What's new

[Chia sẻ] Tây Trường Sơn _ Khởi hành từ Đà Nẵng

Nhân dịp giổ tổ Hùng Vương, mình làm 1 chuyến " độc hành " đến đia danh Tây Trường Sơn.
Mình đi xe đò ra Đà Nẵng( ngồi xe mất 19g). Tìm đến nhà Chaubaogia thuê xe máy và khởi hành đi đường Hồ Chí Minh tây.
Hành trình ngày 1: Đà Nẵng đi A Lưới.( Từ ĐN đi Thạnh Mỹ rồi đi tiếp lên A Lưới)

Bài đầu tiên em đọc trên Phuot là về các con đèo trên đất nước VN của bác hoangbquang,rồi tìm tòi hình ảnh và thông tin về con đèo Sa Mu
em lại đọc đc bài của bác Thiên Sơn,giờ lại đọc hết bài của bác Leng Keng, thật khâm phục và ngưỡng mộ các bác,ngồi văn phòng đọc bài cảu các bác cũng giống như chính mình được phượt trên cung đường đó. cám ơn bài viết rất hay của các bác, e quyết tâm sẽ chinh phục cung đường này 1 ngày ko xa. :)

Vừa xem được bài " Đèo Sa Mù sương giăng...Tây trường sơn...." của bạn thienson xong. Nay lại gặp bài của bạn lengkeng. Thật là phải nói, quá tuyệt vời cho những chuyến đi như thế!
Không biết mình bao giờ mới có dịp thực hiện đây!!! Vẫn như chữ ký trên DĐ...tiếp tục là...hoaibao..

Các bạn nào đã từng đi qua cung đường này, mời vào ta cùng chia sẻ nhé!

Nhìn mốc thời gian thì bài này đã được mấy năm rồi, giờ mình mới đọc được. Bài viết của LK rất hay và hữu ích cho ai muốn lang thang tuyến này. Bạn LK đi theo hướng nam-bắc, mình thì theo hướng bắc-nam từ Khe Gát về -->Khe Sanh--> A. Lưới-->Prao rồi xuống Đà Nẵng (đúng ra là định đi thẳng luôn từ Prao về Kontum-->Daklak-->Sài Gòn nhưng ngán QL14 đang banh chành nên thôi). Góp ảnh đoạn này với bạn - vì 1 mình 1 ngựa nên toàn là quẹo cổ chụp hoặc hình đường phía trước thôi
IMG_4485 by phan cuong quoc, on Flickr
IMG_4487 by phan cuong quoc, on Flickr
IMG_4489 by phan cuong quoc, on Flickr

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,469
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back