What's new

Thông tin du lịch Cần Giờ.

Re: 1 mình lang thang, qua đất này...đất Cần Giờ!

đi vòng vòng trong thị trấn Cần Thạnh ăn bánh khọt cũng ngon lắm đó các bạn!banh khọt tôm,mỗi cái 1 con nhỏ mà 1 dĩa chỉ có 12k,lần nào ra đay mình cũng ăn 1 lúc 2 dĩa cả!haha

Đêm nọ, chán đời, 8h tối đóng một mạch từ quận 7 qua CG. Đi xe máy. Đúng 10h có mẹt ở CG. Lang thang 1 mình. Ko hàng quán, tự tỉn 1 chai Vodka nhỏ với 2 gói đậu phộng, 1 bao Thăng Long rồi khật khưỡng về SG. Đi đêm ko 1 bóng người, ko 1 ánh đèn, thú phết. 1h30 sáng có mặt ở nhà. Ôh, tự dưng hết buồn chán. Kỳ thật

Bạn hay đi 1 mình vậy à, mình lâu lâu hứng lên cũng đi như vậy

từ Q1 xuống CG là 50km đó bạn, từ bến phà Bình Khánh xuống đến bãi biển 30-4 thì khoảng 35km.

Ô, tầm gần 60 km đấy bạn ạ. Từ phà Bình Khánh về đó tầm 1h xe chạy vói tốc hơn 60

Bạn hay đi 1 mình vậy à, mình lâu lâu hứng lên cũng đi như vậy

Tùy theo hứng mà bạn. Chán chán xách xe. Hạy cho quên đời 1 chút, xong thì đâu lại vào đấy ngay ý mà. Khi chán, mình chỉ thích ngắm biển. Only

Hôm nào rảnh mình wa Cần Giờ típ..mình bên Nhà Bè nên wa cũng gần;)

Đêm nọ, chán đời, 8h tối đóng một mạch từ quận 7 qua CG. Đi xe máy. Đúng 10h có mẹt ở CG. Lang thang 1 mình. Ko hàng quán, tự tỉn 1 chai Vodka nhỏ với 2 gói đậu phộng, 1 bao Thăng Long rồi khật khưỡng về SG. Đi đêm ko 1 bóng người, ko 1 ánh đèn, thú phết. 1h30 sáng có mặt ở nhà. Ôh, tự dưng hết buồn chán. Kỳ thật

Nghe bác này comment mà tui buồn cừoi muốn té ghế. Vừa rồi cũng làm chuyến xuống đó.

Các bác đừng nên vào khu du lịch vòm sát nhá vì chẳng có gì.

Hay thật, cám ơn bác chủ ! Cần giờ 20 năm chưa quay lại, haiza chỉ cách có 50km
Trong trí nhớ của e lúc đó vẫn còn 2 phà, đường đất đỏ...trên đường đi e còn thấy nhiều con như gà chạy lon ton(giờ chẳng biết kêu là con hay chim gì nữa...), e còn nhớ rõ là đi coi đá gà ở xóm vùng Vịnh (chiến tranh vùng Vịnh là năm 1991, đúng rồi), nhanh thật....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,862
Latest member
angindustries
Back