What's new

Sơ lược về sử dụng máy ảnh và chụp ảnh

ôi dồi thfi thế em mơí nói là hình như
Cụ con vịt non ạ cơ mà em thấy lão tùng Grn có bán cái nắp ống kính lấy WB như mấy cái máy SONY hay phết mà tiện. Cụ thử chưa???

ôi dồi thfi thế em mơí nói là hình như
Cụ con vịt non ạ cơ mà em thấy lão tùng Grn có bán cái nắp ống kính lấy WB như mấy cái máy SONY hay phết mà tiện. Cụ thử chưa???
Chưa chưa. Pisn thử chưa? Mô tả kỹ tý xem nào! Hay có link ko?

Thấy rồi, thấy rồi. Cái WB cap nó chỉ là một cái cap bằng nhựa đục. Khi chụp cap vào lens rồi (để MF) chụp 1 tấm ảnh nó sẽ cho 1 tấm ảnh nền xám 18%. Sau đó vào menu của máy chọn tấm ảnh đó làm chuẩn cho chế độ Manual WB. Khi chụp thì chọn WB ở chế độ manual là xong.
Với mỗi một cảnh nên dùng cái WB cap để chụp lại ảnh mẫu. Dùng cái này tiện hơn là mang theo một cái grey card.
Giá lại rẻ nữa. Ở HN bán có 80K

Em nó đây:

bạn em nó mới xin được con Nikon E8400 của ai đó, nó không biết gì về tính năng, đặc điểm kỹ thuật của máy, nó vác máy sang hỏi em, em chịu, thế là nó bỏ máy lăn lóc ở nhà em, có bác nào biết hay đã từng kinh qua con này bảo em với... xin đa tạ

Làm thế nào để copy file RAW sang máy tính từ máy ảnh, ko có đầu đọc thẻ, em dùng cáp nối thì nó chỉ hiện lên file .JPG

Khi copy all sang thì mỗi file thành 2 file đều có đuôi là .jpg

Thế cái file Raw đâu, em muốn copy để format thẻ, mai lên đường rồi hị hị

Bác nào hướng dẫn em với :)

Làm thế nào để copy file RAW sang máy tính từ máy ảnh, ko có đầu đọc thẻ, em dùng cáp nối thì nó chỉ hiện lên file .JPG

Khi copy all sang thì mỗi file thành 2 file đều có đuôi là .jpg

Thế cái file Raw đâu, em muốn copy để format thẻ, mai lên đường rồi hị hị

Bác nào hướng dẫn em với :)

Chị lấy cái đĩa đi kèm máy lúc trong box ý, cài vào máy thì load ra được file RAW. Một bà chị từng làm như thế và thành công.

Nếu không, call anh nào đó mang đồ load đến ạ :LL

Goodluck chị :)

E xài FZ35, kết nối bằng cáp máy ảnh vẫn hiện file RAW bình thường mà bác.
Hay bác thử cách này xem : kết nối máy ảnh bằng cap sẽ hiện lên như 1 ổ USB bình thường click đúp vào ổ USB này và tìm thư mục chứa ảnh (thông thường thì các máy chụp hình khi kết nối với PC thì trong thẻ nhớ có 1 thư mục riêng chứa file ảnh) bác click chuột phải vào thư mục này, chọn copy và past vào PC xem có được không nhe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back