What's new

Thắc mắc gởi đến Admin

Status
Not open for further replies.
bác nói chí phải ... nhưng em còn đang tìm kiếm 1 thứ khác nửa cơ ... sự trong sáng khi cư xử nửa :D

Trong sáng nhất là đóng cái topic này lại vì:
Khi nhấn cái nút đồng ý ở phần đăng ký tham gia diễn đàn bạn phải tuân thủ mọi nội quy đã đọc. Mọi tranh cãi liên quan đến một vấn đề đơn giản, rõ ràng trong Phượt luật là không cần thiết, mất thời gian.
Đừng đòi hỏi quá nhiều ở người khác với việc lập ra hẳn 1 cái topic spam về vấn đề "chính tả". Cứ tranh cãi kiểu này chắc cần chuyển sang topic "người Việt xấu xí".
Topic closed!

Thắc Mắc For All Leader of Phuot.com

Có vài điều chuối thắc mắc từ khi đặt chân vào đây, lòng vốn đã định im lặng, nhưng khi nghe quá nhiều thứ và quá nhiều hành động làm chuối thực sự cảm thấy cần phải nói rõ những chuyện đã đang và sẽ tiếp tục xảy ra này.

Chiều hôm qua, chuối đã gặp chị Summer_Flower44, và nghe chị nói về những điều mà bản thân chuối và mỗi member ở phượt cũng đã từng trãi qua.
Nhưng thật sự, chuối không hiểu được mọi người sẽ nghĩ sao khi nhìn thấy nước mắt 1 người phụ nữ đáng tuổi mẹ, dì, cô, chị của chính chúng ta rơi vì buồn và tức cho 1 4rum và vì tình cảm dành cho mọi thứ nơi này ?

CVN trả lời em thử xem anh? Anh sẽ ra sao ?
Và anh sẽ như thế nào khi send inbox thế này cho 1 người phụ nữ không hiểu tí gì về IT ?

Originally Posted by cvn
Những thông tin trên nằm ở một box mà nick của chị không có quyền vào xem. Vì vậy tôi nghi ngờ có người xâm nhập trái phép (hack) vào máy chủ của diễn đàn một cách trái pháp luật. Nếu thực sự như vậy tôi sẽ phải báo cho cơ quan an ninh nhờ giúp đỡ tìm ra thủ phạm.

Tôi yêu cầu chị trả lời câu hỏi sau:

1. Chị có phải là người hack vào hệ thống của diễn đàn?
2. Chị nhận những thông tin trên từ người khác, người đó là ai?
3. Người đó có phải là thành viên BDH diễn đàn không, nick là gì?
4. Nếu không thì người đó có nick ở phuot.com không, nick đó là gì?

Tôi nghĩ chị nên hợp tác với tôi bằng cách trả lời các câu hỏi trên, điều đó sẽ giúp câu chuyện không trở nên lớn hơn.

Thay mặt chị Mer em trả lời luôn nhé :
1. Chưa có bất kì 1 hacker nào xâm nhập trái phép mà chỉ để lấy những thông tin như anh nghĩ, nếu là em khi em tấn công, thì giờ chắc có lẽ phuot.com đã mang bộ mặt này dưới 1 domain khác, và sau khi localhost em xóa hẳng mọi dữ liệu tại host hiện thời.
Đấy câu trả lời của 1 người hacker đấy, còn với chị ấy, anh dồn ép vào 1 chân tường để làm gì ??
2. Đây là 1 4rum mở, chị ấy có thể nhận thông tin từ bất cứ ai và chị ấy có quyền giử bí mật, đó là bí mật cá nhân. Nếu như trong trường hợp anh cố tình xâm phạm đời tư và cũng có vài bạn [ sẽ được dẫn chứng ] có hành động xúc phạm nhân phẩm người khác thì các anh vui lòng xem rõ những điều sau :
Đối với hành vi xúc phạm uy tín, danh dự, nhân phẩm;về mặt dân sự, bạn có thể khởi kiện yêu cầu bồi thường thiết hại theo quy định tại Điều 611 Bộ luật Dân sự, như sau:
Điều 611. Thiệt hại do danh dự, nhân phẩm, uy tín bị xâm phạm
1. Thiệt hại do danh dự, nhân phẩm, uy tín của cá nhân bị xâm phạm, thiệt hại do danh dự, uy tín của pháp nhân, chủ thể khác bị xâm phạm bao gồm:
a) Chi phí hợp lý để hạn chế, khắc phục thiệt hại;
b) Thu nhập thực tế bị mất hoặc bị giảm sút.
2. Người xâm phạm danh dự, nhân phẩm, uy tín của người khác phải bồi thường thiệt hại theo quy định tại khoản 1 Điều này và một khoản tiền khác để bù đắp tổn thất về tinh thần mà người đó gánh chịu. Mức bồi thường bù đắp tổn thất về tinh thần do các bên thoả thuận; nếu không thoả thuận được thì mức tối đa không quá mười tháng lương tối thiểu do Nhà nước quy định.

Về mặt hình sự, Bộ luật Hình sự quy định như sau:

Điều 121.Tội làm nhục người khác

1. Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hainăm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ một năm đến ba năm:

a) Phạm tội nhiều lần;

b) Đối với nhiều người;

c) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;

d) Đối với người thi hành công vụ;

đ) Đối với người dạy dỗ, nuôi dưỡng, chăm sóc, chữa bệnh cho mình.

3. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.
Originally Posted by Chitto
Originally Posted by Summer_Flower44
Originally Posted by susu
Ts cái bạn summer, léo biết nhiêu tuổi mà ...
Originally Posted by tichuot
Tiền mãn teen Su à. Ba ấy còn bảo là mình đáng tuổi con cháu bả mới ghê. Chắc bả mới 13 tuổi thì chửa hay sao ấy.
Già mà còn tỏ ra xì teen mới nguy hiểm.
Originally Posted by nguyen
Noi gương việc 2su nhận bạn admin ở diễn đàn *** nào ko biết Tichuot nên nhận trách nhiệm chăm chóc bà già này .... nguy hiểm vãi lúa
Mong 1 sự tôn trọng nhau, cư xử đúng mực chứ nói về người khác bằng những lời lẽ thế này,....

Bạn có biết những bài trên nằm trong topic tên là gì không ????

Topic "Văng tục" do tôi lập ra đấy !!!

Trong đó một số thành viên BQT được phép văng tục khi gặp nhiều bức xúc cần giải tỏa. Và rõ ràng đó không phải cho các thành viên không quản trị vào đọc rồi, nó không phải thông tin công khai cho mọi người.

Bạn cũng nên biết rằng trong đó chúng tôi cũng "chửi" nhau trong đó nữa, tất nhiên là không phải để cho bạn đọc rồi.

Bạn đang làm việc thò vào xô rác và hố xí của ngôi nhà rồi chê nó thối và bẩn đấy.

Oh men, giờ thì em mới biết trong 4rum này chỉ có BQT được phép văng tục. BQT là người và không xem chúng tôi là người chắc, chúng ta đều có quyền bình đẳng, và trong 4rum này, BQT là những người lãnh đạo là được phép làm những thứ mà họ nghiêm cấm thành viên, vậy xin hỏi, cái cơ chế quan liêu này từ đâu mà ra thế ạ!
Su su : bạn chưa đối diện, chưa nhận thức được người ta ra sao? Bạn đã phát ngôn những câu như thế này, tôi nghĩ bạn nên xem lại tư cách của chính bản thân bạn, có thể tôi là 1 thằng không ra gì nhưng những người như bạn thật sự còn tệ hơn những thằng không ra gì như tôi.
Tichuot : tôi không biết bạn là ai, bạn có thể là giáo sư, tiến sĩ, hay là sinh viên, nhân viên văn phòng, nhưng với những lời nói của bạn bên trên kia, tôi nghĩ nhân phẫm bạn còn thua 1 thằng nhóc đánh giày ở nhà thờ đức bà. Bạn đã gặp chị mer, đã nói chuyện, nhưng khi nói ra những lời nói kia bạn có nghĩ rằng nếu như 1 ngày nào đó, 1 người nào đó dùng lời lẽ như bạn đã dùng để nói về mẹ, dì, cô, chị của bạn không ? [ với độ tuổi chị mer tôi nghĩ chị đủ khả năng làm 1 trong 4 nhiệm vụ đó ]

còn tiếp phần 2 :)

Re: Thắc Mắc For All Leader of Phuot.com

Có thể coi đây là một lời dọa dẫm của một hacker không? Xin nhớ là tôi đã có đủ thông tin để tìm ra bạn là ai. Từ giờ phút này, nếu diễn đàn bị hack, người tôi nghi ngờ đầu tiên và báo cho công an sẽ là bạn đấy, Mr.Huynh ạ!

Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân.
Nên kiềm chế và soi gương thường xuyên.

Thưa bạn Chuối Hột khóc thuê và các bạn ném đá giấu tay khác !!

1. Tôi không cần phải đối diện để nhận thức được chị Summer hay bạn ra sao.
Diễn đàn mạng chỉ biết đến nick chứ tuổi tác hay nghề nghiệp, tên riêng ... không quan trọng.

Tôi - chúng tôi nhìn nhận vào sự thể hiện của các bạn với 4rum để đánh giá.
Và Chuối ạ, nếu chúng tôi thấy chán nản về cái sự cố hữu kém cỏi về tư duy của bạn trong chuyện Chính tả, Ngữ pháp tiếng Việt ra sao. Thì gấp nhiều lần thế với chị Summer về những cãi vã xích mích, khiếu nại của chị ấy !!

Các bạn khi tham gia 4rum, đã chỉ nghĩ đến bản thân mình : thỏa mãn cái sự chơi, sự thể hiện bản thân của mình - mà quên đi cảm nhận của mọi người xung quanh!
Các bạn đòi được tôn trọng, nhưng lại quên mất rằng người khác cũng vậy.
Tại sao thế ?

2. Forum lập ra, những sáng lập viên trước đây - và bây giờ là CVN và các leader khác (không có tôi) đã bỏ tiền túi ra để duy trì và phát triển, hoàn thiện diện đàn từng ngày.
Điều này không có nghĩa chúng tôi không tôn trọng và chào đón các bạn. Bởi chính các bạn mới là nhân tố quyết định - đã, đang và sẽ chia sẻ trên diễn đàn.
Tuy vậy, cái chúng tôi cần là ý thức của mỗi thành viên đối với 4rum !

Trước hết, hãy tôn trọng chính mình với những điều các bạn phát ngôn nơi công cộng.
Không chỉ chúng tôi, mà nhiều thành viên khác nhìn vào đó để đánh giá các bạn mà không cần phải tiếp xúc hay đối diện thế nào!

Chúng ta giống nhau, hàng ngày lăn lộn với cuộc sống mưu sinh, hàng ngày ra vào diễn đàn để chia sẻ hoặc tìm kiếm thông tin... Hoặc đơn giản nhất là có 1 chỗ để xả stress, để thấy thoải mái hơn đôi chút !

Nhưng chúng tôi khác các bạn !
Khi nhận lời tham gian Ban Quản Trị, tự chúng tôi phải có trách nhiệm với nơi mà mình yêu quý và gắn bó - diễn đàn phuot.com.

Trước hết là duy trì tiêu chí chúng tôi đã xây dựng lên cho diễn đàn.
Sau đó là định hướng phát triển và xây dựng nó lớn mạnh.
Vậy chúng tôi phải làm gì ?

Thưa bạn Chuối Hột và các bạn thọc gậy bánh xe khác !

Nói thẳng ra rằng những người như các bạn làm chúng tôi bức xúc.
Rõ ràng là chỗ chơi chung nhưng lại có kẻ xả rác ném bậy, người thu dọn nhắc nhở.
Chúng tôi được lợi gì không ? Hay đổi lại là bị những người cố hữu ích kỉ như các bạn phản ứng này nọ ??

Và cái chúng tôi cần khi đó là sự giải tỏa như các bạn thôi, để không ảnh hưởng tới các thành viên khác - những người hầu hết xứng đáng được tôn trọng hơn các bạn !
Hạn chế của chúng tôi là luôn phải tỏ ra khách quan và công bằng với các bạn trong mọi trường hợp.
Vậy chúng tôi cần gì ?

Dạ vâng, chúng tôi cũng cần 1 chỗ để xả stress.
Cần 1 chỗ để bàn bạc trước khi cùng đưa ra 1 quyết định hoặc sự can thiệp nào đó tới thành viên !
Đó là lí do để 4U ra đời bạn ạ !!

Nói tới đây, tôi nghĩ phải cảm ơn hầu hết các bạn thành viên khác đang sinh hoạt trên diễn đàn.
Là những bạn đã luôn tôn trọng mình và xung quanh.
Là những bạn đã chia sẻ và gắn bó.
Là những bạn đã hiểu và thông cảm cho chúng tôi.
Thậm chí cả những bạn tuy ấm ức nhưng vẫn nhìn nhận công bằng cho chúng tôi. Tuy không hài lòng nhưng không hề tỏ thái độ hằn học chơi xấu hoặc lẵng nhẵng ý kiến này khác !

Vui thì ở, dở thì bỏ - thiết nghĩ bạn Chuối Hột, chị Summer và nhiều bạn cùng cảnh ngộ nên suy nghĩ giúp chúng tôi !
Ban nick hay IP các bạn có khó đâu. Cũng chả ngại chuyện các bạn có nick mới, dùng IP mới.
Điều cốt yếu là chúng tôi vẫn gắng tôn trọng các bạn, cố để các bạn tự hiểu và điều chỉnh cách hành xử của mình !

Các bạn chả đóng góp gì cho 4rum, cũng chả sao. Nhưng đừng bắt chúng tôi và các thành viên khác phải chịu đựng sự vô ý thức của các bạn.
Đã vậy còn đòi hỏi sự tôn trọng từ tất cả - khi mà các bạn không hề trao điều đó cho chúng tôi !

Chuối Hột và các bạn theo voi hít bã mía khác ơi !!

Tôi - susu hay bất kì ai trong Ban Quản Trị như Tí Chuột hay Nguyen, CVN không có ý nghĩ sẽ nhận mình sai trong tình huống này.
Chúng tôi cũng không nói mình đúng !

Xét ở điều kiện cần và đủ, chúng tôi cần được bày tỏ cảm xúc như các bạn (mà không được public) để có thể làm tốt công việc "vác tù và hàng tổng" của mình vì nhiều thành viên khác xứng đáng hơn các bạn !

Tôi chả mong bạn nghĩ tôi ra gì hay không ra gì. Vì bản thân tôi đây chả coi bạn ra gì - nhưng vẫn phải nhũn nhẵn với bạn từ trước tới giờ là cả một cực hình về tinh thần rồi.
Sao phải mong bạn cũng giống tôi!

Lời cuối cùng, tôi cảm ơn bạn nào đó đã gắp lửa bỏ đũng quần người khác rất tốt - đã lôi mấy chuyện này ra ngoài!

Xin thưa, không khó để chúng tôi biết đó là ai. Người như bạn, tôi cảm ơn vì đã quên đi tự trọng của mình để làm việc này vì 1 số ít những bạn không xứng đáng.
Mấy ai làm dũng cảm được thế đâu ! :)

Last edited:

Oh men, giờ thì em mới biết trong 4rum này chỉ có BQT được phép văng tục. BQT là người và không xem chúng tôi là người chắc, chúng ta đều có quyền bình đẳng, và trong 4rum này, BQT là những người lãnh đạo là được phép làm những thứ mà họ nghiêm cấm thành viên, vậy xin hỏi, cái cơ chế quan liêu này từ đâu mà ra thế ạ!

Thưa mem chuothot : Chúng tôi hệt như mọi người khác có những bức xúc của riêng cá nhân mình và có quyền chửi thề. Xin nhắc lại để anh biết là toàn bộ những câu trên chúng tôi post trong 4U - 1 box ẩn của BĐH(các mem không đọc được ) nhằm trao đổi mọi vấn đề liên quan đến công việc của diễn đàn. Những bức xúc trên với tôi có thể được gọi là chửi thề cũng có thể được coi là cực kỳ vui vẻ khiến cho chuyện "cơm nhà, tù và" trở nên thú vị. Tôi coi đó là khu vực riêng tư, vậy đừng quy kết theo cái kiểu như trên về sự bình đẳng này nọ. Chúng tôi không chửi thề, nói toẹt vào mặt anh ( mặc dù cá nhân tôi rất muốn ) public trên diễn đàn vì sự xuất hiện của anh trên diễn đàn với tôi chỉ là sự phá thối, lắm chuyện, lằng nhằng mất tgian ....Xin vui lòng đừng quy kết và nói chuyện kiểu "ông nói gà, bà nói vịt" nữa mất tgian hãy để mọi người dành tgian vào việc chia sẻ những chuyến đi chứ không phải mất tgian dành cho những tâm tư nỗi niềm này nọ. Ví dụ chuyện chúng tôi nghiêm cấm các thành viên chửi thề trên diễn đàn nhưng không và không thể cấm các mem khi PM không được chửi thề or dùng các thủ đoạn hèn hạ. Anh sống như thế nào sớm muộn người khác cũng nói về anh thế thôi không thể ngăn được. Khi tham gia vào một diễn đàn trên mạng trước hết vui lòng hãy gạt bỏ mọi chuyện tuổi tác, học vấn... này nọ đi, anh sống như thế nào sớm muộn sẽ nhận được cảm nghĩ của mọi người. Tôi chợt nghĩ đến 1 câu nói của 1 anh trước đây là thành viên BSL diễn đàn người mà tôi rất tôn trọng : Già ngu, sống lèm nhèm thì nên tạch.

Chuyện anh mang cái luật gì ra nói về sự xúc phạm này nọ cá nhân tôi không quan tâm và tôi cũng không buồn hỏi anh lấy tư cách gì ra mà được xem, được trích dẫn những lời nói, PM riêng tư của các mem, các thành viên BĐH lên trên đây vì thật sự sau topic "chính tả" tôi đã hiểu việc tranh luận với anh thật sự là "bất lực" cũng như mục đích anh tham gia trên này là gì.

Tất cả những ý kiến trên là của cá nhân, tự tôi chịu trách nhiệm và không liên quan đến BĐH cũng như các thành viên khác.

Riêng về phần xử lý này nọ có lẽ là dành ở phần II.

Có thể coi đây là một lời dọa dẫm của một hacker không? Xin nhớ là tôi đã có đủ thông tin để tìm ra bạn là ai. Từ giờ phút này, nếu diễn đàn bị hack, người tôi nghi ngờ đầu tiên và báo cho công an sẽ là bạn đấy, Mr.Huynh ạ!
Vâng anh cứ tự nhiên vì theo luật hình sự tạm thời, nếu anh không đủ bằng chứng để kết tội em thì em sẽ được phép kiện anh tội thóa mạ và vu khống người khác.
Và chứng cứ tiếp theo : theo luật hình sự và dân sự tại VN thì bất kì bằng chứng nào từ internet sẽ không được công nhận là bằng chứng hợp lệ trước tòa

Thưa mem chuothot : Chúng tôi hệt như mọi người khác có những bức xúc của riêng cá nhân mình và có quyền chửi thề. Xin nhắc lại để anh biết là toàn bộ những câu trên chúng tôi post trong 4U - 1 box ẩn của BĐH(các mem không đọc được ) nhằm trao đổi mọi vấn đề liên quan đến công việc của diễn đàn. Những bức xúc trên với tôi có thể được gọi là chửi thề cũng có thể được coi là cực kỳ vui vẻ khiến cho chuyện "cơm nhà, tù và" trở nên thú vị. Tôi coi đó là khu vực riêng tư, vậy đừng quy kết theo cái kiểu như trên về sự bình đẳng này nọ. Chúng tôi không chửi thề, nói toẹt vào mặt anh ( mặc dù cá nhân tôi rất muốn ) public trên diễn đàn vì sự xuất hiện của anh trên diễn đàn với tôi chỉ là sự phá thối, lắm chuyện, lằng nhằng mất tgian ....Xin vui lòng đừng quy kết và nói chuyện kiểu "ông nói gà, bà nói vịt" nữa mất tgian hãy để mọi người dành tgian vào việc chia sẻ những chuyến đi chứ không phải mất tgian dành cho những tâm tư nỗi niềm này nọ. Ví dụ chuyện chúng tôi nghiêm cấm các thành viên chửi thề trên diễn đàn nhưng không và không thể cấm các mem khi PM không được chửi thề or dùng các thủ đoạn hèn hạ. Anh sống như thế nào sớm muộn người khác cũng nói về anh thế thôi không thể ngăn được. Khi tham gia vào một diễn đàn trên mạng trước hết vui lòng hãy gạt bỏ mọi chuyện tuổi tác, học vấn... này nọ đi, anh sống như thế nào sớm muộn sẽ nhận được cảm nghĩ của mọi người. Tôi chợt nghĩ đến 1 câu nói của 1 anh trước đây là thành viên BSL diễn đàn người mà tôi rất tôn trọng : Già ngu, sống lèm nhèm thì nên tạch.

Chuyện anh mang cái luật gì ra nói về sự xúc phạm này nọ cá nhân tôi không quan tâm và tôi cũng không buồn hỏi anh lấy tư cách gì ra mà được xem, được trích dẫn những lời nói, PM riêng tư của các mem, các thành viên BĐH lên trên đây vì thật sự sau topic "chính tả" tôi đã hiểu việc tranh luận với anh thật sự là "bất lực" cũng như mục đích anh tham gia trên này là gì.

Tất cả những ý kiến trên là của cá nhân, tự tôi chịu trách nhiệm và không liên quan đến BĐH cũng như các thành viên khác.

Riêng về phần xử lý này nọ có lẽ là dành ở phần II.
Nhắc thêm 1 vài điều nhỏ :
Nếu anh là người lập pháp mà anh ko hành pháp thì anh lập pháp để làm gì ? Vậy khác nào anh đang làm theo cái cơ chế quan liêu mà tự anh tạo ra ?? Anh tạo ra 1 vẽ ngoài bóng bẩy để có thể văng tục thoải mái phía sau những cái màn che kia ??
Trên tư cách là 1 người đủ nhận thức và hiểu tôi đang nói gì, tôi mong anh và những con người đang phát ngôn trên kia vui lòng xem lại chính bản thân mình, tôi rãnh hơi để lôi cái đống phân này từ trong hóc tối ra vì tôi không chấp nhận được những cái thứ sai mà vẫn không nhận mình sai, hay nói chính xác như cái cách tôi thường nói là : Ngu mà thích tỏ ra mình nguy hiểm
@ Cho các bạn khác : nếu bạn ko trong all leader thì vui lòng ko cần lên tiếng vì đây là việc tôi đang hỏi các leader chứ ko hỏi các bạn!

@ Cho các bạn khác : nếu bạn ko trong all leader thì vui lòng ko cần lên tiếng vì đây là việc tôi đang hỏi các leader chứ ko hỏi các bạn!

Gởi pác chuoihot,

Đúng ra mình cũng chả thèm lên tiếng làm quái gì cho mệt xác nhưng thấy pác viết câu trên nên mình mới lên tiếng. Đây là diễn đàn open và pác mở topic public thì tại sao không cho người khác lên tiếng. Còn pác muốn hỏi riêng các leader thì dùng PM đi nhé, mình thấy pác chẵn có quyền gì để nói người này lên tiếng người khác không được lên tiếng.
Pác tranh luận tiếp đi nhá, mình xin dừng ở đây.

Thực ra các bạn Leader cũng không nên "đối chất" với anh Chuoihot này làm gì!

Anh Chuoihot lấy tư cách gì để thắc mắc với BQT trong khi PM là do CVN gửi cho một member khác. Các vđ anh nêu ra cũng chỉ trực tiếp liên quan tới member khác.

* Việc lấy các PM cá nhân ra ngoài diễn đàn để đối chất có chấp nhận được hay không?
* Việc lấy thông tin từ topic "Văng tục tí" trong Forum Nội bộ của Ban Quản Trị ra ngoài rồi gửi cho các member khác có chấp nhận được hay không?

Chắc các bạn không biết rằng, bất cứ ai vào 4U đều nên tôn trọng 1 thỏa hiệp như sau ( do BQT soạn ra):

Dear all,

Hiện nay box 4U ko chỉ là chỗ để các bạn làm công việc điều hành chia sẻ các quan điểm điều hành diễn đàn và các vđ cần ý kiến chung. Box 4U còn là chỗ để các member gắn bó lâu năm với diễn đàn cũng có thể nói lên ý kiến của mình.

Các thông tin trong 4U đa dạng, từ nghiêm túc đến phát ngôn nhảm nhí của các bạn trong BĐH, đến tâm sự chửi bậy, xả xì trét....

Vì vậy, một nhắn nhủ đến tất cả các bạn đã đang và sẽ vào 4U rằng:

+ Cám ơn các bạn đã vào được 4U chứng tỏ sự đóng góp của bạn luôn được mọi người ghi nhận

+ Cho chúng tôi biết thành viên nào nên được tham dự 4U và nên được đào tạo thành Mod tương lai , vì sao?. Thành viên nào nên remove khỏi 4U và vì sao?

* Nếu đã vào 4U rồi, xin hãy đóng góp cho diễn đàn ngày một lớn mạnh và cho chúng tôi biết quan điểm của bạn

* Đừng spam! Đừng nhìn nhận các vđ theo chiều hướng xì căng đan! Đừng thay đổi cái nhìn về các thành viên/ các topic/ các hội nhóm...sau khi đọc các thread trong 4U

* Đừng lấy các thông tin trong 4U ra làm trò đùa ở nơi khác.

Vì thế tất cả những gì chúng tôi "xả" trong topic "Văng tục" là hoàn toàn riêng tư và cần được tôn trọng ngang với các thông tin trong PM của bạn vậy. Đó là " tự do cá nhân tối thiểu mà BQT đáng được hưởng và đáng được tôn trọng".

Chúng tôi tôn trọng tự do cá nhân của các bạn trong diễn đàn., miễn tự do cá nhân đó phù hợp với NỘI QUY DIỄN ĐÀN

Chúng tôi tôn trọng tự do cá nhân của chính mình trong 4U, miễn tự do cá nhân đó phù hợp với THỎA THUẬN CHO CÁC BẠN VÀO 4U mà chúng tôi đề ra

Vì vậy nếu là bản thân tôi, tôi sẽ không phí thời gian chất vấn với bạn về việc riêng của một member khác, dựa trên PM của họ.

Ngoài lề: BQT chưa bao giờ gặp vấn đề với những thành viên "hoạt động rộng khắp" trên mọi "nẻo đường" của diễn đàn. Nhưng lại rất hay được nhận các "xì căng đan" + PM của những thành viên hầu như chỉ sinh hoạt trong các nhóm riêng.

Có phải chăng, tư tưởng hội nhóm và nghĩ quá nhiều đến cá nhân cũng như bảo vệ quyền lợi nhỏ bé của mình thường làm cho con người ta mất đi cái tính hào sảng của dân đi???

Đã nói rùi .... cái vấn đề này tự trong thân tâm các anh hiểu, đừng để huỵch tẹt ra là sự phân biệt đang hiện diện nơi đây hay hình thức phủ đầu đang được áp dụng cho new member... mà còn nhiều thứ khác ...
Thật sự buồn cho 1 bạn vừa bị out khỏi BQT vì đã làm 1 điều tốt !!
Nếu bạn ấy làm đúng thì tại sao lại kick out bạn ấy ? Bạn ấy làm sai khi nói rằng nếu tình hình vẫn cứ tiếp tục thì bạn ấy sẽ ko can thiệp vào Phuot.com nửa ??? Vậy là sai sao ??
Ôi BQT hãy nói cái điều mà tôi cần biết và những thứ trên kia tôi trưng ra để cho chính mỗi người chúng ta suy nghĩ lại chính mình và những gì mình đã làm ...

Nói thêm cho câu này là :
Điều 1: Tôi đang hỏi cái Leader vì vấn đề này liên can trực tiếp đến họ !
Điều 2: Bất kì thắc mắc nào vui lòng xem lại điều 1

Và khá khen cho cái câu mà 1 ai đó đã dành cho chị summer : " Chị làm du lịch bao lâu rồi " ... thật là hay cho những con người được đào tạo , giáo dục 1 cách thật chuẩn tại VN..... Tôi thề nếu sự thật này không ra ngô ra khoai thì tôi sẽ không im lặng như bao nhiêu người đã im lặng, vì tôi là tôi tôi đang nói cái sự thật dơ bẩn mà bấy lâu nay ít ai dám nói hay đề cập đến trên diễn đàn này!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
daniel22
Back