa bác mua của hãng nào ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back