What's new

Thông tin du lịch Nam Cát Tiên

Chào các anh chị, em là thành viên mới, tình hình là em cũng mới từ NCT về. Thực sự thì khi đến nơi em hơi thất vọng vì nghĩ NCT là rừng rậm, chỉ có đường mòn ỏ đường rừng nhưng đến nơi thì thấy toàn đường bê tông.
Đoàn tụi em thì nghỉ lại nhà nghỉ ở ngoài, giá cũng rẻ lắm 220K/ đêm phòng tập thể có thể ở 5 đến 6 người. Ăn uống thì cũng được nhưng tiếc là ko thấy đặc sản thịt rừng hay gì gì đó.
Bàu sấu là mục tiêu của tụi em nhưng mà vì thời gian gấp quá, tụi em ko lội vào trong đó được. Chi phí tính ra cũng hơi bị đắt đỏ. Phí mỗi người là 70K, tiền hướng dẫn riêng, tiền xe riêng. Chưa thấy tính tiền lều trai, nhà nghỉ hay ăn uống gì nữa. Thế là tụi em đành gác lại để chuyến sau đi Bàu sấu.
Tụi em chỉ đi tham quan bằng xe đạp và cuốc bộ bên ngoài bìa rừng nên chẳng có cơ hội tiếp xúc với con vắt nào (mặc dù em sợ nó khiếp đi được).
Có mỗi cái tắm suối ở Bến Cự là thú vị, mấy anh trong đoàn nude hết 90% hi' hi'
Ban đêm thì tụi em cầm đèn pin đi lần theo con đường bê tông để vào rừng, nghe cũng ớn ớn xương sống vì trời tối thui, chỉ có sao thui.
Nói chung là ở NCT cũng thú vị, chỉ tiếc cái chưa vào đến Bàu sấu thôi, lúc về em có nói chuyện với 2 pác Tây là nên vào Bàu sấu cho nó đẹp, không bít 2 pác í có đi ko nữa.
Lần tới ai có dịp đi thẳng Bàu sấu NCT thì hú em với nhá

@Mèo Ù: Chúc mừng bạn đến với Nam Cát Tiên! Tuy nhiên, thiếu Bàu Sấu thì cảm nhận về Nam Cát Tiên sẽ hạn chế nhiều. Con đường bê tông bạn đi chỉ dài 10km nên bạn có cơ hội theo 5km đường mòn vào Bàu Sấu trong rừng nguyên sinh. Trên diễn đàn có nhiều bài về Nam Cát Tiên, bạn tham khảo cho chuyến đi tới nhé! :)

@Mèo ú: anh BM đã nói gần hết rồi. Mình chỉ xinh bổ sung thêm 1 ít thông tin là nếu đi Nam Cát Tiên mà không vào Bầu Sấu thì gần như chưa đi (theo ý kiến cá nhân). Nếu bạn ngủ lại đêm ở Bầu Sấu thì nhiều thú vị hơn nữa. Vào đây bạn sẽ đc ăn đặc sản của Bầu là... kính thưa các món cá :D

Mình cực kỳ thích buổi sáng sớm ở Bầu Sấu + ly cafe (hòa tan) => đệ nhất sướng (c)

mình dự định đi nam cát tiên , vào bầu sấu ở nhưng ko dám chèo thuyền ... ko biết có cảm nhận được gì ko nữa ?

Pha một ly cà phê, chuẩn bị ống nhòm hay máy ảnh có ống tele tầm 300mm, ngồi gác chân lên lan can tầng gác cao của trạm kiểm lâm. Trước mắt bạn là khung cảnh tuyệt đẹp của Bàu Sấu trong bình minh hay hoàng hôn...và bạn hãy tự cảm nhận khi đến đó nhé!:)

Pha một ly cà phê, chuẩn bị ống nhòm hay máy ảnh có ống tele tầm 300mm, ngồi gác chân lên lan can tầng gác cao của trạm kiểm lâm. Trước mắt bạn là khung cảnh tuyệt đẹp của Bàu Sấu trong bình minh hay hoàng hôn...và bạn hãy tự cảm nhận khi đến đó nhé!:)

Thôi, thôi, kiểu này mình phải quay lại đây lần nữa thôi, đã 3 năm rồi.:L. Nhớ :F

Lúc nào bác đi, cho em đu theo với (beer)

Nên đi vào mùa mưa mới cảm nhận được mọi thứ..cực khổ, vắt, cảnh đẹp...dự định tháng 9 này mình sẽ lại lên NCT ngủ võng và nghe tiếng mưa đêm. Vài hình ảnh mình đi vào mùa khô năm vừa rồi

Cá rô...bịp.

ngồi uống cafe khuya và chờ cá sấu

ngắm hoàng hôn và ngắm chim

Oài!!!
Lại nhớ NCT, lịch tháng 3 và 4 kín hết rồi, hay là làm cái plan hẹn hò tháng 5 NCT đê. Ai có máu thì lên lịch đê. Ngày giờ các bạn quyết, mình hỗ trợ kĩ thuật cho.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back