What's new

Tản mạn Đà Lạt

Ghé qua Đà Lạt cũng nhiều lần từ khi chuyển vào Sài Gòn làm viêc. Mỗi một lần đến Đà Lạt lại có thêm những cóp nhặt, những tản mạn.

Đành lập riêng một topic cho những tản mạn Đà Lạt ạ ai có tản mạn nào xin góp vui

:)

Góp một ảnh mới nhặt ở ĐL.

Bạn chuotchitxu ơi, cái đỉnh mà phi thẳng xe lên được đấy chưa phải là đỉnh Langbiang bạn ạ! Ở đấy chỉ là "basecamp" thôi, khoảng 1450m (tên là gì tớ x nhớ), phải trek thêm, đỉnh nó là 2169m cơ (c)

Bạn chuotchitxu ơi, cái đỉnh mà phi thẳng xe lên được đấy chưa phải là đỉnh Langbiang bạn ạ! Ở đấy chỉ là "basecamp" thôi, khoảng 1450m (tên là gì tớ x nhớ), phải trek thêm, đỉnh nó là 2169m cơ (c)
tại người ta hay nói thế nên mình cũng quen thế :LL

Uh thì trek đỉnh ông đỉnh bà cho đủ tụ :D

Năm nay chưa có hình hoa đào Đà Lạt... cuối tuần về chốn cũ thăm nơi xưa nữa quá...

Ôi nhớ...

Góp một số ảnh ở Đà Lạt.

Tớ chọn ở biệt thự số 4 cách biệt thự số 14 một đoạn , với giá 100k/phòng đôi, cô quản lý tên là Lan rất hiền và chu đáo,nên tớ muốn quảng cáo một chút cho cô ấy , Số ĐT là 0633810925 !

Theo bạn tớ thì biệt thự số 4 ở thích hơn biệt thự số 14 vì không bị ẩm thấp , không biết như nào

Bên ngoài biệt thự,

Hồi tớ đến là tết dương lịch, hai bên đầu nhà có hai cây hoa anh đào rất đẹp . Hoa bất tử thì mọc quanh nhà ...

Ở khu biệt thự rất yên tĩnh nhưng tối đến nếu bạn nào nhát gan như tớ thì cũng hơi sợ vì yên tĩnh quá , Tối tớ mở cửa ra ngoài mây trắng dường như sà xuống tận mái nhà , bay là đà trên những ngọn thông reo vi vu , thêm ánh trăng bàng bạc nữa ...Ối giống hệt trong chuyện Ma .:D.

Chị tớ đến thăm còn dọa , khu biệt thự cổ này nhiều ma lắm , thế mới ác.

Đôi khi sống trong sợ hãi cũng thú vị.=))

Ngoài ra , Nếu muốn ở gần chợ Đà lạt va trung tâm thì ghé qua khách sạn nhà chị Tớ nhé, Giá từ 150k-250k phòng đẹp:)

Địa chỉ Số 2a Ngọc khánh - Nam kỳ khởi nghĩa , Phường 1 Đà lạt

Chị Vân : 0633826369

Tớ quảng cáo trước rồi viết cảm nhận sau chắc không sao nhỉ :D

Last edited:
Cám ơn vì thông tin Biệt thự số 4.

Tớ cũng thích biệt thự 2 tầng này. Thoáng mát hơn.

(beer) Đà Lạt thôi

Thì biệt thự cổ hay có ma, VD biệt thự 14 phòng số 3 có con ma rót trà còn gì

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back