What's new

[Hỏi đáp] Shopping ở Châu Âu: Paris - Barcelona - Rome - Venice

hôm trước (tháng 9) mình cũng ở Prato 3 ngày, được người bạn Ý dắt đi Baberino Designer Outlet (BDO). Theo mình so sánh với web của The Mall Outlet (TMO) thì hình như BDO to hơn TMO thì phải, vì ở BDO mình thấy nhiều nhãn hiệu hơn, diện tích cũng có vẻ rộng hơn. Mình cũng chỉ đi 4 tiếng là hết sạch, ước chi outlet to hơn để đi đã hơn. Lần đầu tiên mới ngắm nghía hàng Prada kỹ vậy, ui chao là đẹp & đắt & mơ ước.

Sorry bạn Tixt, bữa đó Kate định đi nhưng sau khi hỏi han thấy take time quá nên qđ ở lại Florence, chẳng có thêm thông tin gì cho bạn. Nếu như giống bạn ChiakiNguyen tả, bạn muốn ngắm hàng hiệu thì lúc lượn ở Rome, đi qua Via Corso & Via dei Condotti lên Spanish Steps cũng có đủ kiểu cửa hàng hiệu Prada, LV, Gucci, Salvatore...
Còn ở Florence ở ngay đường chính quanh các quảng trường Signoria hoặc Republica, đường từ Duomo hướng ra Termini đều có các cửa hàng và shopping mall loại nhỏ, tất nhiên giá có thể không rẻ bằng outlet và không vào mùa sales. Tớ nghĩ đến đó không nhất thiết tìm hàng hiệu, quan trọng là tìm được đồ ưng ý, đặc biệt là đồ da Firenze - nếu chịu khó tìm thì đồ local cao cấp còn ổn hơn đồ hiệu

Ở Barce thì đi La Rocca Villages, Burberry giảm đến 70% các bác ạ. Versace có vài cái giảm 90%. Zara thì đến phố shopping to to, tự dưng em quên béng tên. Nghe nói là cửa hiệu Zara to nhất Barce :D

Tặng các bác vài tấm ảnh về The Mall - Florence
Trên đường

Các bác gúc hoặc theo web của bác Bố Khỉ mà hỏi đường, có thể có bus từ ga, tour đi cũng được hoặc taxi :D
Mình đi taxi cách đây 4 năm là 50EUR giờ ko biết bao nhiêu nữa
Phong cảnh Tuscany đẹp tuyệt vời, các bác cứ xem cái album của Andrea Bocelli là biết liền
Lúa mỳ

The Mall nhìn từ xa

Hãng thì Gucci, Prada...D&G hình như ở riêng một chỗ khác, ko xa lắm
Sorry ko có ảnh chi tiết các shop vì mình ko có thích đi shopping lắm, chủ yếu là phải đưa người tới thôi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back