What's new

[Hỏi đáp] Tất cả bệnh của xe máy hỏi ở đây.

mọi người cho mình hỏi, mình đi xe sirius mua từ đầu năm 2012
từ hồi giữa năm 2015, xe mình bắt đầu có hiện tượng kêu lọc cọc ở máy, đi nhanh thì k kêu nữa, có một số người bảo mình nó bị lỏng su páp chỉ cần ra hàng bảo thợ chỉnh lại 2 cái ốc to ở trên máy là xong
nhưng mình mang ra hàng sửa, thợ người ta bảo là k phải, phải mở máy ra sửa mà mất 1 2 ngày mới xong, k có thời gian nên mình chưa sửa ngay
đên bây giờ càng ngày có càng kêu to, đi 1 đoạn mà máy nóng hết lên rồi
mình muốn hỏi chính xác nó bị bệnh gì, có cần thiết phải mở máy để sửa k ?

anh em cho em hỏi là em muốn đi chơi tphcm phan thiết nhưng khổ nổi nhà chỉ có con xe ab 2007 cà tàng không biết có lếch ra lếch về nổi không quãng đường tổng công cỡ 600km . xăng cộ thì không thành vấn đề mà vấn đề chỉ sợ là giữa đường nó liệt luôn là khổ:)):)):))

Xe mình là xe future đời cũ làm lại bộ vở wave, mình đi được hơn năm rồi nhưng hôm bữa sài gòn ngập nước xe mình cũng bị và tắt máy, mình đem ra tiệm sửa thì chạy được rất ngon trên đường bằng nhưng khi lên dốc ở mấy hầm giữ xe thì mặc dù đi số 2 nhưng khi lên có hiện tượng hụt ga, tăng ga mạnh cũng không lên, gần như là không chạy lên được luôn. Mọi người giúp mình xem con xe mình bị gì với

Mấy bác cho e hỏi xe e là wave rsx fi 2014 chạy được 2 năm xe e có hiện tượng máy bị gằn và phát ra tiếng kêu rè rè ở phần đầu lòng or lòng (e k xác định rõ vị trí ) khi chạy máy ce bị gào khi dừngi xe thì tiếng kêu re re nghe rất rõ đặc biệt là khi vào số thì kêu lớn còn để N thì kêu nhỏ lâu lâu xuất hiện tiếng kêu lọc cọc ở phần cam cò , xe e đã thay IC mobin sườn nhg mấy lỗi kể suất hiện trước khi thay IC. Các bác nào có kinh nghiệm ít nhiều tư vấn giùm e xe bị hư gì và sữa những gì

Mấy Bác mấy Chú mấy Anh cho em hỏi ngu xíu :)>
Xe em nó bị gì mà cứ mỗi lúc lên số 4 là nghe phía dưới kêu cạch cạch...Nhất là khi sên bị dùn quá, nó kêu cạch cạch ghê lắm. Hok biết z là sao :D Xe bị bệnh gì vào giải quyết ra sao ạ.

Chào bác... Bác cho em hỏi chút xe em là drem côn tay..mà không hiểu sao lúc mình nổ galangti thì côn nó cứ kêu cục2 rất to...nhưng bóp côn vào thì nó lại không kêu mấy nữa...?lúc mình đi thì nó cũng không kêu nữa..?bị sao vậy bác..liệu thay lá côn có hết không?loại này là côn một nồi ấy bác

Giúp em ạ. Em có đi 2 con xe số cũ cũ, con nào cũng bị chứng lúc để số 4 chạy rất êm, lên 40 50 không hề bị rung, nhưng cũng có lúc để số 4 lại chạy ì máy như là số 3 vậy, lên tới 30 đã rung xe và quá 30km thả tay ga là tốc giảm như số 3 luôn. Em không biết có phải tại cách lên số xuống số lỗi k ạ?
Cái này bác mang ra hiệu bảo người ta làm lại bộ nồi đi bác...(côn)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back