What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Lê Văn Luyện chém người.

Huyền Chip thì chém gió.

Cái nào cũng "chém". Bác này thần tượng cả hai cũng dễ hiểu mà. Mọi người ngạc nhiên làm gì '_'

Xin lỗi bạn Yohchan, mình đã đính chính LVL là Vũ Xuân Tiến rồi...:D

Black ghi nhầm Runing Man là Vũ Xuân Tiến chứ không phải Lê Văn Luyện - thành thật xin lỗi...! vì hồi chiều đên giờ Black viết bài trả lời phỏng vấn cho báo có nêu 3 thần tượng là Trần Hùng John, Huyền Chip và Vũ Xuân Tiến... nên ghi nhầm thành thật xin lỗi.:D
=))
MÌnh cười tí té ghế.
Đã duyệt qua nhiều topic vè Tibet của bác Blackhill mình cũng hơi bất ngờ khi Backhill lại thần tượng LVL :D

Black ghi nhầm Runing Man là Vũ Xuân Tiến chứ không phải Lê Văn Luyện - thành thật xin lỗi...! vì hồi chiều đên giờ Black viết bài trả lời phỏng vấn cho báo có nêu 3 thần tượng là Trần Hùng John, Huyền Chip và Vũ Xuân Tiến... nên ghi nhầm thành thật xin lỗi.:D

Bạn Black này càng nói thì càng thấy y như bạn Huyền Chip trong lúc họp báo ấy nhĩ...lúc đầu thì khẩu khí, câu chữ ngút ngàn trời xanh, lúc sau bị mọi người phản ứng lại thì giả bộ là "do Black nổi tiếng bận trả lời phỏng vấn báo chí nên mới nói lộn người"

Nói thẳng ra là mình thấy cái bạn Blackhill này giả tạo vãi luôn đó

1 bên Vũ Xuân Tiến, niềm tự hào của dân hâm mộ thể thao VN (bao gồm mình)
1 bên Lê Văn Luyện, biểu tượng của cái ác, mất nhân tính và bị hầu hết dân VN căm ghét, phẫn nộ

Họ tên 2 người hoàn toàn khác nhau và nổi tiếng theo cách hoàn toàn khác nhau mà bạn " Blackhill nổi tiếng của phuot.vn "cũng lầm lẫn được nữa à :)

Bạn càng trả lời thì ý ngày càng cùn và nhãm ấy....

Bạn Black này càng nói thì càng thấy y như bạn Huyền Chip trong lúc họp báo ấy nhĩ...lúc đầu thì khẩu khí, câu chữ ngút ngàn trời xanh, lúc sau bị mọi người phản ứng lại thì giả bộ là "do Black nổi tiếng bận trả lời phỏng vấn báo chí nên mới nói lộn người"

Nói thẳng ra là mình thấy cái bạn Blackhill này giả tạo vãi luôn đó

Họ tên 2 người hoàn toàn khác nhau và nổi tiếng theo cách hoàn toàn khác nhau mà bạn " Blackhill nổi tiếng của phuot.vn "cũng lầm lẫn được nữa à :)

Bạn càng trả lời thì ý ngày càng cùn và nhãm ấy....

Sự thật đôi khi nó 'lạ đời' như vậy đó bạn ạh... :) vì khi đó trong đầu Black tui đang nghĩ đến running man (đã trả lời 2 bài báo về Running Man) là thần tượng, ngay lúc đó trên đây 'có người nhắc đến' LVL là thần tượng, rồi nhầm qua thôi, lại thấy có người 'đứng hình' nữa nên mới lục lại cái bài viết trên VTC để kiểm tra, sự thật là vậy... sozy!

(vả lại Black tui trước cũng chỉ nghe thoáng qua LVL giờ nhìn lại thấy vãi...)

Còn mong mọi người nếu có gì nên châm chướt cho em Huyền Chip vì em nó còn quá nhỏ... nói dại (!) nhỡ mà cả nhà hùa vào ném đá em ấy nhụt chí tự tử thì xót xa lắm ớ...

:(( :(( :((

Mình đính chính thêm lần nữa là mình ko hề ném đá hay đả kích gì bạn Huyền Chip hết. Nếu bạn Blackhill đọc kĩ các bài mình thì sẽ thấy đó là quan điểm của mình và cũng có thể xem là góp ý chứ chả chỉ trích gì ai cả

@Baclkhill: mình ko biết bạn lầm người hay vì lí do gì nhưng khi bạn quote lại bài mình thì mình chỉ hi vọng bạn quote đầy đủ 1 tí.

Vũ Xuân Tiến là anh hùng còn Lê Văn Luyện là tên giết người kinh tỡm.

Hài nhất là cái bác Thịnh 'sáng suốt' ấy bác 'nâng quan điểm' và đòi tịch thu sách cứ như là bí thư chi bộ í... không chừng bác ấy bị kiện ngược vì cái tội vu khống...

Black tui thì thích hiểu như thế này: 'một đoàn người đang vượt qua một mỏm đá bên dưới là vực sâu, người thứ nhất nhảy qua được và thoát, người thứ hai bắt chướt nhảy theo và... tõm mất xác' vậy thì người thứ hai có trách người thứ nhất được không? Em Huyền Chip thuộc cái loại 1% trong số 99% còn lại chỉ biết nhìn - nghe - nói... và trong cuộc đời 99% thì sống và làm việc theo pháp luật, còn cái loại 1% như em í chỉ làm cho người ta phải sửa luật chạy theo mà thôi.

Như cái vụ Visa: 'hey girl, you from Vietnam..? what you have? (Free Hugs...yeah) I like you because I love Vietnam, here you are, I will take care all the rest' vậy là xong... Nó mà thích em rồi thì chứng minh tài chính khỉ gió gì...ở một nơi heo hút này chỉ có tao và mày thôi, mày từ Vietnam mà đến được đây là tao ngưỡng mộ lắm rồi, lần đầu tiên tao sờ tận tay một em Vietnam giống giống trong hình bắt phi công Mỹ ấy nhỉ (em Huyền chiém gió, àh chị ấy ở cùng làng với tao đấy...) ồ vậy à... đóng cho mày củ khoai (àh, về nhà vợ tao đãi một bữa nhé)... ngay như Visa Mỹ kìa, 'em là nữ - em độc thân - em 24 tuổi - em không có xèng - em vẫn có Visa'.

Bản thân em Huyền Chip đã đi đến và đã về, chứng minh bạn ấy thành công, còn chuyện 20-25 nước thì không quan trọng, vbì đây chỉ mới là Tập 2, còn có Tập 3, Tập 4, Tập 5... Quan trọng là em í còn quá trẻ, noí thật chỉ tình-một-đêm thôi cũng đủ 'xèng' đi vài nước (mà hình như em í chưa chịu thì phải...:) ) và kế hoạch của em í là đi 100 nước cơ...

Bạn @Vulan trước cũng độc hành 10 nước Nam Mỹ (sau này Châu Phi nữa) phải nói là gái Việt có duyên phết, toàn bọn đại gia săn đón, lại còn biết đẩy đưa (như chị Hến í)... mấy thằng Ảgentin qùy mọp dưới gối nàng mà cầu xin tí tình iu... 1% cái cuộc đời này nó hay như thế... Các nhà văn có muá bút hay cở nào cũng không bằng cái tiêu đề 'dựa trên một câu chuyện có thật' như Hollywood hay câu khách ý...Có điều là như Discovery hay chú thích: 'câu chuyện này chưá những tình tiết nguy hiểm, không dành cho người bình thường, chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu bạn làm theo...' hay như bạn đi dẫn con trai đi xem xiếc trò 'nuốt lưỡi dao' có cần phải nhắc nó là con ơi đừng có bắt chước nhé, đứa con nít nó cũng biết như vậy là nguy hiểm rồi...

Cộng đồng Phượt không cần quan tâm đến cái quyển sách, Black tui từ lâu chỉ quan tâm đến nhật ký Phượt mà thuộc lòng rồi, đọc sách ấy mà làm giề...

Cộng đồng phượt quan tâm hay không thì mình không dám trả lời. Mình chỉ trả lời bạn Blackhill biết tại sao mình mua và đọc sách của Huyền Chip làm gì nhé :) ?

Thứ 1: cầm cuốn sách đọc thì thích hơn là lên web đọc

Thứ 2: người ta thì sao ko biết nhưng lúc mình mua sách thì mình nghĩ là vừa mua được cái mình thích vừa có thể xem như ủng hộ thêm cho tác giả (Huyền Chip í) có thêm ít thu nhập để tiếp tục chuyến phượt của bạn ấy.

Thứ 3: mình thích sưu tầm sách viết về các nhật kí du lịch và cuốn này là 1 trong những cái đó

Thứ 4: mình vẫn thích và hâm mộ Huyền Chip cho đến lúc xem được họp báo của bạn ấy và sự xuất hiện của các fan cuồng của bạn ấy (bạn biết mình ám chỉ ai rồi đó ^^)

Thứ 4: mình vẫn thích và hâm mộ Huyền Chip cho đến lúc xem được họp báo của bạn ấy và sự xuất hiện của các fan cuồng của bạn ấy (bạn biết mình ám chỉ ai rồi đó ^^)

Bạn mua sách thì chứng tỏ bạn chưa đọc nhật ký Phượt, đây chả thèm mua, ký cái rẹc ủng hộ cho em nó 100Ôbama để đi tiếp, không cần ám chỉ làm giề... :)) he he... cái người chưa đi phượt nó cứ 'lịch sự' như thế...

Bạn mua sách thì chứng tỏ bạn chưa đọc nhật ký Phượt, đây chả thèm mua, ký cái rẹc ủng hộ cho em nó 100Ôbama để đi tiếp, không cần ám chỉ làm giề... :)) he he... cái người chưa đi phượt nó cứ 'lịch sự' như thế...

Càng nói bạn lại càng cãi cùn rồi =)) sao bạn biết mình chưa đọc nhật ký của Huyền Chip mà chỉ mua sách ??? Chính xác là mình đọc một ít nhưng khi biết Huyền Chip đã ra sách thì mình nghĩ cái đó phải được chăm chút cẩn thận hơn nên mua sách và không đọc nhật ký nữa.

Tiếp theo, mỗi người mỗi cách ủng hộ khác nhau bạn à. Bạn "giàu" hay "chém gió" thì bạn kí 100usd ủng hộ ;) mình ko giàu nên chỉ ủng hộ bằng cách đó thôi. Mình còn nhiều chuyện khác phải quan tâm nữa chứ đâu có nhiều tiền đi ủng hộ người khác 100usd như bạn

Câu cuối chắc ý bạn là mình chưa hề đi phượt đúng ko :D mình ko biết bạn đi được nhiều cỡ nào, hoặc đi bao nhiêu nước nhưng nếu bạn muốn xem mình đã đi được ở đâu thì hẹn gặp riêng mình đưa passport cho bạn xem (mình không sợ bị làm giả passport đâu ^^ yên tâm). Không nhiều nhưng mình nghĩ chắc không thua cái passport của người nổi tiếng như bạn đâu

Kết luận tiếp: Từ lúc gia nhập trang phuot.vn đến h thì bạn "Blackhill nổi tiếng" là người mình ấn tượng nhất đấy. Bạn hiện đủ mọi tính cách của con người luôn ấy:

Khi muốn làm màu gây chú ý thì cực kì nguy hiểm trong từng câu phát ngôn
Khi bị phản ứng thì tỏ vẻ nhầm lẫn này nọ rồi lái qua chuyện khác ===> giả tạo vãi. Thấy bạn giống mấy tên NGỤY QUÂN TỬ ghê

Càng nói bạn lại càng cãi cùn rồi =)) sao bạn biết mình chưa đọc nhật ký của Huyền Chip mà chỉ mua sách ??? Chính xác là mình đọc một ít nhưng khi biết Huyền Chip đã ra sách thì mình nghĩ cái đó phải được chăm chút cẩn thận hơn nên mua sách và không đọc nhật ký nữa.

:)) bạn là người rất dễ thương nhưng thiếu tự tin: bạn đã đọc Nhật ký Phượt, rồi bạn lại mua Sách, rồi thay đổi thần tượng của mình... vậy là bạn không tự tin với Niềm tin của mình.. lý do là bạn bị Truyền thông nó bỏ bùa rồi...:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back