What's new

Singapore 09-10-2010

Vậy là 2 tụi mình đi đến nơi về đến chốn , phải nói lời cảm ơn trang phuot.com đã cho mình nhiều thông tin hữu ích (từ topic thông tin du lịch Singapore và các bài hồi ức của các bạn đã đi ) và dũng khí để xách túi tự mình đi nước ngoài (mặc dù trước đây mình có đi Cam và Trung quốc , nhưng theo đoàn mọi cái đều có người lo đến tận nơi )
Bắt đầu phải nói là nhờ topic rủ rê của bạn vuhita ở link này
https://www.phuot.vn/threads/8093-%C4%90i-Singapore-Malaysia-trong-th%C3%A1ng-7-2010
đọc xong mình ngẫm nghĩ à thì ra đi Singapore không khó , thế là làm thẻ Master ,xong add các web airasia , tiger , lion , ... và canh me , đọc thông tin trong topic du lịch Sing , và xem các web của Sing , web guesthouse... và rồi thì là book vé , đặt phòng và lên đường với tâm trạng vừa phấn chấn vừa hồi hộp lo lắng không biết ngày mai sẽ ra sao ???????????????:( (NO)

Ngày 1...

Vòng lên tầng trên cùng , nhìn qua Sentosa

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cáp treo sang đảo

attachment.php

Tầng trên cùng của Vivo có sàn gỗ và những hồ nước nhỏ làm mát dịu

attachment.php

Ngày 1....

Từ trung tâm ăn uống ra , bọn mình dạo đến chổ bán vé sang Sentosa, sau khi hội ý thông nhất là chỉ sang dạo quanh thôi , không xem nhạc nước , không leo trèo , thăm thú đâu cả , bọn mình đến ga xe lửa qua đảo , sử dụng thẻ EZ luôn , không phải mua vé , chiếc xe đó nè

attachment.php

Sang đảo lượn vòng vòng, giới thiệu với các bạn vài hình ảnh

Hồ nước , mình đặc biệt thích hồ nước này , chụp rất nhiều hình với nó

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Ngày 1....

Vì không rành đường mà lại muốn đến cầu Herdenson nên bọn mình tranh thủ đi đón bus không xem nhạc nước ,ra bến bus đọc mãi 4 mắt mới nhìn thấy tuyến xe mình cần lên , lên xe rồi lại phải hỏi đường đến đâu để xuống ??? 2 tên vận dụng hết cỡ nhưng mà mình nói mình hiểu , người trả lời nói người đó hiểu , nghĩ lại vẫn thấy tức cười ấm a ấm ớ cứ như lẹo lưỡi nói chẳng thành lời , cuối cùng thì mình móc viết và giấy ra múa bút , trò này coi vậy mà hay , cuối cùng em gái xinh đẹp cũng hiểu ,nhưng ngại trả lời chắc là trong bụng nghĩ nói chưa chắc đã hiểu nên cứ gật gật ...và khi đến trạm bus chổ chân cầu liền dẫn 2 tụi mình xuống,dẫn băng qua đường , dẫn đến chân cầu thang đi lên cầu xong ra trạm ngay đấy vẫy xe quay lại , 2 đứa cứ ngẫn ngơ và tấm tắc sau mà họ tốt quá vậy trời .
Đường cầu thang dẫn lên cầu

attachment.php

Cầu Herdenson

attachment.php

Từ trên cầu nhìn cảnh xung quanh

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cảnh trên cầu

attachment.php

attachment.php

Thật ra những tấm ảnh này không lột tả được vẻ đẹp mà mình mong muốn chia sẽ với các bạn , chĩ biết rằng trong lòng mình nghĩ mình không uổng công khi lên đến đây , trên cầu có vài nhóm mang thức ăn , máy ảnh lên chụp hình chứ cũng không đông đúc và nhôn nhịp lắm . đầu kia của cầu cũng có 1 cầu thang dẫn xuống , nhưng 2 đứa mình không dám mạo hiểm , quay xuống cầu thang cũ đến trạm đón xe về lại Vivo để về nhà trọ , lúc lên xe không chú ý nên cứ quẹt thẻ hoài mà cứ thấy bác tài cứ càu nhàu cái gì đó mình không hiểu lại quẹt nữa , thế là anh chàng móc túi ra lúc đó 2 tên mới hiểu thì ra là thẻ hết tiền , anh xã lấy 2 $ bỏ vào thùng , bác tài bấm bấm gì đó và cho xe chạy ,cuối cùng thả 2 đứa xuống ngang chỗ Vivo , vào trạm MRT lại cầm 10 $ và thẻ nhờ 1 cô chỉ cho cách nạp thẻ rồi về , 1 ngày trên đất Sing trôi qua như thế đó , những cảnh đẹp , những tấm lòng , những điều nghe thấy và suy ngẫm , ngũ thôi ngày mai lại tiếp tục hành trình .

Ngày 2

Ngày 2 bắt đầu với bữa sáng ở GH , bánh mì bơ + mứt cùng cà phê sữa với trà, mình không hảo ngọt mấy nên cứ nhá nhá bánh mì với cà phê sữa một cách ngán ngẫm trong khi anh xã cứ đánh tì tì và khen ngon quá .
Dự tính ban đầu sẽ đi Zoo, sau đó qua Bird chiều quay về Merlion và nhà hát trái sầu riêng , tối sẽ đi đài phun nước gần Sunset nhưng đến sáng sau khi yên vị trên MRT 2 đứa lại đổi ý , thay vì xuống ga Ang Mo Kio vào Zoo, 2 đứa bàn nhau đi đến Woodlands nhìn ngó cửa khẩu tý rồi quay về ga Choa Chu Kang vào Zoo , tính là làm 2 đứa đến Woodlands , thị trấn cửa khẩu với nhà ga

attachment.php

Dạo quanh để tìm bus mình chụp vài tấm , từ ga này nhìn quanh

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Sau khi tìm được bus đi cửa khẩu 2 đứa mình nhảy lên đi , trong bụng cứ nghĩ đến đó nhìn ngó ngắm nghía 1 tí rồi quay lại , nên yên tâm đi 1 lèo , ai ngờ xe chạy thẳng đến thả chúng tôi xuống ,theo chân mọi người 2 đứa cũng hăm hở tiến lên ai ngờ đâu điểm đỗ xe đi thẳng đến là chổ hải quan làm thủ tục xuất cảnh luôn , khu vực này không cho chụp hình , 2 đứa loanh quanh 1 hồi sau đó tìm đường ra bến xe để về lại ga Wood ,nhưng lạ mà ,còn đang loay hoay thì gặp anh chàng hải quan , thế là 2 tên hỏi thăm ảnh luôn , ai ngờ ảnh hỏi passport , đưa cho ảnh xong , anh chàng nhìn nhìn ngó ngó rồi hỏi 2 bạn đến đây hôm qua hả ? Trả lời : dạ , anh chàng liền đưa 2 đứa vào trung tâm gặp sếp , kiểm tra lại hộ chiếu 1 lần nữa mới dẫn 2 đứa vòng sang bên kia đến bến xe về trạm Wood , thì ra họ phân luồng xe đến và đi riêng biệt mà bọn mình thì không biết nên cứ xớ rớ hoài ở cửa khẩu ,chuyện cũng chẳng có gì mà 2 đứa thấy mình đúng là ngố quá , tự nhiên mất cả buổi sáng luẩn quẩn mà chẳng được gì , âu cũng là kỷ niệm nhỏ trên đường .

Last edited:
Ngày 2 ...

Sau khi rời cửa khẩu về lại trạm MRT 2 đứa đến ga Choa Chu Kang , trời cũng đã trưa , qua bến bus đi Zoo thì thấy hàng bánh của bà bác này , thế là ghé vào

3 cái 1 $ mời vô ,mời vô

attachment.php

Xúc xích hấp , cơm , mì đủ cả , bạn thích gì xin hãy chọn

attachment.php

2 tên lấp đầy bao tử nhẹ nhàng , đến bến bus
Bus mình đón số 927 , nó đây rồi

attachment.php

Những line để bạn xếp hàng

attachment.php

Quang cảnh chung của bến

attachment.php

Ngày 2 ...

Giao thông ở Sing thật là thuận tiện , cảm giác đi bus thoải mái hơn MRT vì được ngồi , được ngắm cảnh , còn MRT khi đông đúc thì cũng ồn ào và mệt vì không có chỗ ngồi , sau 1 ngày lang thang chân cẳng đã mỏi nhừ ôi thôi ...
Từ Choa Chu Kang đi bus vào Zoo,đến đoạn này đã thấy dáng nó rồi đây

attachment.php

Và đây là bến bus trước cổng

attachment.php

Người tham quan đông đúc , bạn phải xếp hàng mua vé lần lượt rồi lần lượt , vé cũng đã có trong tay kèm theo tấm bản đồ , nào cùng vào thăm Zoo nhé .

Này là các chú gì gì nhỉ , mình chịu không nhớ hết nỗi , cứ đưa hình lên các bạn ngắm thôi nhé

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back