What's new

Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Thế là chúng ta đã được gặp nhau trên mảnh đất cao nguyên đầy nắng và gió này. Bao nhiêu đợi chờ bao nhiêu trông ngóng rồi cũng qua đi thật nhanh hai ngày gặp gỡ thật ngắn ngủi. Cảm xúc hiện tại không thể nói lên được thành lời. Gặp nhau đây để rồi chia tay người đi lưu luyến người ở lại nhớ thương. Chia tay rồi khi nào ta lại gặp nhau lại hát lại say lại cùng siết tay nhau thật chặt? Cô gái Gia Lai đôi môi không đỏ đôi má không hồng nhưng cô gái Gia Lai có làm bạn lưu luyến không? Có khiến bạn muốn quay lại không? Mảnh đất Pleiku có làm bạn nhung nhớ không? Có đủ nồng hậu để níu chân người đi không?????????

Re: Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Vì không có nhiều ảnh của cả đoàn nên em up lên đây một vài tấm

Tấm tập thể tại Vĩnh Sơn 5

Bạn chủ nhà dễ thương nữa :D

chắc cả đời bạn í chưa bao giờ ăn nhiều thịt như cái đêm 30/10 đấy hehe

Rất thương các bé ở Vinh Sơn...Cảm thấy mình hạnh phúc, may mắn hơn biết chừng nào [Hình ảnh các bé sẽ là sức mạnh giúp em vượt qua những khó khắn]

P/s: bạn này tên là Zách hay sao đó anh [Rách hay Zách ta, em nghe bác Đoàn gọi nó như rứa], còn bạn kia tên là Tuma...Cũng thương 2 bạn này lém vì thời tiết lạnh thế cơ mà. Hôm wa em cứ tưởng anh xin em Zách về nuôi cơ chứ :)

Re: Ta đã gặp nhau trên cao nguyên lộng gió. Còn lại chút gì gợi nhớ gợi thương!

Các bạn ơi ai viết mở đầu hồi ức đi. Mình sẽ bắt đầu viết từ đoạn đi Vinh Sơn nha. Vì không cùng cả nhà đi từ đầu hành trình nên mình khó bắt đầu quá. Bây giờ mới thấy ghen tị với những người văn hay chữ tốt. Muốn viết nhiều quá mà vẫn chưa biết bắt đầu từ đâu

Last edited:

Hành trình chinh phục Tây Nguyên của đoàn mình lần thật ấn tượng và ý nghĩa.^^

Cái lạnh và gió "kinh khủng" ở Măng Đen đã làm con nhỏ "ròm" như mình nhớ mãi!hihi

Cảm ơn chị Mơ và tất cả mọi người, chúng ta đã có một chuyến phượt rất vui và thú vị :D

Càng thấm cái lạnh và gió ở măng đen thì càng thưong các em ở Vinh Sơn bấy nhiêu.. Mình trùm tè le mà còn run cầm cập.... Các em chẳng có gì :(
Cảm ơn chị mơ.. bác L.K .. anh chị gấu nhà và mọi ngừơi trong ban hậu cần nhiều thiệt nhiều hehee
@ chị gấu: miến ngon woa chị ơi hahaha :)):))

Last edited by a moderator:

@:Cô bé Tây Nguyên ơi!Em đang núp lùm cây ah!
Cảm ơn em nhiều lắm!Phải nói đây là chuyến đi có nhiều thú vị và kỉ niệm nhất đối với mình trong những chuyến đã đi!
Mặc dù bị say xe nhưng mình vẫn mong quay lại nơi vùng cao ấy!Nhớ lắm!!!!!

Chiều thứ 6. Anh L.K phãi ra Diamond gặp Vyvy82 lúc 17g30. Sau khi nhận hàng đặt mua ngoài Hà Nội, L.K ghé NVH Thanh Niên uống cà phê và hơn 18g đã có mặt tại điểm tập kết_ Đối diện UBND Q1.
Người đến sớm kế tiếp là Miennanggio và Miennanggio+.

3 anh em đứng được 1 hồi thì xuất hiện thêm 2 bạn nữa và chẵng bao lâu thì thấy đoàn xe d0 MR.Cao dẩn đầu chở lỉnh kỉnh đồ tiến đến.
Mọi người phụ nhau đưa vào lề đường. Tiếp theo là chuyễn đồ qua bên kia đường. Lúc này anh chị Gấu Nhà, Phuonghoang, Ranchu, pé-Nhí xuất hiện.

Đoàn càng lúc càng đông, ngoài người tay bắt mặt mừng, tranh thủ làm quen nhiều bạn mới.

Anh L.K sẽ post nhật ký bằng hình chậm theo từng thời điểm. Các bạn nào văn hay_ chử tốt thì nhảy vào phụ hoạ nhé. Bạn nào có hình xin mời cùng post chung để mọi người được tường tận hơn. Thanks

Bị đuổi vì tập trung đông đúc quá trước cơ quan công quyền. Mọi người lục tục kéo nhau đi về hướng Bưu Điện TP. Chợt thấy xe biển số 82 đậu chờ ngay bên hông nhà thờ Đức Bà. Thế là đoàn người rùn rùn kéo đến.( Lúc này bạn Namnguyen và Lucas hổ trợ vận chuyễn bằng xe máy_ Cám ơn 2 bạn hiền của chúng ta nhiều lắm).

Mọi người nhanh chóng vận chuyễn hàng hoá vào gầm xe khách.

1 số khác thì nhanh chóng phân loại và ràng buộc đồ trước khi đưa vào hầm xe.

Chuyến hàng cuối cùng được vận chuyễn bằng ta xi cũng vừa trờ tới. Lủ lượt, nhanh chóng bóc hàng khỏi xe.

Cùng lưu niệm với người đi, kẻ ở nhà.

Các thành viên chuyến đi bắt đầu lên xe rời TP.

Nhớ cái lạnh của Nhà Rông_Măng Đen, câu quan họ Bắc Ninh của bác chủ nhà, cảnh đẹp của Biển Hồ, lễ hội Halloween tưng bừng, ánh mắt của các em nhỏ..... hẹn gặp lại cao nguyên đầy gió lần sau nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back