What's new

[Chia sẻ] Thổ Nhĩ Kỳ: Vùng Đất Của Những Điều Kỳ Diệu...

kimvanchinh

Phượt tiên
Xin riêng visa Thổ cũng khá nhiêu khê và phải đến sư quán nộp hồ sơ. Nếu bạn có visa schengen, bạn có thể xin visa Thổ online cực kỳ thuận lợi (trong thời hạn hiệu lực schengen visa), chỉ nộp phí 25$ và nhận visa electronic họ gửi qua email. Điều kiện là phải có booking vé vào và ra của mấy hãng Thổ như Turkish airlines.

Nếu schengen visa của bạn là muti, bạn có thể bay đến Thổ từ 1 nước Schengen bất kỳ, rồi trở lại schengen, sau về nước. Nếu visa là single, cần chú ý, chỉ được nhập xuất cảnh 1 lần nên bạn phải bay từ VN đến Thổ trước rồi bay tiếp sang Schengen, hoặc ngược lại, khi bay về bạn bay từ schengen đến Thổ, rồi từ Thổ về VN.

Cho tôi post ké ảnh chụp ở Thổ
năm 2015.

Attachments

Last edited:

T2P

Phượt thủ
Xin riêng visa Thổ cũng khá nhiêu khê và phải đến sư quán nộp hồ sơ. Nếu bạn có visa schengen, bạn có thể xin visa Thổ online cực kỳ thuận lợi (trong thời hạn hiệu lực schengen visa), chỉ nộp phí 25$ và nhận visa electronic họ gửi qua email. Điều kiện là phải có booking vé vào và ra của mấy hãng Thổ như Turkish airlines.

Nếu schengen visa của bạn là muti, bạn có thể bay đến Thổ từ 1 nước Schengen bất kỳ, rồi trở lại schengen, sau về nước. Nếu visa là single, cần chú ý, chỉ được nhập xuất cảnh 1 lần nên bạn phải bay từ VN đến Thổ trước rồi bay tiếp sang Schengen, hoặc ngược lại, khi bay về bạn bay từ schengen đến Thổ, rồi từ Thổ về VN.

Cho tôi post ké ảnh chụp ở Thổ View attachment 149878năm 2015.
Thiệt sự là xem album ảnh của bạn xong là thích đi Thổ liền, do mình ngại vụ visa. Mình chưa có visa Schengen hay Mỹ. Mình mới đi vòng vòng châu á (nhật, hàn, sin, mã, thái) thôi

hungsimon

Phượt thủ
Thiệt sự là xem album ảnh của bạn xong là thích đi Thổ liền, do mình ngại vụ visa. Mình chưa có visa Schengen hay Mỹ. Mình mới đi vòng vòng châu á (nhật, hàn, sin, mã, thái) thôi
Bác thích đi thì cứ đăng ký qua các cty lữ hành em nghĩ chắc ok thôi
Đợt vừa rồi em đi cũng làm visa điện tử vì cái visa Mỹ vẫn còn hạn

malindoair

Phượt tử
Hoàn đổi vé máy bay Air China vui lòng truy cập [URL]http://air-china.vn/hoan-doi-ve-may-bay-air-china.html[/URL]

digihuan

Phượt tử
Bác thích đi thì cứ đăng ký qua các cty lữ hành em nghĩ chắc ok thôi
Đợt vừa rồi em đi cũng làm visa điện tử vì cái visa Mỹ vẫn còn hạn
Chào bác,

Bác có thể gợi ý giúp em các công ty lữ hành chất lượng cho các tour nước ngoài, theo trải nghiệm cá nhân của bác không ạ?

Em cám ơn,

Gau Misa

Phượt thủ
Bác chụp ảnh đẹp quá, làm em nhớ Thổ quá đi mất ;) . Lần sau bác nên tự đi thì sẽ thấy ko khó ăn như đi theo tour đâu ạ. Và đi du lịch tự túc ở Thổ thì cực kỳ dễ, chuyến bay nội địa thì ko đắt lắm, xe bus liên tỉnh thì đi tới đâu mua tới đó, rất dễ dàng. Nếu có quay lại bác nên đi Izmir, Alacati, Cesme, Oludeniz ( bay dù lượn siêu đã).
À, về giá vé kinh khí cầu thì em nghĩ do mình trả giá nữa ạ, cứ đến tận nơi vp ở Goreme trả giá luôn. Giá 100usd e thấy là phù hợp. Lần trước e mua đc giá 80E nha các bác ^^

kimvanchinh

Phượt tiên
Trip này bác đi tour hay tự túc vậy? Mình định đi 2 vợ chồng thôi thì tự đi đc ko nên vẫn nên đi tour
Tự đi Thổ rất dễ, dịch vụ chuyên nghiệp. Đến nơi có thể mua tour one day của họ như Green Tour (Capadocia) cần mua, Red Tour có thể tự đi bằng cách thuê xe máy đèo nhau đi rất tình củ mà rẽ đủ nơi được. Ở Istanbul cứ tàu điện đi các khu tham quan chính (riêng tàu thủy đi cầu Bosrophur thì đi ở bến tàu) dễ thôi bác

Judy013

Phượt tử
Mọi người cho em hỏi vì visa TNK khó xin, nên nếu em xin visa schengen single 3 tháng, sau đó dùng visa chưa sử dụng này apply e-visa TNK, và chỉ bay sang TNK mà không nhập cảnh schengen thì có được không ạ?