What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Ấn Độ

Mình sắp đi new delhi & argar dịp 30/4. Cho mình hỏi cách book tàu và mua sim 3G ở delhi ah. Cám ơn nhiều.

Có bạn nào đi ấn độ trong khoảng tháng 5/6 này không ,mình muốn đi ấn mà chưa có bạn đồng hành sdt của mình 0163 6336 496 .rất mong tìm dc bạn đồng hành

Mình sắp đi new delhi & argar dịp 30/4. Cho mình hỏi cách book tàu và mua sim 3G ở delhi ah. Cám ơn nhiều.

Xuống sân bay Delhi bạn đến các shop bán sim đt ngay trong terminal, phổ biến nhất là Vodaphone. Điền các thông tin cần thiết vào form họ đưa, nộp bản copy passport và visa, kèm ảnh 4x4. Sim gắn vô đt sẽ có tín hiệu sau 7-8 tiếng, khi có tín hiệu phải gọi lên tổng đài để khai báo thông tin lại một lần nữa thì lúc đó mới chính thức hoạt động và có 3G.

Xuống sân bay Delhi bạn đến các shop bán sim đt ngay trong terminal, phổ biến nhất là Vodaphone. Điền các thông tin cần thiết vào form họ đưa, nộp bản copy passport và visa, kèm ảnh 4x4. Sim gắn vô đt sẽ có tín hiệu sau 7-8 tiếng, khi có tín hiệu phải gọi lên tổng đài để khai báo thông tin lại một lần nữa thì lúc đó mới chính thức hoạt động và có 3G.

Mấy cái shop bên ngoài nó xử vụ này nhanh hơn á Chị pinky, có thể nó tự lấy thông tin người bản địa để đăng ký cho mình chăng? Em ko tìm hiểu vụ này nhưng em mua bên ngoài là xài luôn à!!!

Chào cả nhà

Mình đang lên kế hoạch đi Nepal + Ấn Độ
Theo lịch trình mìnhmong muốn là sẽ đi Nepal trước, sau đó nhập cảnh Ấn Độ bằng đường bộ. Rồi từ Ấn Độ bay về VN

Cho mình hỏi thăm như thế có khó khăn gì khi xin Visa đi Ấn Độ hay không vì trong tờ khai xin Visa luôn có mục sân bay dự kiến đến Ấn Độ?

Có ai giúp mình vụ này với :(

Mấy cái shop bên ngoài nó xử vụ này nhanh hơn á Chị pinky, có thể nó tự lấy thông tin người bản địa để đăng ký cho mình chăng? Em ko tìm hiểu vụ này nhưng em mua bên ngoài là xài luôn à!!!

Đúng rồi, đó là sim đăng ký theo thông tin của người bản địa, đã kích hoạt sẵn. Nhưng có nhiều trường hợp sau khi xài được vài ngày thì bị cắt đứt dây chuông, sim không hoạt động nữa.

Các bạn nên chịu khó đầu tư thời gian và công sức để mua đúng sim cho khách du lịch để đảm bảo thông tin liên lạc trong suốt chặng đường mình đi nha.

Có ai giúp mình vụ này với :(

Trường hợp này bạn xin visa Ấn trước từ Việt Nam, vì cửa khẩu đường bộ Ấn ko cấp visa tại chỗ cho người Việt. Bạn không gặp khó khăn nào khi xin visa Ấn trước tại Việt nam cả. Riêng Nepal thì có cấp visa tại cửa khẩu đường bộ!

Chao cac huynh de phuot.

minh la mem moi. nho cac huynh de huong dan jum neu di siliguri, bagdogra an do , co can xin visa truoc k? hay la visa on arrival?

cam on nhe

Siliguri, nếu từ VN qua, kinh tế nhất là bay đến Kolkata. Bagdogra ý bạn hỏi là sanbay gần Siliguri, vậy vẫn phải qua Kolkata.
Check google xem, visa India có evisa đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back