What's new

[Chia sẻ] Tháng Tư ở nước Nga

Iceberg86

Phượt thủ
Bạn ơi, có thể pm cho mình thôg tin về thư mời từ cty du lịch để làm visa ko?
Làm wa cty nào, giá ntn
Cám ơn b nhìu

Bachduong65

Phượt thủ
Chúc mừng bạn Bumxiu đã có chuyến đi Nga tốt đẹp mặc dù có những vấn đề nho nhỏ xảy ra. Bạn không biết tiếng Nga mà đã trải nghiệm như vậy là quá giỏi đấy! Mình 2 tháng nữa mới đi. Lúc mình mua vé máy bay của Aeroflot thì chỉ gần 800$/khứ hồi và theo như thực tế hãng Nga ít bị chậm hơn VNA.
Vừa rồi mình mua vé khứ hồi HN-MOSCOW-HN khuyến mại của VN Airlines có 600$ cho tháng 6 bay, nếu mua hoàn hủy đổi bây giờ của VN Airlines là 750$. Tuy nhiên mua của Aeroflot thì 650$ được đổi (không được hoàn). Đồng rúp của Nga đang mất giá nên đi du lịch Nga sẽ lợi hơn trước. Giá khách sạn, căn hộ thuê rẻ vô cùng so với trước đây. Mình vừa đặt căn hộ khá tiện nghi cho 4 người ngay trên đại lộ trung tâm Nhevski ở Saint Petersburg, tiện metro mà chỉ có 65 $ /night - rẻ đến bất ngờ.

Bumxiu

Phượt thủ
Chị Bachduong65, chị lại đi Nga à? Thích thế nhỉ? Vé khuyến mại mà mua được cho cả 4 người hả chị, rẻ quá trời. Hồi em ở SPT, khách sạn cũng không đắt mà rộng mênh mông như phòng Suite luôn. Chúc chị chuyến đi vui vẻ nhé.

Vừa rồi mình mua vé khứ hồi HN-MOSCOW-HN khuyến mại của VN Airlines có 600$ cho tháng 6 bay, nếu mua hoàn hủy đổi bây giờ của VN Airlines là 750$. Tuy nhiên mua của Aeroflot thì 650$ được đổi (không được hoàn). Đồng rúp của Nga đang mất giá nên đi du lịch Nga sẽ lợi hơn trước. Giá khách sạn, căn hộ thuê rẻ vô cùng so với trước đây. Mình vừa đặt căn hộ khá tiện nghi cho 4 người ngay trên đại lộ trung tâm Nhevski ở Saint Petersburg, tiện metro mà chỉ có 65 $ /night - rẻ đến bất ngờ.

tr4i000

Phượt thủ
@Bachduong65, @xuanhoa2000ru @Bumxiu

Anh, chị cho em xin địa chỉ uy tín xuất thư mời xin Visa với

Em đi dạng budget. Hostels cũng có dịch vụ này mà em k thấy an tâm lắm

Cám ơn anh/chị nhiều

Bumxiu

Phượt thủ
@tr4i000: cái này thì khó thật :-(. Vì mình cũng nhờ "quan hệ tốt" mà xin được họ cấp thư mời ONLY, còn thường, nếu không có bảo lãnh (tín chấp) thì chắc họ cũng không dám, vì lỡ mình trốn lại là họ mất điểm rồi. Còn thì đặt một hai dịch vụ gì đó của họ chắc cũng được. Bạn thử gọi lên sứ quán hỏi xem thư mời do khách sạn xuất có được chấp nhận không?
Good luck
@Bachduong65, @xuanhoa2000ru @Bumxiu

Anh, chị cho em xin địa chỉ uy tín xuất thư mời xin Visa với

Em đi dạng budget. Hostels cũng có dịch vụ này mà em k thấy an tâm lắm

Cám ơn anh/chị nhiều

4em

Phượt thủ
Cám ơm Bumxiu. Chắc chắn bạn còn dịp đến thăm nước Nga, ít ra, như chúng tôi, sau gần 30 năm mới có dịp 'dắt' con thăm lại 'chốn cũ, người (không) xưa'. Kể cho con bao chuyện về nước Nga, hẹn với con cả nhà sẽ sang thăm Nga mà tới giờ, sau khi đến cả 5 châu mới lại đang 'thuyết phục' nhau để có thể sớm bắt tay chuẩn bị cho chuyến đi dự kiến vào cuối tháng 6 đến cuối tháng 7 này.
Khó nhất vẫn là bố trí thời gian để cả nhà cùng du hành.

NGLIEN05

Nốt ruồi ở chân
Sáng nay mình gọi điện thoại lên lãnh sự quán Nga tại Taipei, họ yêu cầu phải có thư mời bản chính của một Travel agent của Nga. không phải từ Khách sạn, chi phí xin visa là 140USD. Cứ nghĩ đi Nga dễ hơn CA, Mỹ thế mà......

Bumxiu

Phượt thủ
@NGLIEN05: vậy bạn thử search book 1 tour nhỏ nào đó của công ty du lịch để họ xuất thư mời. Phí visa vậy thì cao nhỉ.

Sáng nay mình gọi điện thoại lên lãnh sự quán Nga tại Taipei, họ yêu cầu phải có thư mời bản chính của một Travel agent của Nga. không phải từ Khách sạn, chi phí xin visa là 140USD. Cứ nghĩ đi Nga dễ hơn CA, Mỹ thế mà......

Bumxiu

Phượt thủ
@4em: vậy bác chắc phải ở tuổi phụ huynh của cháu rồi :)
Chúc bác và gia đình có một chuyến đi vui vẻ. Nước Nga mùa hè chắc phải đẹp lắm, cháu cũng sẽ cố gắng phấn đấu để đi nữa, để chiêm ngưỡng nước Nga của mùa hè rực rỡ .

Cám ơm Bumxiu. Chắc chắn bạn còn dịp đến thăm nước Nga, ít ra, như chúng tôi, sau gần 30 năm mới có dịp 'dắt' con thăm lại 'chốn cũ, người (không) xưa'. Kể cho con bao chuyện về nước Nga, hẹn với con cả nhà sẽ sang thăm Nga mà tới giờ, sau khi đến cả 5 châu mới lại đang 'thuyết phục' nhau để có thể sớm bắt tay chuẩn bị cho chuyến đi dự kiến vào cuối tháng 6 đến cuối tháng 7 này.
Khó nhất vẫn là bố trí thời gian để cả nhà cùng du hành.