What's new

Tản mạn Đà Lạt

thanhla

Phượt thủ
Bạn chuotchitxu ơi, cái đỉnh mà phi thẳng xe lên được đấy chưa phải là đỉnh Langbiang bạn ạ! Ở đấy chỉ là "basecamp" thôi, khoảng 1450m (tên là gì tớ x nhớ), phải trek thêm, đỉnh nó là 2169m cơ (c)

onlydalat

Phượt quái
Bây giờ giã quỳ đã vào cuối mùa, đâu đó vẫn còn những bông dã quỳ nở muộn:

• Like
Reactions: 007

chuotchitxu

...lượt phượt...
Bạn chuotchitxu ơi, cái đỉnh mà phi thẳng xe lên được đấy chưa phải là đỉnh Langbiang bạn ạ! Ở đấy chỉ là "basecamp" thôi, khoảng 1450m (tên là gì tớ x nhớ), phải trek thêm, đỉnh nó là 2169m cơ (c)
tại người ta hay nói thế nên mình cũng quen thế :LL

Uh thì trek đỉnh ông đỉnh bà cho đủ tụ :D

Năm nay chưa có hình hoa đào Đà Lạt... cuối tuần về chốn cũ thăm nơi xưa nữa quá...

Ôi nhớ...

zhou

Phượt thủ
Góp một số ảnh ở Đà Lạt.

Tớ chọn ở biệt thự số 4 cách biệt thự số 14 một đoạn , với giá 100k/phòng đôi, cô quản lý tên là Lan rất hiền và chu đáo,nên tớ muốn quảng cáo một chút cho cô ấy , Số ĐT là 0633810925 !

Theo bạn tớ thì biệt thự số 4 ở thích hơn biệt thự số 14 vì không bị ẩm thấp , không biết như nào

Bên ngoài biệt thự,

Hồi tớ đến là tết dương lịch, hai bên đầu nhà có hai cây hoa anh đào rất đẹp . Hoa bất tử thì mọc quanh nhà ...

Ở khu biệt thự rất yên tĩnh nhưng tối đến nếu bạn nào nhát gan như tớ thì cũng hơi sợ vì yên tĩnh quá , Tối tớ mở cửa ra ngoài mây trắng dường như sà xuống tận mái nhà , bay là đà trên những ngọn thông reo vi vu , thêm ánh trăng bàng bạc nữa ...Ối giống hệt trong chuyện Ma .:D.

Chị tớ đến thăm còn dọa , khu biệt thự cổ này nhiều ma lắm , thế mới ác.

Đôi khi sống trong sợ hãi cũng thú vị.=))

Ngoài ra , Nếu muốn ở gần chợ Đà lạt va trung tâm thì ghé qua khách sạn nhà chị Tớ nhé, Giá từ 150k-250k phòng đẹp:)

Địa chỉ Số 2a Ngọc khánh - Nam kỳ khởi nghĩa , Phường 1 Đà lạt

Chị Vân : 0633826369

Tớ quảng cáo trước rồi viết cảm nhận sau chắc không sao nhỉ :D

Last edited:

LinhEvil

Mẹ em Mins
Cám ơn vì thông tin Biệt thự số 4.

Tớ cũng thích biệt thự 2 tầng này. Thoáng mát hơn.

(beer) Đà Lạt thôi

Thì biệt thự cổ hay có ma, VD biệt thự 14 phòng số 3 có con ma rót trà còn gì

49er

Phượt thủ
Góp một số ảnh ở Đà Lạt.
...
Ảnh bạn zhou chụp đẹp quá. Hai tấm đầu trông giống châu Âu ghê.
Tết dương lịch ĐL vẫn còn dã quỳ à?

Thanks for sharing.