What's new

Singapore 09-10-2010

Vậy là 2 tụi mình đi đến nơi về đến chốn , phải nói lời cảm ơn trang phuot.com đã cho mình nhiều thông tin hữu ích (từ topic thông tin du lịch Singapore và các bài hồi ức của các bạn đã đi ) và dũng khí để xách túi tự mình đi nước ngoài (mặc dù trước đây mình có đi Cam và Trung quốc , nhưng theo đoàn mọi cái đều có người lo đến tận nơi )
Bắt đầu phải nói là nhờ topic rủ rê của bạn vuhita ở link này
https://www.phuot.vn/threads/8093-%C4%90i-Singapore-Malaysia-trong-th%C3%A1ng-7-2010
đọc xong mình ngẫm nghĩ à thì ra đi Singapore không khó , thế là làm thẻ Master ,xong add các web airasia , tiger , lion , ... và canh me , đọc thông tin trong topic du lịch Sing , và xem các web của Sing , web guesthouse... và rồi thì là book vé , đặt phòng và lên đường với tâm trạng vừa phấn chấn vừa hồi hộp lo lắng không biết ngày mai sẽ ra sao ???????????????:( (NO)

Ngày 2 ...

Bến thuyền này sẽ đưa bạn vòng quanh Zoo bằng đường sông nếu bạn mua vé , nhưng mình thấy hình như là ít khách

attachment.php
.

Nếu bạn cảm thấy mỏi chân có thể nhờ đến train , nó đây 5$/vé

attachment.php

Lang thang nhìn thú cảm nhận cảm giác thư thái trong lòng thiên nhiên thật là phóng đạt , cây bóng mát ,thú nhảy nhót tự do trong khuôn khổ , nước chảy róc rách róc rách , ... mơ mình có 1 ngôi nhà có vườn cây ,có ao cá,lại nhớ về quê nhà ...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Ngày 2 ...

Xem 1 show diễn thú , đại ý nói về bảo tồn thiên nhiên , tham gia diễn có khỉ ,có chim ,có sóc ... thật là vui nhộn ,vài hình ảnh gửi đến các bạn

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Vòng quanh 1 vòng xong vào ăn ở Zoo, khi mua vé 18$, bạn sẽ được khuyến mãi 1 vé 1$ giảm giá nếu bạn ăn ở nhà hàng trong đó , 2 đứa mình xem chưa giáp hết nhưng mõi chân quá vả lại trời đã chiều , về thôi , có điều đáng tiếc là tìm mãi không thấy White Tiger đâu cả ( hình như mình thấy có 1 số bạn cũng hỏi mình chổ để xem nó ,có lẽ họ tìm cũng không không thấy như mình ).
Tạm biệt Zoo nhé

Ngày 2 ...

Từ Zoo 2 đứa quay lại nhà hát trái sầu riêng

Bên ngoài

attachment.php

Bên trong

attachment.php

Qua cây cầu này là đến công viên Merlion, thành phố đã bắt đầu lên đèn

attachment.php

Nhìn ấn tượng quá

attachment.php

Nhà hát lên đèn

attachment.php

Tượng Merlion đang phun nước , nhìn kỷ lại nhìn thấy con này dễ thương hơn con ở Sentosa , nhìn con kia có vẽ dữ dằn quá ( cảm nhận riêng mình thôi )

attachment.php

Nhìn về Fly eye

attachment.php

Quả thật quang cảnh ở đây đẹp và thanh bình , 2 đứa dạo quanh chụp hình rồi ngồi uống cà phê , ngắm cảnh ...cà phê ở đây không giống quê mình và lại bắt đầu thấy nhớ nhà ...

Ngày 2 ...

Ngồi chán rồi 2 đứa lại thả bộ về nhà hát , vòng quanh theo bờ sông thì gặp show diễn ở sân khấu ngoài trời cạnh nhà hát , thế là lại ghé vào

attachment.php

attachment.php

Những cô bé này còn nhỏ nhưng múa rất đẹp ..

Xem xong quay trở về Bugis , 2 đứa đi ăn lẩu , nghĩ đến lại thấy tức cười , gọi xong , anh chàng phục vụ mang chén ly , bếp lẩu ra xong bắt lửa lên , bếp nướng đã nóng , nước lẩu đã sôi nhưng chẳng thấy mang gì lên thêm cả , ngoắc lại hỏi , anh chàng mới dẫn mình vào và chỉ cho mình tự chọn , ái chà sao mà 2 tên ngố thế không biết , cứ quen thói bên nhà chờ người khác dọn cho ăn , tức khí quá 2 tên cứ tì tì mà chén cho mày lỗ vốn luôn,nào nướng thôi ,nào nhúng lẩu nè mỗi thứ đều thử xơi 1 tí , nhưng mà bụng ta sao nhỏ thế chỉ vài lượt thôi đã cảm giác no rồi , tiếc quá , tiếc quá ...Bụng no căng , mắt bắt đầu díp lại thế là không tiếp tục đi nữa , về thôi kết thúc ngày 2 nhé (BB).

Ngày 3

Sáng ngày 3 lên MRT đến ga Chinese Garden , đến thăm Chinese Garden và Japanese Garden , xuống ga nhìn đã thấy con đường dẫn vào khu vườn

attachment.php
[/IMG]

Vào bên trong sang 1 cây cầu nhỏ là nhìn thấy tháp 7 tầng ,

attachment.php

Nhìn theo sơ đồ của vườn tụi mình đi vòng quanh tham quan , vườn mát mẻ , không khí yên tĩnh , vắng vẽ , trên đường có nhiều cột đèn treo những lồng đèn đỏ , thỉnh thoảng mình mới thấy 1 ,2 nhóm khách dạo quanh như mình , có lẽ chiều tối thì đông hơn chăng ?
Những cột đèn với những lồng đèn đỏ

attachment.php
[/IMG]

Có những bức tượng ghi bằng chữ Hoa nên mình không rõ lắm có lẽ đó là những danh nhân của Trung Quốc , 1 thảm cỏ xanh mình rất thích , ở đó có những con rồng được uốn tỉa công phu

attachment.php
[/IMG]

Bên trong khu vực này là những hình ảnh giới thiệu về rùa

attachment.php

Bước vào khu vực có rất nhiều tảng đá trên có khắc rất nhiều chữ , hình như mỗi chữ tựong trưng cho 1 ý nghĩa nào đó , tụi mình mù chử nên thấy thích cái nào thì chụp thôi , tình cờ gặp 2 bác người TQ sang đây du lịch thế là vui vẻ bắt chuyện với nhau , bác gái cứ nhất định bảo 2 đứa mình đứng vào bác chụp cho ,kể cả chỉ cho tụi mình tạo dáng nữa chứ , thật là cám ơn sự nhiệt tình của bác ấy , khoe hình tý

attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]

Ngày 3...

Những con đường đá , đơn giản mà đẹp làm sao

attachment.php

Hồ nước phẳng lặng

attachment.php

Hàng cây này tàng lá giao nhau làm rợp mát đường đi

attachment.php

Đến 1 khu vườn đá nữa đã nhìn thấy cây cầu sang vườn Nhật bản

attachment.php

Đường lên cầu

attachment.php

Ngày 3...

Qua cây cầu mình cảm nhận ngay sự khác nhau giữa 2 vườn , cũng không gian thiên nhiên ấy cũng bầu trời ấy , nhưng cách bài trí khác biệt nhau , vườn Trung Hoa là nét màu đỏ tuơi tắn rực rở , vườn Nhật bản là nét trầm tư sâu lắng , cảm giác lặng để mà ngẫm nghĩ , cảm giác thật là khó tả , mình đã ngồi rất lâu bên vườn Nhật vừa để nghĩ chân vừa để suy nghĩ rất nhiều điều và thật lòng mà nói rất muốn nằm lăn ra mà đánh 1 giấc thanh thản , lâu rồi cuộc sống tất bật với nhiều công việc cuốn đi cuốn đi , ngay cả đi chơi cũng thế cứ vội vội vàng vàng mình cứ thèm một cảm giác được đánh 1 giấc ngon lành đến khi nào mình thích dậy thì thôi , cho bỏ qua cảm giác thèm ngũ lúc nào cũng đeo đẳng , thế mà chưa làm được đấy ...có chán không chứ (NO)

Guesthouse trong vườn Nhật

attachment.php

Mình cũng dốt lắm , không biết cái này là cái gì

attachment.php

Đèn trong vườn

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nhìn đèn nhỏ trong tấm hình này lại nhớ đến những ánh đèn đêm trong nghĩa trang Hàng Dương Côn Đảo

Ngày 3...

Rồi cũng đến lúc chia tay 2 vườn , trở ra cổng trèo lên tháp , nhìn cầu thang xoắn từ dưới lên

attachment.php

Và từ trên xuống

attachment.php

Rồi lại nhìn bốn phương

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Không biết có còn dịp quay lại đây không nữa ? Nếu có tôi sẽ đến đây vào buổi chiều tối để đón hoàng hôn và ngắm những ngọn đèn đêm lung linh tỏa sáng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,118
Latest member
abmintern
Back