What's new

Rủ rê thành lập đội NGHỆ AN PHƯỢT HỘI

Status
Not open for further replies.
Em có ý kiến thế này :
Những chuyện mang tính chất nội bộ thì các bác nên bàn ở ngoài, vì dù sao đây cũng là bộ mặt nhà mình. Sau khi thống nhất được rồi thì hãy đưa lên đây, chứ em thấy mấy bài comment ở trên không được hay lắm .
Nhà nào cũng vậy. Đôi lúc xũng có những bất đồng nảy sinh ngoài ý muốn. Gặp chưa được thì bàn trên này có gì là xấu đâu! Chuyện này thì nhỏ như con thỏ. Vấn đề chỉ là quyết sách.

Để nhóm hội cùng phát triển và người ngoài trông vào. Chuyện chung của tập thể và công khai giải quyết cũng có lý do hay riêng. Điều quan trọng là giải quyết "bất đồng" thế nào thôi.! Gạt bỏ được khúc mắc và những tính toán hơn thiệt mang tính cá nhân. Chung tay và đồng lòng nhìn về "1 hướng" hơn nữa còn là bộ mặt của nhóm hội tại địa phuơng. Thì sự nhiệt tình và "hy sinh" sẽ giải quyết được thấu tình đạt lý. Mình tin là bác thanh_vinh làm được!!!:)

Tất cả mọi số tiền âm nhà Cá sẽ tự giải quyết, không liên quan đến khách mời. Yêu cầu mọi người không bàn tán ở đây nữa. Dám chơi thì dám chịu. . Lúc nào rảnh Trà Xanh đưa bản tổng kết đến để bác kiểm tra lại nhé,
Em chào cả nhà.
Em xin có ý kiến một chút với sinh nhật của nhà Nghệ An
Thật sự là em cũng bức xúc nhiều về chuyến đi này
Hi vọng nhiều và thất vọng cũng càng nhiều.
1. Tài chính chưa công khai minh bạch, dù đã xong sinh nhật rất lâu.
Ai cũng biết chúng ta phượt là đóng góp của tất cả các cá nhân, vì vậy khi sử dụng tiền vào mục đích gì thì cần thông báo và được đồng ý của mọi người.Trên lịch trình rất hoành tráng nhưng thực tế thì không chấp nhận được.

1.1 Về mục tiền trạm. Đây là công việc của riêng nhà Nghệ An,vậy mà đưa vào đẻ bắt cả khách phải chiụ chi phí đấy là không đúng. Vậy em cũng thích đi tiền trạm, tiêu thoải mái, có phải tiền túi mình đâu, của chung mà.

1.2 Có những vật phẩm kê khai mua nhưng khách thực tế không nhìn thấy cái này bên tổ chức hậu cần cần giúp kinh nghiệm.

1.3 Đó là cách đói xử tiếp đón khách rất chán. Thậm trí khi cung đã bể, nhà Nghệ An không quan tâm, không được một lời hỏi thăm xem các nhà đã về đến nhà an toàn chưa. Nhất là Đoàn HT và Vp đi xa xôi vào. Họ có lẽ mua bực vào người.Cung của các bác bể dĩ nhiên sẽ ảnh hưởng tới lịch trình đi lại của họ. Cái này thì chỉ là tình cảm thôi. Nhung em nghĩ tình cảm mới là cái gắn kết các nhà với nhau.

3. Việc các bác ăn chơi quá xá, thuê cả MC có hợp với dân phượt không trong khi dân phượt chúng ta có rất nhiều tài năng. Cái này cáng chứng tỏ nhà Nghệ aN KHÔNG có khả năng và thậm trí khách mời những ng trực tiếp đóng tiền không biết có chương trình này cũng phải chịu chi phí mà họ chẳng thích chẳng vui tẹo nào.

4. Tài chính là phải minh bạch, những cái các bác post lên các bác cũng phải chịu trách nhiệm với cái của mình. Lại có thể chỉnh sửa cho đẹp trong tài chính ạ?

5. Khách mời cũng phải trả tiền cho chuyến sih nhật. họ có quyền thắc mắc khi thấy chưa hợp lí và thỏa đáng. Các bác nói phần âm nhà Cá chịu Vậy ái chịu. Các thành viên nhà cá nghe có hợp lí không. Và khách mời có thỏa đáng không khi mà số tiền đấy thừa để tổ chức. Theo em các bác không tính toán ngay từ đầu và làm bể cung các bác cũng nên có lời xin lỗi các nhà. Dân phượt lâu năm chẳng lẽ không lên được kinh phí ngay từ đầu. Sinh nhật cũng giống như chuyến đi thôi. Nếu là tiền của bác không bác thích chi sao thì chi ai nói. Nhưng bác chi tiền của anh, em đóng góp mà!

6. chủ đề hướng về biển đảo thân yêu. Vậy mà các chiến sĩ nấu cho mọi ng ăn họ chỉ ngồi quanh một cái rổ ghẹ vậy sao? Có ai để ý không? Thậm trí dùng hết cả đồn của họ trên đảo để họ phải nói là chiiens sĩ nghèo lắm cái gì cũng hết rồi, và có ăn trưa nữa không chứ hết đồ ăn rồi nhé. Vậy thì hướng về cái gì?

Cái vấn đề là sai thì phải sửa chứ đừng bảo thủ

Làm saO để không phải chỉ có sinh nhật năm nay. Năm sau liệu có ai đi sinh nhật nhà Cá không?

tháo bỏ quote không liên quan

Last edited by a moderator:
Chào flyfly, dantocgoc rất cảm ơn bạn đã góp ý rất thẳng thắn rõ ràng chính điều này mới giúp Phượt lớn mạnh được. Mình là thành viên nhà Cá nhận thấy chuyến đi này ko đạt kết quả như mong đợi. Hy vọng sẽ có các chuyến đi về Nghệ An thú vị hơn, để tạ lỗi với các bạn. Thân!

Em chào cả nhà.
Ai cũng biết chúng ta phượt là đóng góp của tất cả các cá nhân, vì vậy khi sử dụng tiền vào mục đích gì thì cần thông báo và được đồng ý của mọi người.Trên lịch trình rất hoành tráng nhưng thực tế thì không chấp nhận được.

1.1 Về mục tiền trạm. Đây là công việc của riêng nhà Nghệ An,vậy mà đưa vào đẻ bắt cả khách phải chiụ chi phí đấy là không đúng. Vậy em cũng thích đi tiền trạm, tiêu thoải mái, có phải tiền túi mình đâu, của chung mà.

1.2 Có những vật phẩm kê khai mua nhưng khách thực tế không nhìn thấy cái này bên tổ chức hậu cần cần giúp kinh nghiệm.

1.3 Đó là cách đói xử tiếp đón khách rất chán. Thậm trí khi cung đã bể, nhà Nghệ An không quan tâm, không được một lời hỏi thăm xem các nhà đã về đến nhà an toàn chưa. Nhất là Đoàn HT và Vp đi xa xôi vào. Họ có lẽ mua bực vào người.Cung của các bác bể dĩ nhiên sẽ ảnh hưởng tới lịch trình đi lại của họ. Cái này thì chỉ là tình cảm thôi. Nhung em nghĩ tình cảm mới là cái gắn kết các nhà với nhau.

3. Việc các bác ăn chơi quá xá, thuê cả MC có hợp với dân phượt không trong khi dân phượt chúng ta có rất nhiều tài năng. Cái này cáng chứng tỏ nhà Nghệ aN KHÔNG có khả năng và thậm trí khách mời những ng trực tiếp đóng tiền không biết có chương trình này cũng phải chịu chi phí mà họ chẳng thích chẳng vui tẹo nào.

4. Tài chính là phải minh bạch, những cái các bác post lên các bác cũng phải chịu trách nhiệm với cái của mình. Lại có thể chỉnh sửa cho đẹp trong tài chính ạ?

5. Khách mời cũng phải trả tiền cho chuyến sih nhật. họ có quyền thắc mắc khi thấy chưa hợp lí và thỏa đáng. Các bác nói phần âm nhà Cá chịu Vậy ái chịu. Các thành viên nhà cá nghe có hợp lí không. Và khách mời có thỏa đáng không khi mà số tiền đấy thừa để tổ chức. Theo em các bác không tính toán ngay từ đầu và làm bể cung các bác cũng nên có lời xin lỗi các nhà. Dân phượt lâu năm chẳng lẽ không lên được kinh phí ngay từ đầu. Sinh nhật cũng giống như chuyến đi thôi. Nếu là tiền của bác không bác thích chi sao thì chi ai nói. Nhưng bác chi tiền của anh, em đóng góp mà!

6. chủ đề hướng về biển đảo thân yêu. Vậy mà các chiến sĩ nấu cho mọi ng ăn họ chỉ ngồi quanh một cái rổ ghẹ vậy sao? Có ai để ý không? Thậm trí dùng hết cả đồn của họ trên đảo để họ phải nói là chiiens sĩ nghèo lắm cái gì cũng hết rồi, và có ăn trưa nữa không chứ hết đồ ăn rồi nhé. Vậy thì hướng về cái gì?

Làm saO để không phải chỉ có sinh nhật năm nay. Năm sau liệu có ai đi sinh nhật nhà Cá không?

Thanh_Vinh cảm ơn các bạn đã yêu quí Trại Cá Gỗ đã không quản ngại đường xá xa xôi đã đến tham gia SN
Thanh_Vinh cảm ơn các bạn đã góp ý
Thanh_Vinh cảm ơn các bạn đa không góp ý mà chỉ ngấm ngấm chỉ trích!
Thanh_Vinh xin giải thích như sau!
Mấy hôm nay T_V không nói gì, chỉ im lặng, không phải TV câm, Không phải TV điếc.Mà TV muốn luôn luôn lắng nghe luôn thấu hiểu. TV muôn biết các bạn đa hiểu gì, đã suy nghĩ thế nào đã nói và thực hiện ra làm sao!
Không dài dòng nữa nhé, nói ngay và luôn. các bạn có biết vì sao các bạn phải về sớm, không theo lịch trình TV đưa ra không???!!
Trả lời luôn nhé, theo lịch trình là buổi sáng sẽ đi săn bắn và ăn trưa trên đảo, nhưng sáng ra phải về sớm là do một số thanh viên vô ý thức(mặc dầu nói rất hay) đã gây phiền phức trên đảo( đây là đảo quân sự chứ không phải là đảo dân sự nhé.
Và vì sao bị đuổi về sơm thì TV đã tâm sự vơi Ma Ma tổng quản nhà HT và mod Dan tộc gốc. bạn nào muốn biết hãy hỏi sẽ rõ.
Điều thứ 2 TV muốn nói là với chi phí 500k để lên đảo ăn chơi như vậy là quá rẻ quá tiết kiệm chưa dân Phượt nào làm được nhé, nếu bạn nào làm được hãy tổ chức đi rồi sẽ biết.Các bạn tưởng tầu đưa 50 con người ra đảo là gấp bằng giấy và chạy bằng nước biển à???!! hay là các bạn tự bơi ra được? Con heo rừng mà các bạn ăn là do các bạn nhặt được à?Nhà và điện để cho các bạn nghỉ và vui chơi là của chính các bạn sản xuất ra hay sao???!!!
Các bạn hỏi chi phí công khai như vậy là sai à. bạn nào mua được ghẹ với giá 100k không hãy trả lời cho TV biết nhé.
Bạn bảo đồ ăn không có gì hay xem lại ảnh bữa ăn đi nhé.
Bạn nào bảo tôi tự ý lấy tiền của các bạn mời khách riêng hãy xem lại chi phí đi nhé
Các bạn tự hào là đã đi nhiều tiếp xúc nhiều đã hiểu nhiều , các bạn đã học hành đén nơi đến chốn, các bạn hãy tự xem lại mình đi xem mình xứ sự như vậy đã đúng chưa. khi mà các bạn lên đảo các bạn chỉ biết chơi và chờ bữa ăn, ai đã xuống bếp giúp các chiến sĩ nấu cho các bạn có bữa ăn hoành tráng , ai đã giúp cho bữa tiếc sn thêm sôi động. hay chính người đang ngồi viết bài chỉ trích trên làm???!!.
Các bạn bảo giao lưu với chiến sĩ sao lại có các chiến sĩ ngồi ăn với một rổ ghẹ, yêu cầu xem lại ảnh nhé. hay là ảnh quá ít o xem được?
( mỗi bàn có 3 chiến sĩ và 3 thành viên
Bạn nào nói là chiếc TV do nhà Cá Gỗ tặng (yêu cầu đọc lại diễn văn nhé)
Tiếp theo là, Bực rồi đấy nhé,
Giờ TV xin hỏi lại khâu đốn tiếp sai ở chỗ nào???!!!. ai đi đón các bạn, ai đưa các bạn đi ăn, ai thuê xe cho các bạn di chuyển ra Cửa Lò và quê Quê Bác với giá re nhất có thể. ai là người ra về cuối cung trong bữa SN. Các bạn hãy suy nghĩ kĩ trước khi viết lên nhé,
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và đọc bài viết của Thanh_Vinh

Last edited:
Trả lời luôn nhé, theo lịch trình là buổi sáng sẽ đi săn bắn và ăn trưa trên đảo, nhưng sáng ra phải về sớm là do một số thanh viên vô ý thức(mặc dầu nói rất hay) đã gây phiền phức trên đảo( đây là đảo quân sự chứ không phải là đảo dân sự nhé.

Đảo quân sự mà được săn bắn thoải mái thì đúng là vô nhận thức và phi pháp luật đấy các bác ợ! Hú hồn... May mà ACE (vô ý thức) nên chưa được bắn phát nào. Sax

Không biết bạn có trực tiếp tham gia vào chuyến SN này hay không? Nhưng những comment không mang tính xây dựng trong lúc mọi việc đang cần hết sức bình tĩnh như thế này thì ko được hoan nghênh đâu bạn ạ.

Bản thân em được nghe những tâm sự của bác Thành Vinh, cũng được nghe những phản ánh từ thành viên nhà Hà Tây đi sinh nhật về, nay lại được bác Thành Vinh đích danh gọi đến trong comment trên, không biết đúng sai được bao nhiêu phần nhưng nổi lên là tổ chức không tốt. Một phần do bị dựa vào những mối quan hệ với đảo chứ không phải là 1 thỏa thuận mua bán dịch vụ như các sinh nhật của nhà khác. Phần nữa do nội bộ nhà Nghệ An rời rạc, các thành viên chưa thực sự tâm huyết với buổi sinh nhật này nên tất cả mọi công việc đổ dồn lên một vài cá nhân, dẫn đến việc mất kiểm soát.

Em tuổi nhỏ, chưa va chạm tiếp xúc nhiều nên nếu có lời nào không phải mong mọi người lượng thứ và góp ý tích cực cho em!

Em chào cả nhà.

Trước tiên mình xin lỗi là vì bận nên mấy hôm nay không vào trang nhà cá , mình là người được các bạn HT nhắn tin khi các bạn đã về đến Ga Hà Nội ( 4h30' sáng) nên vấn đề nào cần bàn thì mọi người cứ bàn còn chuyện đón các bạn cũng như đưa các bạn mình đều là người có mặt nên bạn đừng nặng nề vấn đề này nhé , còn về mọi vấn đề thu , chi của buổi sinh nhật cũng rất rõ ràng chỉ có điều cái gì được sử dụng cho buổi sinh nhật @ Trà Xanh em chịu khó ghi chép lại cho mọi người rõ , còn những phần không liên quan thì đừng đưa vào , khoản Tiền Trạm ai đi Tiền Trạm sẽ phải tự chi ra còn em đừng đưa vào để tất cả chịu chung như thế.
Vấn đề nữa là cần giải quyết vụ tiền âm đi để còn thanh toán lại cho ai đã chi ra mà chưa thu về nữa nhé . Tóm lại nhà cá cần off laimootj hôm để thống nhất còn không bàn cãi nữa... Chấm hết

Thôi nào thôi nào...! Mổ sẻ, phân tích cho lắm chỉ làm thân Cá nát bét chứ giải quyết được gì.
Bản thân em được nghe những tâm sự của bác Thành Vinh, cũng được nghe những phản ánh từ thành viên nhà Hà Tây đi sinh nhật về, nay lại được bác Thành Vinh đích danh gọi đến trong comment trên, không biết đúng sai được bao nhiêu phần nhưng nổi lên là tổ chức không tốt. Một phần do bị dựa vào những mối quan hệ với đảo chứ không phải là 1 thỏa thuận mua bán dịch vụ như các sinh nhật của nhà khác. Phần nữa do nội bộ nhà Nghệ An rời rạc, các thành viên chưa thực sự tâm huyết với buổi sinh nhật này nên tất cả mọi công việc đổ dồn lên một vài cá nhân, dẫn đến việc mất kiểm soát.

Em tuổi nhỏ, chưa va chạm tiếp xúc nhiều nên nếu có lời nào không phải mong mọi người lượng thứ và góp ý tích cực cho em!
@ hakuna1609. Ở cái phần bôi đỏ là em hiểu chưa đúng tính chất sự việc rồi đó.

Nếu chỉ nghe và đưa ra nhận định là nội bộ nhà Cá "có vấn đề" thì lại càng không đúng lắm! Ngay chính bản thân tớ khó "nuốt trôi" được vài điểm khi nghe giải thích đấy. Thế nào là những comment có tính xây dựng hay do bức xúc cá nhân "chọc ngoáy" thì không vội vàng thể nhận định kết luận ngay cho sự việc này được. Kể cả đối với bài viết giải thích sự việc của HT nhà Cá Gỗ vừa nêu trên! (Giải thích hay đổ thêm dầu vào lửa)???

Và vì sao bị đuổi về sơm thì TV đã tâm sự vơi Ma Ma tổng quản nhà HT và mod Dan tộc gốc. bạn nào muốn biết hãy hỏi sẽ rõ.
Em xin lỗi và cũng không thể lý giải được về cái nguyên nhân bị đuổi mà bác TV đã tâm sự cho em hiểu đâu.:shrug:
Lý do em không thể nói thẳng vì quá "tế nhị" Việc bị đuổi và không được cho ăn bữa trưa trên đảo của cả 1 tập thể lại bị phụ thuộc và ràng buộc vào mối quan hệ của riêng cá nhân nào đó thì lại càng không nên..! Việc được lên đảo quân sự ăn và chơi là có sự đổi trác bằng vật chất "ngầm hiểu là thế" (Vui thì được ăn, buồn thì phải nhịn sao...) Bác nên nhớ là ACE tham dự là có đóng tiền chứ không phải đi xin ăn chạc, sao lại triển khai vạch 1 kế hoạch chung, đẩy thành viên vào tình thế "hên xui" nhảy cảm đến vậy! Em xin bác nên cẩn trọng vì điều này sẽ ảnh hưởng đến danh dự của nhiều người đấy.

Nếu phải nói 1 cách khách quan nhất thì tất cả ACE trại Cá Gỗ cũng như riêng cá nhân bác đã nỗ lực, nhiệt tình hết mình cho buổi SN lắm rồi. Bỏ công bỏ sức lẫn bỏ việc nhà để lo cho buổi SN này, chứ đâu rảnh tới mức "vác tù và hàng tổng" để lo việc chung. Về cơ bản là đã thành công dù không trọn vẹn tốt đẹp như ý cho lắm.

Khúc mắc và sai sót của chủ nhà (tập thể chứ không riêng cá nhân nào) đó chính là thiếu kinh nghiệm tổ chức nên nảy sinh rất nhiều bất cập không ai muốn! Về điểm này, có lẽ thành viên các nhà đến tham dự nên dành sự cảm thông cho chủ nhà và bản thân bác TV và các ACE trại Cá đang hứng chịu. Dù sao mọi chuyện cũng đã sảy ra! Bất luận thế nào thì sai sót của cá nhân & tập thể cũng đã nhìn thấy rõ. Nhìn nhận đánh giá sự việc ĐÚNG SAI thế nào thì tùy nhận định của mỗi cá nhân ĐÃ THAM DỰ vậy! Nếu cứ mổ sẻ phân tích mọi vấn để rồi chỉ trích đổ lỗi trách nhiệm cho nhau, thì dám chắc cũng chỉ làm rối thêm sự việc chứ chẳng giải quyết được gì! Thay vì điều đó.., chúng ta nên kìm nén bức xúc, thẳng thắn nhìn lại vấn đề và nên tự suy ngẫm thì hay hơn. Hãy coi mọi điều đã qua như 1 bài học, để mà đúc kết rút kinh nghiệm về sau. (muốn đạt được thành công thì phải biết vượt qua được nỗi đau của thất bại);)

Last edited:
Kính thưa các phuoter đi nhiều hiểu rộng, học vấn cao ý thức lớn. Thanh_Vinh xin hỏi các bạn ,
1, SN nhà Cá Gỗ không thành công? và không thành công ở điểm nào?
Thanh_Vinh xin trả lời hộ nhé. SN nhà Cá Gỗ quá thành công và hoành tráng với chi phí thấp nhất có thể,
Còn bạn nào bức xúc điều gì nói thẳng nói rõ ra luôn là vì các bạn phải bỏ tiền túi 10k xe điện từ cảng về nhà nghỉ và khoảng 30k tiền ăn trưa nên bức xuc chứ gì???!!! Không nói ra nhưng ai cũng biết là như thế nhé
Về điều này Thanh _vinh đã tổng sỉ vả mình rất nhiều, nếu hôm đó TV mang thêm tiền thì đâu đến nỗi. và sai lầm trong tính toán của TV là không tính đến chuyện phải về sớm nên mới bị các bạn bức xúc, nhưng các bạn bức 1 thì TV bức xúc 100 nhé.
Trong lịch trình TV sẽ đón các bạn tại Cửa Lò, chứ không phải tại Ga Vinh nhé. và trong lịch trình đưa ra là không có ăn sáng nhé. Nhưng TV nghĩ các bạn ở xa đến lạ nước lạ cái mình nên đón các bạn tại ga và dẫn các bạn đi ăn sáng đặc sản của Nghệ An thì sẽ tôt hơn,, và điều này là ngoài dự kiến chỉ 1 mình TV biết các ban thanh viên trong trại Cá Gỗ không biết. thành thực xin lỗi các thanh viên trại Cá Gỗ về điêu này ( về vấn đề kinh phí cho bữa ăn sáng và thuê xe TV định để tổ chức xong sẽ thông báo và thu lại, nhưng vì lí do lộn xôn, người thì mất đt người thì bức xúc nên TV quyết định để các bạn tự hiểu)
Riêng đội Vĩnh Phúc bị mất túi tiền và đt trên tàu không do lỗi của trại Cá Gỗ, và trại Cá gỗ đã làm hết sức mình để tìm cách lấy lại cho bạn mà không được(thanh thực xin lỗi các bạn Vĩnh Phúc) Thanh Vinh đã quan tâm và muốn chia sẻ với các bạn Vĩnh phúc muốn hỗ trợ tiền xe cho các ban nhưng các bạn ý không nhận,( đừng hỏi lúc đó lấy tiền đâu mua vé nhé. TV có thể đặt cả chuyến xe cho các bạn về HN mà không cần phải trả trước 1xu nào) đích thân TV đã chở các bạn Vĩnh Phúc ra tận bến xe Vinh luôn.
Thưa các bạn phượt hiểu biết đầy mình. Thanh_Vinh xin hỏi ý thức về môi trường của các bạn như thế đã đúng chưa, khi mà các bạn xả rác bữa bãi trên đâỏ ăn xong TV muốn mỗi nguời một tay dọn dẹp, thì các bạn có ai ra dọn không hay làm ngơ. Thằng bé con hơn 10 tuổi là con tôi đi nhặt gom từng lon bia từng tờ giấy tưng chai nước các bạn vứt chỏng chơ gom vào 1 cái túi để đưa đi tập kết. các bạn có nhìn thấy không hay các bạn tự cho mình cái quyền được nguời khác phục vụ???!!! Đích thân TV và các bạn nữ trại Cá (thêm bạn Satthuddanong) phải lấy chổi quét dọn đấy.bát đũa các người ăn xong vứt tung tóe chỏng chơ ai dọn ai rửa đây???!!
Bức xúc tiếp lần 2
Kính thưa các phuoter đi nhiều hiểu rộng, học vấn cao ý thức lớn.
Về vấn đề chi phí cho tiền trạm Thanh_Vinh nói rõ ra như thế này. Mỗi nhà có một quan điểm riêng, các bạn không thể bắt buộc khuôn mẫu nhà bạn là tốt là đẹp và muốn nhà khác phải làm theo. Riêng trại Cá Gỗ đã họp và đi đến thông nhất chi phí tiền trạm sẽ tính trong tổng chi phí SN bởi vì đi tiền trạm là đi chung cho mọi người, để cuộc chơi của các bạn được suôn sẻ và tốt đẹp hơn nên mới phải đi tiền trạm và vì lí do chung đó nên các thanh viên Trại cá đã thống nhất rồi xin không bàn cãi nữa nhé! Các bạn nhập gia phải tùy tục. cũng như Thanh_Vinh khi đến giao lưu ở các nhà khác cũng thế.Thanh_Vinh cũng phải chấp hành mọi thủ tục của chủ nhà!
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và đọc bài viết của Thanh_Vinh

Last edited:
Mình không đi dự SN Trại cá. Không được làm "các phuoter đi nhiều hiểu rộng, học vấn cao ý thức lớn." roài.:T

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back