What's new

Tha La Xóm Đạo 2012 - những suy nghỉ và hình ảnh được lưu lại.

Cảm ơn tất cả các bạn Phượt đã đến chung vui cùng xóm đạo trong ngày lễ rất đặc biệt này. Quân số năm nay vượt khá xa so với dự kiến (~125 mem).
Cảm ơn 10 đòn bánh tét vô cùng cần thiết của chị Saoquay2006. Lúc đầu tưởng là sáng mới dùng đến vì thức ăn đã chuẩn bị khá nhiều, nhưng đến 0h thì đã sạch sành sanh. :D
Cảm ơn 2 thủ quỹ chị Tóc Xù và chị BBO đã hoàn thành xuất sắc việc trấn lột có phần hơi bạo lực ;).
Cảm ơn Bachuotchit dù mới lành vết thương tay nhưng cũng đã trụ đến 2hAM đệm đàn cho các ca lẽ Phượter.

Mượn 2 tấm ảnh của bác phuongncn làm ảnh bìa của Topic

“… ... ...
Đây Tha La xóm đạo
Có trái ngọt cây lành,
Tôi về thăm một lần
Giữa mùa nắng vàng hanh

Ngậm ngùi Tha La bảo :
Đây rừng xanh rừng xanh.
Bụi đùn quanh ngỏ vắng,
Khói đùn quanh nóc tranh,

Gió đùn quanh mây trắng
Về lửa loạn xây thành
… … … ”
Vũ Anh Khanh
Những vần thơ ấy đã đi vào lòng người, nên Tha La được nhiều người biết đến. Tha La không có cảnh đẹp nên thơ, Tha La cũng không có lâu đài cổ kính, nhưng có cây ngọt trái lành. Và là nơi hẹn nhau của các bạn Phượt ngày 01-11 hằng năm.

Cha Inhaxiô Nguyễn Đức Việt, người có bài giảng rất hay trong thánh lễ sáng 02/11/2012

Có 1 góp ý nhỏ là chủ thớt ra xa lộ đua dữ quá làm mình ko theo kịp ,vừa đi vừa hỏi đường vào Tha la (mình mới đi lần đầu).

Cảm ơn chủ thớt, năm nào cũng làm phiền gd chủ thớt..... hiii

Ai nick gì vô điểm danh, tui dang cầm bài nè...

Last edited:
Cảm ơn cả nhà rất nhìu. cảm ơn Bác nào đó cho em mượn cái võng nguyên đêm..
Vô nhận bạn mới cái nè.Găng võng tính ngủ cho fẻ mà sau khi vui chơi xong tìm võng nằm thì thấy 1 bạn nào đó đang nằm ngủ rất say sưa,nghĩ chắc cũng dân Phượt như anh em mình,đành nhường cho bạn ý vậy.Thức tới sáng.:((

Đêm đó nhóm 23 người tụi mình tìm đường đến Tha La lúc 21h30,tính vô nghĩa trang dựng lều,cắm trại,đốt lửa trại và ngủ giữa nghĩa trang tìm cảm giác lạ nhưng BQL không cho phép (chắc thấy nhóm này đông mà quậy quá.:gun)
Đang bối rối chưa biết giải quyết ra sao,23 người mà đi tìm chổ ngủ cũng khó,xung quanh toàn là nhà dân đang ngủ,may nhờ có a Tân rất nhiệt tình lấy xe máy ra dẫn nhóm vào nhà,dọn 2 bàn quá trời đồ ăn và có cả bia nữa mới sướng chứ.(beer)
Sau đó còn cho nhóm ra sân trước nhà căng lều,trải bạt,vui chơi,hát hò cả đêm,anh còn mời 1 nhà ảo thuật đại tài đến biểu diễn góp vui,thiệt là hạnh phúc và ấm áp giữa đêm trăng rằm.(HH)
Sáng sớm còn được anh chỉ dẫn chổ bán bánh canh,cháo lòng ngon mà rẻ nữa.(c)
Thay mặt nhóm PIONER,cám ơn anh Trần Hữu Tân và gia đình đã giúp đỡ nhóm có 1 chuyến đi thật vui và nhiều kỷ niệm.Ước mong sẽ được gặp anh trong những chuyến Phượt sắp tới.:L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back