What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 3)

Status
Not open for further replies.
@A.Po: Em đăng kí 1 áo phượt nữa nghe.Với 1 cái cho Bình và 1 cái cho ku Lâm.Tổng cộng là 3 size M ;)

@Vip_pro: Mi chăm vô phượt coi thông tin hì,mấy bữa tau quên ko pm mày ra dc,để lần sau tau kêu!

Lập được topic này rất hay để mọi người biết được những thông tin mới nhất về ĐN và các địa điểm xung quanh. Cái chính là anh em ĐN phải chịu khó xông vào mà viết.

Mod Thienson xem thử được không, lập một topic nội dung như Ariel nêu trong phần SN phượt 2011 ý.
Chúc anh chị em đoàn đi Lý Sơn ngày mai vui vẻ, thuận buồm xuôi gió.
Để xem ý kiến a Thiên Sơn như thế nào. Nếu mọi ng ủng hộ thì em sẽ cầm chịch tập hợp thông tin và viết bài chính cho topic. Tất nhiên em là ng ngoại tỉnh nên hiểu biết ko nhiều, chắc chắn cần có sự bổ sung của anh chị trong nhà mình.
@ đội Lý Sơn: Chúc chuyến đi nhiều trải nghiệm mới nhé :D

@huybank: pác cứ thoắt ẩn thoắt hiện thế làm e chóng cả mẹt, e ở tận đại dương lâu lâu còn vô bờ điểm danh, không biết Pác ở đâu có xa hơn e không mà không thấy được mẹt mũi giề thế nhở :)
Hic. em vào topic hoài , ko biết các bác hay tụ tập ở đâu để lên tham gia 8 cho vui, các vụ đi chơi ở nhóm em biết mà đều ko thu xếp đẻ tham gia đc, chuyến Offline 3 miền này em sẽ tham gia.
Lúc nào các bạn offline hay online alo cho em tham gia với nhá. Các bạn ở Đn cố gắng tranh thủ Phượt 1 chuyến đi Sơn Đoong đê, em đang máu, cuống cả tay chân ra :d

Anh Pô.
Đề nghị anh bố trí cho em 1 lô cạnh quán bia. Bia hơi hay bia chai hoặc bia lon đều được cả. Với lại vụ áo xiếng thì cho em đăng ký 2 cái nhé. Size thì chờ em tìm chân dài đo hộ đã.

7,8,9. Việt, Lâm, Bình (M)
10,11 Kemiano
12. LMP (M)
@Huybank: Em đang công tác Quảng Bình, đi Sơn Đoòng vào mùa khô thôi chứ mùa mưa đi rất cực và quan trọng pải xin được giấy phép của vườn quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng.

7,8,9. Việt, Lâm, Bình (M)

@Huybank: Em đang công tác Quảng Bình, đi Sơn Đoòng vào mùa khô thôi chứ mùa mưa đi rất cực và quan trọng pải xin được giấy phép của vườn quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng.

Em đọc báo thì nghe nói là tháng 11 - tháng 4 là mùa khô, có thể đi thoải mái, vụ xin giấy phép em cũng chưa biết sao, nếu anh,em cùng quan tâm có thể nhờ anh,em trong phượt xin giúp

Giờ đã có topic về sn phượt ở ĐN rồi, em có ý tưởng là mình lập 1 topic kiểu như "Đồng hành cùng sinh nhật phượt 5". Nội dung của topic này là thu thập những thông tin lý thú về Đn (mặc dù đã có trong box miền trung rồi nhưng mình sẽ lọc lại những thông tin cần thiết và chính xác nhất) và những điểm đến cho dân phượt xung quanh ĐN (vd: Hội An, Lăng Cô, Bà Nà...), bên cạnh đó mình sẽ giải đáp tất cả thắc mắc của các bạn phượt khắp nơi về sinh nhật lần này.

Mục đích chính là hỗ trợ cho các phượt tử tham gia sn phượt và quảng bá về QN, ĐN để đảm bảo sinh nhật lần này sẽ thành công hơn.
Cả nhà thấy thế nào ạ? Topic này sẽ cần sự giúp sức của tất cả nhà mình vì mỗi ng ở ĐN, QN sẽ hiểu về nơi đó hơn bất kỳ ai.

Anh góp ý với Ariel chỗ này tí nhé.

Đồng ý với em về việc lập 1 Topic giới thiệu các điểm đến,ăn chơi ngủ nghỉ và cả quảng bá hình ảnh của Quảng Nam-Đà Nẵng.(c)

Nhưng lập 1 Topic như thế cũng rất là kì công và cơ bản là phải có 1 định hướng từ ban đầu thật tốt.Cái này chắc Ariel và anh em thừa nhiệt tình và khả năng làm tốt.

Anh nghĩ Topic đó rất có giá trị nên nếu gói gọn mục đích của nó vào 1 dịp Sinh nhật không thì phí quá.Tất nhiên sau khi Sinh nhật anh em vẫn tiếp tục đóng góp bài vở và thông tin được nhưng lúc đó anh sợ cái tên Topic nó trở nên lạc hậu mất rồi.:D

Vậy theo ý anh 1 là em mở vào Box Sinh nhật Phượt 2011 và nếu em muốn mục đích ban đầu là phục vụ cho dịp Sinh Nhật thì cứ đặt tên là" Đồng hành cùng Sinh nhật'.Sau đó nếu muốn tiếp tục duy trì Topic thì ta sẽ đổi tên và chuyển về Box Miền Trung để anh em tiếp tục chia sẻ.

Hai là em mở trực tiếp vào Box Miền Trung và đặt 1 cái tên nào đấy mang tính chia sẻ cao.
Với tư cách 1 mem nhà PDN anh sẽ đóng góp trong khả năng có thể.
Với tư cách là người trong BDH:D anh sẽ giúp em giữ Topic cho liền mạch để có chất lượng tốt nhất.

Em nghiên cứu rồi mở sớm nhé.

Ưu tiên phần giới thiệu địa điểm nhậu cho anh Po,Lê Minh Phương ,Digicuong...:D viết.

Các điểm ăn chơi nhảy múa cho lão Shogun viết=))

Các điểm xe cộ đường xá cho bác Thiênson.

Hội xì tin các điểm ăn nhưng không nhậu,cà phê cà pháo...

Còn lại ai biết gì viết nấy:D

Cảm ơn a Thiên Sơn rất nhiều. Em cũng nghĩ cái khó nhất là cấu trúc của mạch viêt để vừa logic, vừa đủ thông tin. Em muốn để topic này trong box sinh nhật vì mục đích chính của nó vẫn là sử dụng cho dân phượt trong dịp đặc biệt này (thực ra xuất phát của ý tưởng này là do ý kiến của a Shogun-"nếu như số lượng đăng ký ít quá thì việc tổ chức sn lần 5 này sẽ khó thực hiện", thế nên mục đích đầu tiên vẫn là hỗ trợ cho sự thành công của 1 sn phượt nóng bỏng :D ). Sau đó có thể chuyển qua box miền trung để nó đóng vai trò 1 cuốn cẩm nang hướng dẫn (guide book) có thể sử dụng lâu dài.
Bên cạnh những thông tin mà em sẽ dành thời gian thống kê lại thì em cũng sẽ bổ sung những phần cảm nhận của các phượt tử đã để lại trên từng cung đường.
Thế cái đã, em sẽ pm để xin thêm ý kiến của mọi người. Cảm ơn cả nhà ^^

Về áo phượt, BTC cũng đang tiến hành khảo sát mẫu, mầu áo và giá sao cho rẻ nhất. Đã có các mem đăng ký áo đây :
1. Damanhtu size M
2. Rua85 size M
3. Polyme size L
4. Henry201 size M
5. Bình size M
6. Lâm size M
7. Kemiano
8. Gấu Kemiano
9. Lê Minh Phương size M
................................
(ai đăng ký thì ghi tiếp vào)

[/I]
10. Kurakura (Size anh cứ tự quyết giùm em!!!)

( Em đang nghĩ tới Size gì mà ....khỏi mặc quần, dạo này lạm phát, tiền học bổng lại bị đánh thuế, ko đủ Xiền mua quần nữa anh ơi, ) :))

Anh Po: Mà áo màu gì vậy anh? Có được chọn xanh đỏ tím vàng cho nó tươi trẻ ko hay là chơi luôn màu của Bao Công ạ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back