What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Lào

Bác nào ở HCMC giúp em cái, từ HCM có hãng xe nào chạy suốt sang Lào ko ạ, hoặc chí ít đến Lao Bảo

Các bác tranh thủ giúp chị Evil thì giúp em cái luôn. Bạn em đến TPHCM, đang hỏi sang Lào đi bus hay đi máy bay tiện hơn, và địa chỉ liên lạc của vài cái đại lý du lịch ở trỏng và ở ngoải ạ :D Các bác quảng cáo đi.

Tự cứu lấy mình là biện pháp nhanh nhất

Xe buýt An Phú xuất bến từ Phạm Ngũ Lão hàng ngày từ SG đi Vientian hoặc SG - Savanakhet

Giá vé 35$ và 40$, đổi xe tại Huế.

KS thì táng Lonely planet thôi

Nếu bay máy bay chỉ có cách bay Vien Tian thôi vì chưa có đường bay quốc tế đến Luang Phrabang.

Đi rồi đổi xe ở Huế em đi rồi, kinh bỏ mẹ!
Cho đến Huế vẫn là xe xịn, nhưng từ Huế đi là xe buôn hàng sang Lào, có khi là xe 12 chỗ, nhưng tháo hết ghế ra, chất hàng lên. lần em đi ngồi trên 1 đống cá khô, thơm nức!
lần em đi, nó dừng xe ở cửa khẩu đúng đêm, thế là phải ngủ ở cái dorm, 10k/giường/đêm, nửa đêm mưa nó chảy giữa bụng!

Đi rồi đổi xe ở Huế em đi rồi, kinh bỏ mẹ!
Cho đến Huế vẫn là xe xịn, nhưng từ Huế đi là xe buôn hàng sang Lào, có khi là xe 12 chỗ, nhưng tháo hết ghế ra, chất hàng lên. lần em đi ngồi trên 1 đống cá khô, thơm nức!
lần em đi, nó dừng xe ở cửa khẩu đúng đêm, thế là phải ngủ ở cái dorm, 10k/giường/đêm, nửa đêm mưa nó chảy giữa bụng!

Thế ạ Sao tớ thấy xe từ Đà Nẵng đi Viên là xe 54 chỗ máy lạnh xịn mát hết cả trim nhỉ. 1 tuần 3 chuyến đi sướng vật vã, còn hơn xe bắc nam ở Việt.

mình cũng đang định đi Lào, chẳng lẽ đi từ tuần trước mà nghe có lụt ở Huế. Đang chờ hết lụt. Sinh Cafe bán vé qua Lào, cũng đổi xe ở Huế, $30 tiền xe và phải ở lại Huế một đêm. Mình chưa hỏi xe từ Huế qua Lào là loại xe gì. Các bác biết đổi tiền Việt ra tiền Lào thì đổi ở đâu ở Sài Gòn? Lúc trước đi em không cần đổi trước nhưng bây giờ thì sợ vì Lào hoang sơ, qua đó không có đồng nào thì đói mất!

Ở Sài gòn đổi tiền Lào ở đâu thì em ko biết, đoán mò là ra ngân hàng Lào nào đó để đổi thôi.

Dân Lào thoải mái dễ tính, tiêu tuốt các loại tiền, gần VN thì tiêu đồng VN, còn ở những nơi du lịch đến được thì USD, Bath Thái, Kíp Lào chơi tất. Quy đổi tiền cực nhanh, cũng chả thiệt hơn mấy, em ko biết mấy vùng cực hoang sơ kiểu giáp cửa khẩu Tây Trang thì thế nào ạ !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back