What's new

Thông tin du lịch Cần Giờ.

Re: 1 mình lang thang, qua đất này...đất Cần Giờ!

Sao mờ té ghế? Bạn ngồi ghế có 1 chân khi đọc thread này à?

Đêm nọ, chán đời, 8h tối đóng một mạch từ quận 7 qua CG. Đi xe máy. Đúng 10h có mẹt ở CG. Lang thang 1 mình. Ko hàng quán, tự tỉn 1 chai Vodka nhỏ với 2 gói đậu phộng, 1 bao Thăng Long rồi khật khưỡng về SG. Đi đêm ko 1 bóng người, ko 1 ánh đèn, thú phết. 1h30 sáng có mặt ở nhà. Ôh, tự dưng hết buồn chán. Kỳ thật
bác này tâm trạng cũng khìn khìn như mình... hôm nào hứng dzậy hú em phát anh em làm quen tại sài gòn or làm phát cần giờ hi.

từ Q7 đi đường nào qua CG vậy mấy bác, lần trước đi bằng đường qua phà Bình Khánh vô KDL Vàm Sát chơi mà chẳng có gì hết (NO)

từ Q7 đi đường nào qua CG vậy mấy bác, lần trước đi bằng đường qua phà Bình Khánh vô KDL Vàm Sát chơi mà chẳng có gì hết (NO)
bạn đi qua phà Bình Khánh rồi cứ thẳng 1 đường mà đi thôi, qua khỏi KDL Vàm Sát, qua khỏi đường vào Đảo khỉ khoảng 3km là đến ngã rẽ vào khu du lịch 30/4, ở đó có nhà hàng, mini hotel, resort, hải sản, bãi biển, ăn nhậu đập phá là quên sầu

Cho e hỏi là e mới đid đến bãi 30/4 ah @@" nếu đi qua bãi 30/4 thì khu dưới có j vui ko :) and từ Cần Giờ có bãi tàu nào qua Vũng Tàu ko mấy pác :)

Cần Giờ mà muốn vui thì chỉ có tự mình vui thôi bạn ơi, ở đây yên tĩnh mát mẻ trong lành, hợp với nghỉ dưỡng thôi, qua khỏi 30-4 là đi thẳng vào trung tâm thị trấn Cần Thạnh, cũng chỉ là cái thị trấn nhỏ bình thường à, mình thì thích những con đường rộng rãi, cây xanh bóng mát ở đây lắm, lâu lâu về đây đi trên đường mà cứ có cảm giác như ở xứ thần tiên á, ko có xe cộ đông đúc ồn ào chen lấn như Sg.

Còn bến tàu qua Vũng Tàu thì ở đây có nói nè
https://www.phuot.vn/threads/23892-Tàu-nối-Vũng-Tàu-Cần-Giờ

Phượt Cần Giờ thì ngao du KDL Vàm Sát, Đảo khỉ và ngắm cho có mùi gió biển chứ biển CG tắm thì ko nên, nhưng đường xuống CG nhiều khi bể bánh ko biết sao luôn đó các bạn. Dọc 2 bên đường vắng hoe

biển CG đen là do đất ở đấy là đất bùn chứ ko phải cát, nhưng mình nói thật là nó vẫn là đất thiên nhiên, chứ còn Vũng Tàu thì toàn là rác thải của con người thải ra, rồi dầu, hóa chất độc hại ko à, mình thà tắm ở CG còn hơn

Đi Cần Giờ em sợ nhất gặp CA, CA thường gặp lúc từ phà Bình Khánh đi qua khoảng 2 cây cầu, có 1 mô đất trống bên trái và CA thường đứng ở đó hoặc ven đường trong khoảng đó, và khúc chuẩn bị vào bùng binh đường Duyên Hải, CA Cần Giờ bắt nhiều lỗi rất ngớ ngẩn như vượt phải, vượt trái ko xi nhan, lấn tuyến để né những mô đất dằn, các bác cứ nhớ từ phà Bình Khánh chạy xuống khoảng 2 cây cầu và bắt đầu xuất hiện đầm làm muối thì chạy cho đúng làn, gặp các bác vượt xe nhớ bấm còi và quẹo phải có xi nhan. Em vừa tốn 200k cho lỗi lấn tuyến và 50k cho lỗi vượt 2 bánh bên phải ko xi nhan :Dam

em vừa đi về, có đi qua thử bến đò mà nhiều bác đề cập, từ đường duyên hải chạy hết đường đụng chợ Cần Giờ thì quẹo phải ( em nhớ là đường Xà Cừ ) gặp ngã tư thứ nhất quẹo phải là vào bến đò Tắc Suất, ở ngay ngã tư có siêu thị coop mart to đùng để nhận dạng, nếu nước nhỏ thì đi ở bến đò đó. Còn nước to thì chạy thẳng đường Xà Cừ, tới ngã tư thứ 2 rồi quẹo phải vào bến Đèn Đỏ, điểm nhận ra ngã tư là đường từ 2 làn qua ngã tư thành đường rộng thênh thang. :)

Bến đò từ Cần Giờ qua Vũng Tàu bắt đầu từ 10g, trễ nhất là 10g15 là đò bắt đầu chạy, em xuất phát ở TP lúc 7g30 và tới bến đò lúc 9g30 vừa kịp ( ~ 60km/h ), tốn khoảng 1g30p vượt biển qua Vũng Tàu. Gía vé lúc em đi là 50k ( tiền người + xe tay ga hayate ), khuân vác ( bên Cần Giờ lấy 30k, bên Vũng Tàu lấy 40k ), 2k tiền bãi phí bến Đình bên Vũng Tàu, tổng cộng 1 người đi xe tay ga là 122k, em nghe lén đi xe số như wave thì cỡ 15- 30k cho 1 lần khuân vác nên cũng rẻ hơn tí xíu, xe càng nặng thì tiền càng cao, còn người đi đò là 30k 1 người, từ Vũng Tàu qua Cần Giờ có tuyến lúc 8g sáng, cũng có chuyến đi Vàm Láng, còn bến đò ở Cần Giờ có tuyến đi về TPHCM, đi qua đảo. Từ bến Đình chạy ra là chợ bến Đình, em nghĩ chắc hải sản ở chợ này nhiều vì nằm ngay bến đò, tấp nập tàu thuyền, chạy thẳng ra đụng ngay ngã tư là đường Trần Phú, rẻ phải chạy một chút là đụng đường Quang Trung ra bãi biễn

Em nghĩ đây cũng là tuyến đi Vũng Tàu cho ai muốn khám phá, đường đi ngắn hơn, ít khói bụi hơn so với QL51 nhưng thời gian dài hơn do phải qua đò và chờ qua đò nhưng đổi lại sẽ ngắm được rừng, được lênh đênh trên biển :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,862
Latest member
angindustries
Back