What's new
Nếu bạn gõ từ khóa "U Minh" trên ô hỏi phượt bạn sẽ có kết quả như sau:
http://www.google.com/custom?hl=en&...G=Search&cx=014673957999915843507:psxld3mw1e0
Một lời khuyên dành cho bạn : bạn nên chịu khó đọc và tìm hiểu về nơi mình đến qua các bài viết trước khi hỏi đi hỏi lại về một vấn đề, những thông tin bạn cần thì các bạn khác cũng cần nhưng cái quan trọng là phải biết chắt lọc thông tin đó từ những bạn đi trước.Box này là để post những bài viết về Mn chứ không phải là để xin câu trả lời về Miền Nam.

oh, hay đó , nếu có ngày chính xác thì bạn thông tin nhen, nếu không trúng lịch thi là đi liền, mình góp phần ca hát quảng trọ cho mấy bé cũng oki lắm,....đã nhiều năm lắm rùi minh không ăn trung thu trong đất liền,....Minh thì o Tgiang, không rành lắm về Cà Mau, nhưng vẫn tham gia hihi,.....

Cà Mau - đi sao bây giờ?

Tình hình là năm nay tụi em ra trường (ĐH) nên mọi người muốn đi dã ngoại 1 chuyến coi như cuối thời SV, bọn nó dự tính đi Cà Mau và giao em... dò đường. Em ngồi ở phuot nãy giờ tìm các bài liên quan tới Cà Mau nhưng nói thực là nó chưa sát sườn với điều em cần cho chuyến đi này nên em mạo muội lập 1 topic để xin ý kiến các bác ở đây.

1. Đây là chuyến đi chung và mong các bạn tham gia càng nhiều càng tốt nên em cũng phải tính chi phí sao cho hợp lý các bạn có thể... chịu được, nên em chỉ dám tính khoảng 500k đổ lại cho mỗi người và đi 3 ngày cả đi và về.

2. Em mới chỉ biết cần phải đi chợ nổi Cái Nước và mũi thôi, không biết còn những địa điểm nào đặc biệt cần lui tới không?

3. Các bác cho em xin thêm ít thông tin về ăn ngủ ở dưới đó với ạ.

Em cảm ơn các bác nhiều.

Mình vừa đi Cà Mau bằng xe máy về xong,bạn phải nói rõ là đi bằng phương tiện gì mình sẽ tư vấn cho.

Da, tụi em tính tìm hiểu thuê xe, nếu thuê cỡ 3tr đổ lại thì sẽ thuê ô tô, nếu không thì sẽ đi xe đò chứ không đi xe máy, em vừa xem mạng hqua nói vé SG - CM là 80k nên em tính nếu tính sao cho chi phí này không vượt quá 100k nếu thuê xe (chưa tính tới đi các địa điểm khác)

Mong các bác giúp đỡ.

Chắc bạn đi xe dù mới có giá 80 nhỉ ? Chứ Mai Linh chắc phải trăm mấy.
Dù đi xe gì thì thời gian đi là khoảng 8 tiếng bạn nhé ! Bạn cân nhắc !

Da, tụi em tính tìm hiểu thuê xe, nếu thuê cỡ 3tr đổ lại thì sẽ thuê ô tô, nếu không thì sẽ đi xe đò chứ không đi xe máy, em vừa xem mạng hqua nói vé SG - CM là 80k nên em tính nếu tính sao cho chi phí này không vượt quá 100k nếu thuê xe (chưa tính tới đi các địa điểm khác)

Mong các bác giúp đỡ.

Đi xe Mai Linh đi, không thì Phương Trang chứ không nên đi các loai khác (theo chủ quan của tớ), xe Mai Linh chạy rất chuẩn, có trạm dừng đàng hoàng, đúng giờ, không chở hàng, bắt khách dọc đường, nói chung là reliable, chạy SGN-CAMAU 17 chuyến/ngày, từ 6.00 đến 23.30 - giá vé là 120k (chưa cập nhật) - contact number: 08.38323888. Có thể đến 400A Lê Hông Phong or ra thẳng Bến xe miền Tây cũng được.
Có một điều bạn nên lưu ý là nên điện thoại đặt chỗ trước vì tuy nhiều chuyến nhưng cũng rất nhiều người đi vì xe Mai linh trong đó rất có uy tín, vì vậy không nên chủ quan.
Vào Cà Mau thì nhiều chỗ đi, nhưng một khi đã đến Cà Mau thì không nên bỏ quên Cực Nam nhé, cách đi nhanh nhất là ra bến tàu cao tốc ở Cà Mau mua vé đi Rạch Tàu rồi đi xe ôm ra điểm cực Nam. Nếu đoàn của bạn đông, bao kín một tàu thì nó sẽ chạy thẳng đến điểm cực Nam luôn.
Chúc bạn có chuyến đi thành công & vui vẻ.

Cảm ơn các bác, vậy thì em sẽ book Mai Linh, tại bữa google thấy vậy nên em biết thế, chứ em chưa đi CM bao giờ :D

Các bác cho em hỏi thêm ăn ngủ thế nào cho cái chi phí của em hơp lý chút cho bà con có thể chôgns đỡ với :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back