What's new

Thông tin du lịch Nam Cát Tiên

đi Nam Cát Tiên khoảng đầu tháng 2 có đẹp và ít vắt không các anh ? :D hehe, bữa nào phải đi một bữa trước Tết mới được :)

cycle@: cứ ra bến xe miền tây hỏi xe đi NCT là ok
Hasapa@: trong bàu sấu có sẵn ống nhòm của kiểm lâm rồi
Meo@: NCT mùa nào cũng có vắt, đặc biệt vắt NCT có lẽ do hút máu tây có, việt nam có nên rất khôn và cô hồn. Nên đi mùa sen nở tháng 3-4 gì đấy là ok nhất

mùa xuân khoảng tháng 2 thì hoa rừng ở NCT chắc cũng có nhiều đúng không nhỉ ?

Ngoài ra, nếu như đi xe máy đến Nam Cát Tiên thì nên đi đường nào ạ ? Vì em chỉ biết được đường đến ngã 3 gì đấy vào quốc lộ 25 thôi. Hình như là đi vào đến sông, gữi xe ở đấy và qua phà. Sau đấy đi trekking hết 5km trong rừng thì đến Bàu Sấu phải không ạ ? Ngoài ra, ở NCT ngủ đêm ở Bàu Sấu với các anh kiểm lâm có cần phải có giấy giới thiệu hay gì không anh ? :D

mùa xuân khoảng tháng 2 thì hoa rừng ở NCT chắc cũng có nhiều đúng không nhỉ ?

Ngoài ra, nếu như đi xe máy đến Nam Cát Tiên thì nên đi đường nào ạ ? Vì em chỉ biết được đường đến ngã 3 gì đấy vào quốc lộ 25 thôi. Hình như là đi vào đến sông, gữi xe ở đấy và qua phà. Sau đấy đi trekking hết 5km trong rừng thì đến Bàu Sấu phải không ạ ? Ngoài ra, ở NCT ngủ đêm ở Bàu Sấu với các anh kiểm lâm có cần phải có giấy giới thiệu hay gì không anh ? :D
Hoa rừng thì em đừng có mơ chả có đâu vì đây là rừng già , chỉ có vắt rừng thôi, hạn chế tìm tòi khám phá đi vì ở những nơi như thế vắt nhiều như muỗi U Minh, thực ra Ngủ đêm ở Bàu Sấu mấy anh kiểm lâm có thu phí cho nên em khỏi lo cứ đem theo Bác HỒ là được. Thực ra còn có 1 cung nữa đi hướng tà lài lên, cũng rừng NCT nhưng hướng khác không có kiểm lâm.

Last edited:
Ko thấy kinh nghiệm ăn ngủ thế nào, còn chỗ để ấy nữa chứ

-------------------------------------------
Khi anh đi không người đưa tiễn
Lúc anh về 7, 8, 9 người khiêng
Nắp Quan Tài khắc 8 chữ thiêng liêng
"Tổ Quốc sẵn sàng cắt cơm đồng chí"

Nam CT là một nơi dễ đi nhất trên đời chỗ ăn ngủ thì có 2 phương án:
- Ngủ ở ngay trung tâm thông tin du lịch thì có ks và nhà hàng đầy đủ tiện nghi.
- Ngủ ở bàu sấu : trong bàu sấu có nhà nghĩ của kiểm lâm đầy đủ tiện nghi và phục vụ ăn uống tại chỗ.

Chúng ta còn có thể đi bằng xe Phương Trang, tuyến SG-DaLat, xe sẽ dừng ở khu vực Tân Phú, từ đó mình có thể bắt xe ôm vào Nam Cát Tiên. giá vé 90k

Chúng ta còn có thể đi bằng xe Phương Trang, tuyến SG-DaLat, xe sẽ dừng ở khu vực Tân Phú, từ đó mình có thể bắt xe ôm vào Nam Cát Tiên. giá vé 90k

NẾU tớ đi xe dù thì đi từ BXMĐ-NCT chỉ có giá 60k thôi bạn à, nếu tổ chức đi đông thì nên thuê nguyên chiếc 12 chỗ đi giá cỡ > 2tr là ok rồi.

tư vấn cho mình đi du lịch rừng nam cát tiên

Chào mọi người. Mình là thành viên mới .
Mình đã tìm trên 4rum thì thấy có nhiều topic nói về cái này rồi nhưng mình ko biết hiện giờ thì chi phí đi rừng Nam Cát Tiên có thay đổi nhiều ko ?
Mình dự định đi 2 ngày 1 đêm .
Phòng thì : ở phòng trọ , ở rừng hay ở chung với kiểm lâm ? cái nào tốt hơn ? giá phòng ntn ?
Nếu đi chơi Bầu Sấu có an toàn ko ? :)
Ăn uống như thế nào ?
Vật dụng mang đi đường rừng cần những gì ? và nhất là chi phí đi từ Sài Gòn tới rừng Nam Cát Tiên , vui chơi , ăn uống , ngủ nghỉ...

Cám ơn mọi người.

(Những thông tin ở những topic khác không có nhiều thay đổi, do đó bạn cứ đọc các topic về Nam Cát Tiên là có thể lên đường thôi bạn ạ.)

Last edited by a moderator:
Các pác thì em ko biết thế nào, chứ của em mấy vết cắn lành nhanh lắm, chưa tới 1 tuần là sẹo nó mờ đi ah.

An toàn là trên hết mừ bác. Số em nó ko sướng như bác, kiến cắn vết nhỏ cũng sưng vù lên. Bị vắt cắn chắc nổi u, nổi cục quá >_<

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back