What's new

Sài Gòn - Lý Sơn (17/7/09) - Ta cùng ngắm trăng!

Status
Not open for further replies.
Em có một cái chương trình như thế lày:
06hpm t6 17-07-09 lên xe chín nghĩa: (200k) vé đi Quãng Ngãi
t7-18-07-09:6h sáng đến Qngãi , ăn sáng bắt xe ra đảo lý sơn
10h sáng đến nơi: bắt đầu chương trình tìm tòi khám phá
t2-20-07-09:lên tàu về qn-sg
bác nào joint đc thì joint nhé

Đi cả đảo lớn đảo bé chứ? Ngắm được cả hoàng hôn và bình minh chứ giay the thao nam ha noi?
Sau 11h thì nằm ở phòng trọ với cây quạt trên tay hay phơi phóng bên ngoài hả acc?

Last edited by a moderator:
em định làm quả ngắm trăng anh ạ, đợt này em với lão sami canh là có trăng và có cá nên cứ vác lều mà ngủ

Plan của chuyến đi (Xin chân thành cám ơn bạn RockGarden đã tư vấn cho chuyến đi này)
Xuất phát tại bến xe miền đông vào hồi 14h (nhà xa Chín Nghĩa) đi Quảng Ngãi. Chi phí khoảng 200k. 6h sáng đến cầu Trà Khúc thì xuống xe bắt taxi đến cảng cá Sa Kỳ. Ăn sáng và chờ mua vé ra đảo lúc 8h sáng.
Đến đảo khoảng 9h sáng, thuê 1 phòng trọ để đồ đạc và vệ sinh cá nhân, thuê xe đi du ngoạn đảo, ăn uống xả láng cho đến tối, vác lều chõng đi cắm trại ngủ đêm nếu bạn nào muốn, còn không thì ở lại nhà trọ. Cắm trại, đốt lửa, ngắm trăng buổi đêm. Dĩ nhiên là có màn uống rượu vịnh thơ rồi, heheh.
Ngày 2: Thuê tàu ra đảo bé để nghịch ngợm các kiểu ngoài đó vào buổi trưa trưa (sau giờ cơm). Cắm trại ngủ đêm ở đảo. Có màn câu cá uống rượu nha.
Ngày 3: Rời khỏi đảo, theo các bạn là vòng quanh Quảng Ngãi hay về Đà nẵng. Theo mình thì về Đà nẵng chơi rồi tối bay về HCMC luôn.

Hành trang: 3 bộ quần áo, áo khoác chống lạnh ban đêm, nón chống nắng ban ngày, kem chống nắng, vật dụng cá nhân khác. Các bạn ko mang máy ảnh là một thiếu sót trầm trọng đó nha.
Hành trang khác: Lều (2 cái - mình mang), cần câu cá (mình có)

Last edited:
khakha, mí người làm thiệt à, mới bàn là bụp luôn. Đi vui và up nhiều hình nhé acc, sami bé bỏng :))

Chương trình của mấy bác hấp dẫn quá, tiếc là ngay tuần mình bận nếu ko là đu theo các bác rồi. Các bác có thể dời lại 1 tuần ko nhỉ? Mình máu quá.

Chương trình của mấy bác hấp dẫn quá, tiếc là ngay tuần mình bận nếu ko là đu theo các bác rồi. Các bác có thể dời lại 1 tuần ko nhỉ? Mình máu quá.

Tuần nữa thì hết trăng bạn ơi. Dưới ánh trăng bàng bạc, say say ta bàn về chuyện [you] ấy như thế nào mới vui.=))

Tuần nữa thì hết trăng bạn ơi. Dưới ánh trăng bàng bạc, say say ta bàn về chuyện [you] ấy như thế nào mới vui.=))

Dưng mà mình nghĩ 25 thì trăng cũng méo xẹo nên có bàn bạc gì thì trẻ cũng ko vui nữa roài. hehe

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back