What's new

Tào lao Hồng Kông - Macau

Các bác ạ,

Em buồn quá, đêm vào Phượt để phượt mà cứ nằm thõng thượt thế này chả có cái gì mà đọc cả.
Thôi, thì em... tự...

Cũng biết là cái chỗ sát nách choa thế này thì dân Phượt cho đến cả nhóc Phượt cũng ngó qua ngó lại dăm lần bảy lượt rồi, nhưng mà thôi em cứ phọt ra đây.
Có nặng mùi các bác bịt mũi giùm. Ảnh em chụp phọt phẹt, thông tin chả có gì... nhưng được cái là có cái topic mới.... với người chưa đọc...

Thế nhỉ, rào đón trước sau dài quá các bác phượt mất thì thành dở hơi...
Em mần luôn nhá.

Em phi sang Macau trước, nó là bán đảo, cách Hồng Kông độ 1h đi tàu cao tốc hoặc 15 phút bay trực thăng.

Chuyến này em bay trực thăng hòng kiếm mấy cái ảnh từ trên cao về show hàng, nhưng thời tiết xấu nên ảnh cũng vớ vẩn (thực ra thời tiết hôm đấy có mỗi em biết thôi... và em cứ bảo là xấu)

Đấy nhá, trực thăng đến đón nè. Trông bé như cái kẹo ấy.

Nhanh nhanh không bão mẹ nó nào, lên đi nào. Mỗi lần chở được 9 mống, ghế có 3 hàng, kêu to lắm.

Hồng Kông ở lại đằng sau cùng những con tàu hối hả rời bến đem vô số kẻ khờ khao sang Macau nộp tiền....

Hối hả đuổi nhau, thi nhau xem thằng ngu nào đến trước... Chả biết mình có hơn không nhưng bụng bảo dạ, đằng nào sang đấy cũng hết tiền... nên bố đi trực thăng cho sướng. Vé 275US$ mỗi chiều, có các chuyến bay cách 1h từ (hình như) 8h30 sáng cho đến 10h30 tối (chắc chắn, nếu bay ngưọc về từ Macau

ôi, nhìn thấy thích thế ko biết
Đến bao giờ mình mới có điều kiện qua đó chơi - hoàn thành giấc mộng đêm hè đã ấp ủ bao năm của mình đây :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back