What's new

Tây Tạng

Cuối tháng 7, đầu tháng 8 em có kế hoạch đi Tây Tạng một chuyến.

Đi theo tour thôi, cho nó lành, khoảng 10 ngày.
Các bác có kinh nghiệm gì tư vấn hộ với ạ.(beer)

Có vẻ bác Gió lỡ tay xóa hết ảnh trong album của mình rồi hay sao ấy? Bác vui lòng up lại để anh em thưởng thức với!

Mình cũng chẳng biết ảnh ọt nó bị sao nữa...đành up lại thôi

Đường Tân Cương-Western Tibet

Phong cảnh Western Tibet

Đổ đèo Lalung-La

Nụ cười Tibet

Phế tích Guge Kingdom

Mình cũng chẳng biết ảnh ọt nó bị sao nữa...đành up lại thôi

Đường Tân Cương-Western Tibet

Phong cảnh Western Tibet

Đổ đèo Lalung-La

Phế tích Guge Kingdom

Ối, ngưỡng mộ bác quá vì đã đi đến được những nơi xa xôi này. Còn cái cung Lhasa kia bây giờ dễ quá rồi.

Pls share thêm ảnh cung này đi bác.

Bác cho chương trình nào..
Xuất phát nửa đầu tháng 4 bác ạ. Các cty lữ hành thường thiết kế tour Tây Tạng 9-10 ngày. Giá khoảng 1300 Mỹ.

Khi nào có chương trình cụ thể em sẽ post để các bác tham khảo và bố trí tham gia cho vui.

Tháng 10/2005 - những người đi Tibet mùa thu đã trở về - nhưng những bức ảnh của họ (cụ thể ở đây là IMIM) thì sẽ còn là MÃI MÃI.

Em post lên đây để cổ vũ các bạn đã đang và sẽ chuẩn bị đi Tibet T4 này (beer)

Đường tới thiên đàng

Đã được chỉ thị của Imim:LL

Tới nơi chiều ngày hôm trước, nghỉ dưỡng sức theo lời khuyên răn của thiên hạ để tránh chênh lệch áp suất. Nhưng đến ngày thứ 2 thì không nhịn được, làm 1 chầu đi bộ thăm Jokhang Temple, phố đi bộ Bakhor và làm vòng quanh Potala như 1 kẻ hành hương chân chính dưới trời nắng chang chang. Kết quả là đêm về sốt đùng đùng và không thở nổi vì thiếu oxy do vận động quá sức (đúng là cá không ăn muối cá ươn). Với lại, theo bản đồ của các bạn Tàu, trông các nơi nó gần gần nhau, mà cứ đi mãi, đi mãi chả thấy đến. Đúng là ở TQ cái gì cũng nên nghĩ là to hơn thường (ví dụ nếu vào hàng gọi 1 Tô mỳ, thì đừng ngạc nhiên nếu họ bê ra 1 Chậu)

Black: Đã được chỉ thị của Imim

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,138
Latest member
NgoDieu
Back