What's new

Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Thế là chúng ta đã được gặp nhau trên mảnh đất cao nguyên đầy nắng và gió này. Bao nhiêu đợi chờ bao nhiêu trông ngóng rồi cũng qua đi thật nhanh hai ngày gặp gỡ thật ngắn ngủi. Cảm xúc hiện tại không thể nói lên được thành lời. Gặp nhau đây để rồi chia tay người đi lưu luyến người ở lại nhớ thương. Chia tay rồi khi nào ta lại gặp nhau lại hát lại say lại cùng siết tay nhau thật chặt? Cô gái Gia Lai đôi môi không đỏ đôi má không hồng nhưng cô gái Gia Lai có làm bạn lưu luyến không? Có khiến bạn muốn quay lại không? Mảnh đất Pleiku có làm bạn nhung nhớ không? Có đủ nồng hậu để níu chân người đi không?????????

Re: Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Đến Pleiku, xe đưa đoàn tìm đến nhà Lê Phương.

Ngôi nhà nhỏ nhưng ấm cúng. Hàng rào lưới B40 với rất nhầu cây kiểng đang ra hoa.

Last edited:
Re: Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Bữa ăn sáng đơn sơ nhưng đầy năng lượng của gia đình Lê Phương dành cho đoàn thật là tuyệt_ Đúng chất cây nhà lá vườn luôn nhe bà kon( bật mí tí: Nhà bạn ấy nuôi gà đẻ, nên trứng rất to và chiên lên, tròng đỏ trứng nhìn rất tuyệt).

Ai chụp hoa ở hàng rào thì post lên cho bà con chiêm ngưởng và sẳn tiện nhờ Lê Phương tìm giống luôn cho.

Sau khi vận chuyễn thêm lương thực, nồi niu, hầm bà lằng nhiều thứ khác. Xe lăn bánh rời Pleiku trực chỉ Kon Tum.

Trên đường; để mọi người gắn bó với nhau hơn, quản trò đã tạo 1 sân chơi nhỏ trên xe. Những bạn kém may mắn sẽ được dịp trổ tài ca hát của mình.

Bạn nử này đang hát tiếng....Nhật cho mọi người thưởng thức!
* Nử hoàng macro_ Nini đâu cà? Dìm hàng là on đằng đó nha!

Sáng hôm ấy bật dậy thật sớm vệ sinh cá nhân trong tích tắc, chồng lên người một đống quần áo lại tất tả đi chợ thấy háo hức vô cùng, cả tháng trông ngóng rồi ngày đón khách cũng đến mặc dù không phải chuẩn bị nhiều nhưng cũng phải tất bật đi chợ từ hôm qua chỉ mong khi đoàn đến mọi thứ đã chuẩn bị xong, mẹ nhìn con gái tất bật còn đùa với cả nhà " gì Phương đang chuẩn bị đám cưới đấy" thấy mình cũng buồn cười thật chỉ có mua vài món đồ thôi cũng mất hết cả ngày trời, nếu mà phải đảm nhận hết như chị Mơ không biết mình phải xoay sở sao đây. Cái này mình thật sự phục chị Mơ chị giống như một người chị lớn lo lắng cho cả đoàn thật là chu đáo, chị mải lo bữa ăn cho cả đoàn có khi quên cả ăn nữa." Chị Mơ ơi em yêu chị":). Và rồi giờ phút đón đoàn cũng đã đến lại tất bật lo đồ ăn sáng (cái này là bạn Mai và bạn trai bạn ấy làm đồ ăn sáng cho các bạn nhé) có ngon hay dở xấu hay đẹp cũng khen cho hai bạn ấy mừng nhé. Sáng hôm ấy quên mua cafe nên cả đoàn không đủ cafe để uống xin lỗi nha hôm sau sẽ mang xuống đền sau nha. Nạp chút năng lượng điểm tâm sáng xong cả đoàn kéo quân lên Kon Tum, Măng Đen thẳng tiến nào.....................

Last edited:

Đây là lần thứ 4 đến Kon Tum trong vòng 13 tháng, và là lần thứ 3 trong vòng 2 năm mình có dịp đến lại Pleiku. Mổi lần đến với những mục tiêu khác nhau; Lần này được chiêm nghiệm Pleiku từ những ngọn đồi xa xa, ngắm TP từ vùng phụ cận cho mình cãm giác khác hơn những lần la cà trong TP, TẬN HƯỞNG TRỌN VẸN KHÔNG KHÍ TRONG LÀNH CỦA LÀNG QUÊ CAO NGUYÊN HƠN. Những hàng cây cà phê trỉu quả, những hàng rào xanh mướt mắt và nhiều thật nhiều những loài cỏ hoang mà mình không gặp được ở những nơi khác. Cãm nhận cái lạnh cao nguyên thật tuyệt vời.
Monh khu vực nhà em mãi mãi được gìn giử như thế, SẼ CÓ DỊP KHÔNG XA ANH EM MÌNH SẼ HỘI NGỘ LẦN NỮA NHA EM.

Điểm đến đầu tiên tại Kon Tum là nhà thờ gổ.

Trong lúc số đông các bạn đang vào thăm kiến trúc nhà thờ. Thì một nhóm khác đang vận chuyễn hàng xuống và chờ xe gạo đến để đi vào MÁI ÂM Vinh Sơn.

Mình lang thang phía sau nhà thờ thì thấy sau 1 hàng rào là Mái ấm Vinh Sơn 1. Mình cùng anh Khoailangthang vào thăm thú nơi đây.

Chắc tại cạnh nhà thờ nên nơi đây khá khang trang.

Cũng có 1 vườn rau phía sau các dãy nhà.

Và nhà bếp cũng rất tươm tất.

Đây là lần thứ 4 đến Kon Tum trong vòng 13 tháng, và là lần thứ 3 trong vòng 2 năm mình có dịp đến lại Pleiku. Mổi lần đến với những mục tiêu khác nhau; Lần này được chiêm nghiệm Pleiku từ những ngọn đồi xa xa, ngắm TP từ vùng phụ cận cho mình cãm giác khác hơn những lần la cà trong TP, TẬN HƯỞNG TRỌN VẸN KHÔNG KHÍ TRONG LÀNH CỦA LÀNG QUÊ CAO NGUYÊN HƠN. Những hàng cây cà phê trỉu quả, những hàng rào xanh mướt mắt và nhiều thật nhiều những loài cỏ hoang mà mình không gặp được ở những nơi khác. Cãm nhận cái lạnh cao nguyên thật tuyệt vời.
Monh khu vực nhà em mãi mãi được gìn giử như thế, SẼ CÓ DỊP KHÔNG XA ANH EM MÌNH SẼ HỘI NGỘ LẦN NỮA NHA EM.[/QUOTE

Em cũnng mong được hội ngộ lần nữa trong một thời gian gần nhất. Bác muốn ngăm cảnh thiên nhiên thì phải nhanh chân lên không thì một vài năm nữa khu nhà em quy hoạch làm khu du lịch thì không biết người ta sẽ tàn phá đến đâu nữa.

Để chuẩn bị cho chuyến đi mình đã tập đi xe bus được vài chuyến kể từ ngày quăng gạch. Thế nhưng mình vẫn có một đêm “hò” thật là “khí thế”. Cho nên lúc tới nhà Phương mình mệt và đói. Sau khi nạp năng lượng cho buổi sáng, ngồi trong bếp ngắm Mai và chị Mơ chiên trứng. Nhìn mặt mình tội nghiệp Chị Mơ bảo chỉ có 2 xe máy ah, 1 xe cho vợ chồng anh chị Bảo vệ gấu nhà và xe kia chị cho em đi chung với Trực. Nghe chị nói xong mình mừng như muốn khóc. Vậy là mình có thể ngắm cảnh, cảm nhận cái đẹp của cao nguyên rồi (chớ đi xe 4 bốn thì mình hầu như ngắm mắt cho đỡ mệt, lúc mở mắt là những khoảnh khắc đang …). Nhưng cuối cùng thì chỉ có 1 xe cho Trực và mình đi.Từ nhà Phương xe mình cùng với xe của Mai và bạn ra cửa hàng của Phương để chở hai bình rượu cần. Hai xe thẳng tiến Kon Tum. Nhưng khi đến đại phận Phú Hòa thì xe của Mai bị mấy anh hugo gọi vào và phạt vì chạy quá tốc độ. Xe mình đứng chờ, tính chụp lại cảnh bị phạt mà mấy anh hugo cứ ngó nên làm bộ chụp mấy cái hoa dại bên đường. Xong hai xe lại tiếp tục và gặp đoàn tại nhà thờ gỗ.

Hoa này chụp lúc mấy anh hugo phạt xe của Mai.

Xe công nông chở đầy củi.

Hai xe đã tới Kon Tum.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back