What's new

Sách hay trên đường phượt

Vâng, thế mấy cái Bài viết dự thi Hồi ức của dân Phượt có thể đem ra biên tập làm thành sách bác ạ :)

Nghe bạn Rosy giới thiệu cuốn Race to Dakar hay quá, giá mà mình cũng đc một lần chạy theo con đường này nhỉ :D

Hóa ra em Rosy học chung với em Tracy à?
Em Rosy cứ giả vờ với phụ huynh, chứ hiện tại em đang đi gấp trăm lần "đứa tác giả" Me Tây rồi, hẹ hẹ.
Tác giả ngậm ngùi thời xa vắng mới viết được đám tản văn đấy, có đi được đâu mà chả viết.

Toét đừng đá móc anh nhé. Anh đang khăn gói quả mướp chuẩn bị đi đây. Dạo này nhiều bạn gái quá, đi xa các bạn ấy bịn rịn nên anh không nỡ. Nhưng lần này thì quyết chí.

Rosy. Em tracy đi chuyến đầu với anh, phê đến độ thuốc lá cháy thủng một lỗ tròn trên chóp mũi mà không biết. Đến lúc anh ngửi thấy mùi thịt khét mới rút cái mẩu thuốc ra. Đi phượt đã phê, phượt với anh còn phiêu gấp bội. Hôm nào đi không em.

@CS: :)) thôi anh, mặt em đã đầy sẹo rồi, thêm nữa chắc em ế chỏng mất hị hị :D

Anh có sách gì hay thì giới thiệu lên đây cho mọi người cùng biết nào :)

Tớ thấy cuốn Evil wears Prada (Quỷ cái vận đồ Prada) là rất hợp vác đi du lịch. Bản dịch tiếng Việt cũng vui, nhắng, thể hiện được không khí, bối cảnh của câu chuyện.
Gái đọc truyện đấy khi đi chơi là vào lắm.

Có 2 cuốn trên tựa có chữ Traveller, mà cuốn nào đọc khi đi Phượt cũng hợp

Cuốn T1: The Traveller

Cuốn truyện viễn tưởng này đưa bạn đến một thế giới hoàn toàn hoang đường trên mặt đất. Nó vừa ngập tràn mơ ước tự do, vừa phiêu lưu, cuốn hút đến chữ cuối cùng. Nội dung thế nào em xin không review nhưng chuyện hội đủ các tiêu chí: Xe máy phân khối lớn, những người trẻ, sự phiêu lưu, sự chi phối của "the grid" thế giới của credit card, phone và sự tự do nhân bản....

ect ect...

Đây là 1 reviêw khá thú vị về tác giả cũng như nội dung sách...

http://www.usatoday.com/life/books/news/2005-06-27-traveler_x.htm

Last edited:
1/6, qua lâu lắm rồi cái tuổi còn được nhận quà và được dẫn đi chơi công viên.
Nhưng hôm nay nhỏ bạn thân lại tặng quà cho mới đáng yêu chứ. Một cuốn sách "Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ" của Nguyễn Nhật Ánh- một cuốn sách viết cho những ai đã từng là trẻ con.
Hay và khá ý nghĩa với những triết lí sống thật giản đơn.
"Ở một nơi nào đấy xa xôi
Có thành phố,
ngày xưa,
có thành phố,
Nơi rất ấm tuổi thơ ta ở đó..."

Em thấy có 3 cuốn này:

Hạnh phúc lang thang là tổng hợp bài của box du lịch ttvnol rồi.
Còn 2 cuốn kia em thấy nhắc đến đi và hành trình là mua luôn :)).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back