What's new

[Chia sẻ] Thổ Nhĩ Kỳ: Vùng Đất Của Những Điều Kỳ Diệu...

Gau Misa

Phượt thủ
Mọi người cho em hỏi vì visa TNK khó xin, nên nếu em xin visa schengen single 3 tháng, sau đó dùng visa chưa sử dụng này apply e-visa TNK, và chỉ bay sang TNK mà không nhập cảnh schengen thì có được không ạ?
Được em, miễn là lúc e nhập cảnh Thổ với evisa thì visa Schengen của e còn hạn là được.

charm

Phượt thủ
Cho mình hỏi là mình bay đến châu âu bằng 1 hãng, về bằng turkish airlines có quá cảnh ở istanbul chừng 12 tiếng thì mình có xin e-visa được ko? Vì trên web e-visa yêu cầu là phải có round trip ticket.

Gau Misa

Phượt thủ
Cho mình hỏi là mình bay đến châu âu bằng 1 hãng, về bằng turkish airlines có quá cảnh ở istanbul chừng 12 tiếng thì mình có xin e-visa được ko? Vì trên web e-visa yêu cầu là phải có round trip ticket.
Vậy là bạn bay Châu Âu - Istanbul trên hãng TK và từ Istanbul về VN cũng hãng TK thì ok rồi ạ (vào và ra là hãng Thổ). Miễn là ngày nhập cảnh Istanbul vẫn trong khoảng valid của cái visa Châu Âu (cho dù visa single và đã vào CA rồi thì vẫn được luôn. Bạn check lại xem giờ bay như thế nào để đăng ký city tour ở Istanbul miễn phí nhé !
https://www.turkishairlines.com/en-de/flights/fly-different/touristanbul/

charm

Phượt thủ
Vậy là bạn bay Châu Âu - Istanbul trên hãng TK và từ Istanbul về VN cũng hãng TK thì ok rồi ạ (vào và ra là hãng Thổ). Miễn là ngày nhập cảnh Istanbul vẫn trong khoảng valid của cái visa Châu Âu (cho dù visa single và đã vào CA rồi thì vẫn được luôn. Bạn check lại xem giờ bay như thế nào để đăng ký city tour ở Istanbul miễn phí nhé !
https://www.turkishairlines.com/en-de/flights/fly-different/touristanbul/
Không bạn ạ, mình bay singapore airlines và về bằng turkish airlines. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé.

Gau Misa

Phượt thủ
Không bạn ạ, mình bay singapore airlines và về bằng turkish airlines. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé.
Ý mình nói là ví dụ bạn bay từ Paris về Istanbul bằng Turkish Airlines, rồi từ Istanbul về VN cũng bằng Turkish Airlines thì cũng đc đó bạn. Tại bạn ko nói rõ chuyến bay của bạn như nào nên mình nói chung vậy thôi.

dthao13

Phượt tử
Sao tour nó lấy vé balloom của các bác đắt thế nhỉ? Thông thường vé balloom ở Capadocia chỉ 99-120$ / người cho 60 phút thôi. Vùng Goreme Capadocia thuê xe máy đi rẻ mà phê mới len lỏi hết các thung lũng đỏ, thung lũng tình yêu và thung lũng bồ câu được.
Bác ơi bác có kinh nghiêm thuê xe máy ở Goreme không ạ

kimvanchinh

Phượt tiên
Bác ơi bác có kinh nghiêm thuê xe máy ở Goreme không ạ
Thổ thuê xe máy rất dễ, chỉ cần bằng lái xe máy PET Việt Nam là được. Các cửa hàng cho thuê khá nhiều ở khu trung tâm thị trấn Goreme. Xe máy đi dễ ddi và tiện hơn xe scooter.
158604
158605

dthao13

Phượt tử
Thổ thuê xe máy rất dễ, chỉ cần bằng lái xe máy PET Việt Nam là được. Các cửa hàng cho thuê khá nhiều ở khu trung tâm thị trấn Goreme. Xe máy đi dễ ddi và tiện hơn xe scooter. View attachment 158604View attachment 158605
Cám ơn bác nhiều ạ! Nhân tiện em xin hỏi luôn do đang làm thủ tục visa, e đang cần thư mời từ bên kia để hoàn thành giấy tờ, không biết bác có contact bên đó để mình có thể nhờ không ạ