What's new

Sẽ đi được nữa chăng...

Em sẵn máu phượt và sẵn máu điên là thích đổ đèo vận tốc cao (toàn tầm trên 100km/h) , sau khi đọc bài này của bác , em suy nghĩ lại , mình nên đi đứng cẩn thận hơn . Cám ơn bác và hy vọng bác chóng khỏi bệnh !

Đọc những dòng chitto ghi và của các bạn ,mình sẽ vẫn đứng ,sẽ cố gắng đi lại được nếu mình không từ bỏ .Nhưng vẫn cảm thấy chút hi vọng đó nhỏ nhoi quá,đã mất đi cảm giác được đứng như người bình thường rồi.
Suy nghĩ và trăn trở rất nhiều,vì tai nạn mà mình đã đánh mất nhiều thứ rất nhiều thứ.Chỉ hi vọng các bạn sẽ không như mình,từng bước đi từng chặng đường sẽ không bao giờ có những điều như thế.

Mình cũng muốn chia sẽ các bạn về con đường đi mình đã gặp sự cố.Con đường tưởng chừng như quen thuộc với bất kì ai.Đó là đoạn đi từ ngã 3 vũng tàu về tp vũng tàu.Tưởng như không có gì,nhưng điều nguy hiểm lại ở sát bên .Con đường này đặc biệt ở chỗ là toàn đoạn đường đều có con lươn ngăn cách giữa người đi bộ xe đạp và xe gắn máy bên ngoài(bên tay phải).Đi ban ngày đã nguy hiểm vì nếu va quẹt vào thì cả xe sẽ đập vào đó.đi đêm lại càng nguy hiểm hơn.Khi đó mình do lạc tay lái xe ngã về phía bên phải (nếu ko có con lươn đó thì đâu đến nỗi,chỉ té vào lề là cùng ) và đập toàn bộ chân phải vào thành lươn.

Hi kinh_van,
Đợt lễ vừa rồi, anh đồng nghiệp của tớ cũng gặp sự cố tương tự như bạn, cũng trên đoạn đường đó đoạn đi từ ngã 3 vũng tàu về tp vũng tàu, và xử lý cũng không kịp. Nhưng khác bạn một chút là ảnh chống tay xuống trước, kết quả lả gãy vai, và tiếp tục "nghỉ lễ" thêm 3 tuần như yêu cầu bs.
Mong ACE đi đoạn đường này chú ý nhé, nhiều khi con đường dễ chạy, không đèo, không dốc chi hết vậy mà gặp sự cố thì xử lý chậm cũng trở thành nguy hiểm.
Riêng bạn, đã bình tâm lại chưa? Chúc mau chóng lấy lại tinh thần nhen.

Mình cũng bị "đo đường" trên QL51 cả thãy 2 lần, có 1 lần xe bị bể toàn bộ dàn trước, bay mất cả 2 kiếng chiếu hậu( đến giờ xe mình vẫn còn vết tích), nhưng may mắn là mình mặc đô dù và khi tiếp xúc với mặt đất đã phản xạ đưa lưng xuống đường và co hai chân lại nên chỉ trượt 1 đoạn dài, dù bị văng vào gầm xe tãi mà không sao cả, chỉ bị bầm vai thôi.
Phượt bằng xe máy, tiềm ẩn nhiều hiểm nguy. Nhưng cãm giác của nó cũng rất mạnh. Các bác P phải nắm vững kỷ năng sử dụng xe và biến kỷ năng thành kỷ xão để xư lý tình huống 1 cách tốt nhất.
Chúc bác chủ chóng khỏe, nếu bạn là dân Vũng Tàu thì cho bọn mình xin số nhé, có dịp ra VT chúng ta sẻ gặp nhau.

Sao kinh_van không nghĩ là trong cái xui còn có cái hên.. dẫu sao đi nữa chuyện cũng đã xảy ra rồi, giờ là lúc mình chỉ nhìn về phía trước để niềm vui được tiếp tục bằng cách này hoặc cách khác, thôi!!
Tính ương ngạnh của bạn chắc không dễ gì bị khuất phục đâu nhỉ
Anyway vài lời mong bạn lạc quan & vui vẻ

Hi các bạn ,
Cám ơn các bạn đã động viên kinh_van rất nhiều .6 tháng kể từ ngày bị tai nạn,3 tháng với khung đinh ngoài và 2 tháng mang bột ,hiện mình đã có thể tập lại xe đạp được rồi ,và cũng vừa tốt nghiệp ra trường,rất may mắn là đã có được 1 công việc :)
tuy vẩn còn phải mang 1 cây nạng nhỏ,và có thể phẩu thuật ghép xương lần nữa nhưng dù sao cũng đã đi lại được,mong sao có thể chinh phục núi rừng trở lại và chạy nhảy như xưa.

5 month ago:

now:

Khi nào có chuyến phượt nào ,các bạn cho kinh_Van đi nhờ xế với nhé :)

Chúc mừng bạn đã hồi phuc :).

Tai nạn có thể đến bất kỳ nơi nào, lúc nào trong cuộc sống, chứ không phải chỉ lúc đi phượt đâu bạn ạ :). Bài học tốt nhất luôn được rút ra từ những kinh nghiệm thương đau :(. Vấn đề là mình nên biết rõ mình đang làm gì và chấp nhận hậu quả nếu có.

Lạc quan lên rồi mọi chuyện sẽ dần tươi sáng trở lại...

Chúc mừng bạn đã bình phục, mà quan trọng nhất là bình phục tinh thần !!! Mong sẽ luôn có nụ cười trên môi bạn.

Hi các bạn ,
Cám ơn các bạn đã động viên kinh_van rất nhiều .6 tháng kể từ ngày bị tai nạn,3 tháng với khung đinh ngoài và 2 tháng mang bột ,hiện mình đã có thể tập lại xe đạp được rồi ,và cũng vừa tốt nghiệp ra trường,rất may mắn là đã có được 1 công việc :)
tuy vẩn còn phải mang 1 cây nạng nhỏ,và có thể phẩu thuật ghép xương lần nữa nhưng dù sao cũng đã đi lại được,mong sao có thể chinh phục núi rừng trở lại và chạy nhảy như xưa.

Khi nào có chuyến phượt nào ,các bạn cho kinh_Van đi nhờ xế với nhé :)

Chúc mừng em nhé!

Nhìn nụ cười trên môi em vẫn thấy "Cuộc đời vẫn đẹp sao", mau trở lại với anh em nhà Phượt nha!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back