What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Đất lành chim đậu.

Với những nick mà đóng góp thì chưa thấy đâu, lý sự với cả phá thối thì thích hả? ... mời bạn ngược cho nước nó trong.

Sốt ruột.

P/S: Những bài không liên quan nên bị xóa cứng trong vòng 2h tiếp theo. Gọi là dọn dẹp.

Đất lành chim đậu.

Với những nick mà đóng góp thì chưa thấy đâu, lý sự với cả phá thối thì thích hả? ... mời bạn ngược cho nước nó trong.

Sốt ruột.

P/S: Những bài không liên quan nên bị xóa cứng trong vòng 2h tiếp theo. Gọi là dọn dẹp.

Như thế nào được gọi là phá thối với lý sự nhỉ? Rất nhiều người phản biện dựa trên lập luận khách quan, đàng hoàng và không mất văn hóa thì được quy chụp trở lại là "anh hùng bàn phím". Diễn đàn cấm công kích cá nhân thế những nhận xét mang đầy tính chủ quan, chê bai thế thì được gọi là gì? Dựa vào đâu mà nói người khác ganh tị, đố kị, nhỏ nhen và "anh hùng bàn phím". Người ta chỉ đưa ra những phản biện không hẳn là vô lý. Tại sao không trực tiếp trả lời nhưng câu hỏi một cách thẳng thắn mà cứ quanh co, lòng vòng rồi tìm cách chê bai người khác để khỏi trả lời những câu hỏi?

Chỉ một cách đơn giản và dễ làm là Nhân Vật Chính chụp hình và bày ra mộc và visa xuất nhập cảnh các nước là ok! Sao phải vòng vo nhỉ???

Tập 1 mình mới đọc 50%, sau đó cất vào tủ vì chưa có thời gian đọc tiếp. Tập 2 mới mua hôm qua. Để dành đọc và tặng một số bạn bè thân thiết.

Cá nhân mình nghĩ quyển sách này không thể đúng hẳn 100%. Nhưng ít nhất cũng phải được 80%. Vậy là đủ rồi. Vì đây không phải là cẩm nang du lịch hay đại loại gì gì thế. Đây đơn giản chỉ là “hồi ức” của một cô gái 23 tuổi đang trên đường thực hiện ước mơ của mình mà thôi. Viết sách mà … hư cấu tý thì có sao đâu. Và thật sự đối với dân hay đi ... thì có rất nhiều cảm xúc hay ho mà chả có từ ngữ nào đủ để diễn tả hết được. Văn, ảnh, từ ngữ ... chắc chỉ thể hiện được một phần nhỏ cái cảm xúc ấy mà thôi. Có lẽ HC đang cố diển tả cái cảm xúc ấy, nhưng nhiều bạn chưa đủ những trải nghiệm để có thể hiểu những cảm xúc ấy.

Mà đọc sơ qua thấy nhiều bác soi kỹ ghê. Bắt từng ly từng tý. Bắt từng câu, từng chữ một của em HC. Khekhe "dân hay đi" sao mà chán nhể :)

Thik nhất câu nói của cô bé ấy “Tôi không ra đi với cái đầu rỗng tếch”

Đất lành chim đậu.

Sốt ruột.

Nói hay thế, đã là thảo luận thì phải có nhiều luồng ý kiến. Ý kiến của người khác trái ý bạn thì bạn gọi là phá thối sao

Câu chuyện mà bạn Huyền Chip kể trên diẽn đàn Phượt, cũng giống như bao topic hồi ức khác, mang lại cảm hứng và thông tin cho thành viên diễn đàn, nhưng các chủ topic và BDH diễn đàn không bao giờ nói rằng đó là là nguồn thông tin duy nhất, là nguồn thông tin bất biến, hay là sách giáo khoa cho bất cứ ai.

Còn việc xuất bản, PR cho cuốn sách Xách Balo lên và Đi của Huyền Chip, BDH diễn dàn Phượt không tham gia và không có bất kỳ một nghĩa vụ liên quan nào.

Về các tranh luận xung quanh cuốn sách đó, diễn đàn Phượt, cũng như các diễn đàn khác, chỉ cung cấp địa điểm để các thành viên bày tỏ quan điểm, chứ chúng tôi sẽ không có quan điểm riêng của mình.

Mọi ý kiến viết trong topic này, hoặc các topic khác nếu có, đều là quan điểm cá nhân của các thành viên viết bài, không phải là quan điểm của BĐH diễn đàn Phượt.

Các bạn tự chịu trách nhiệm về bài viết của mình, các bài viết vi phạm Nội quy ví dụ dùng từ ngữ tục tĩu, xúc phạm cá nhân v.v... sẽ đựoc xử lý theo Nội quy của diễn đàn.

Các Mod sẽ không xóa các bài nêu quan điểm không vi phạm Nội quy.

Admin diễn đàn Phượt
CVN

Đất lành chim đậu.

Sốt ruột.

Chuyện gì đang xảy ra tại diễn đàn này vậy ??? Là mod thì có quyền thích là xóa bài viết mà không cần một lý do nào sao ? Bạn là MOD, ai vi phạm bạn nên chỉ rõ tên ra chứ đừng nói chung tất cả mọi người như vậy, không đẹp đâu !

Đất lành chim đậu.

Sốt ruột.

Chị nói thế thì em hơi bị thất vọng đấy.

Chuyện gì đang xảy ra tại diễn đàn này vậy ??? Là mod thì có quyền thích là xóa bài viết mà không cần một lý do nào sao ? Bạn là MOD, ai vi phạm bạn nên chỉ rõ tên ra chứ đừng nói chung tất cả mọi người như vậy, không đẹp đâu !

ài, theo em nghĩ ad đã vào đính chính rồi, chúng ta nên bỏ qua và trở lại vấn đề chính.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back