What's new
Status
Not open for further replies.
Gấp! Gấp!
Cho mình hỏi có chuyến bay thẳng Sapporo về SGN không ạ? Hay cứ phải về lại Tokyo?
Thanks!

Không có đâu bác ới. rẻ nhất là của Eva cũng 1700USD mà t/s Taipei lâu vãi. Bác làm cái shinkanshen về Tokyo bay thẳng về SGN cho nó lành.

Vâng, chắc phải thế thôi. Nhưng Tokyo-Sapporo có shinkanshen không, tớ tưởng cứ phải đi tàu bình thường chứ.

Vâng, chắc phải thế thôi. Nhưng Tokyo-Sapporo có shinkanshen không, tớ tưởng cứ phải đi tàu bình thường chứ.

Có chứ nhưng phải chuyển tàu thì phải. Cái này bác hỏi kame vì em đi Sap bằng máy bay. hay bác thử quả ferry

@Kame: giúp lãnh đạo quả này với

chào bác lãnh đạo. đi từ Sapporo xuống Hakodate bằng tàu thường (tàu thường không phải là tàu chậm đâu ạ), sau đó thì từ Hakodate đi Tokyo bằng Shin, vèo cái khoảng 4-5 tiếng là tới ạ ^^
Có máy bay từ Sapporo về TP HCM đấy chứ bác
Hoặc bác chọn cái hãng bay JAL, bay từ VN sang Nhật sau đó bay nội địa thì đc giảm gía, và bay tiếp từ Sapporo về SGN

Hokkaido không có shinkansen đâu mà, mà chỉ có tàu nhanh, tàu chậm

Bác VnTuyến đừng có lo, nếu bác đi tàu, sẽ có mấy cái lợi như sau

1. Tiết kiệm được 2 đêm khách sạn bằng cách ngủ trên tàu. Rất ấm và comfort
2. Sáng sớm 6h bác đến Sapporo, khả năng thấy Tuyết rơi cao nhất

Em vừa mới đi Sapporo theo lịch trình như sau:

Sáng từ Tokyo đi Nikko chơi (Di sản văn hóa thế giới) , chiều 4-5h về thì bắt tàu như em Rùa đi Hachinohe, sau đó, sẽ có tàu thường đi từ Hachinohe đi Aomori, sau đó tàu đêm từ Aomori đến Sapporo.
Bác chơi ở đó, (1-2 ngày tùy bác) đến 10h tối bát tàu đềm về đến Aomori vào sáng hôm sau, chuyển tàu sang Hachinohe để đi về đến Tokyo tầm 10h30 sáng.

chào bác lãnh đạo. đi từ Sapporo xuống Hakodate bằng tàu thường (tàu thường không phải là tàu chậm đâu ạ), sau đó thì từ Hakodate đi Tokyo bằng Shin, vèo cái khoảng 4-5 tiếng là tới ạ ^^
Có máy bay từ Sapporo về TP HCM đấy chứ bác
Hoặc bác chọn cái hãng bay JAL, bay từ VN sang Nhật sau đó bay nội địa thì đc giảm gía, và bay tiếp từ Sapporo về SGN

Em chắc nhớ nhầm hakodate với Hachinohe. Hakodate nằm trên Hokkaido rồi nên không có Shinkansen (chắc tại anh giữ lịch tàu của em)(NT)

Em không rõ là Shin hay tàu thường, nhưng chuyến về của em là từ Hakodate lúc 5:00 pm và đến Tokyo lúc 11:00Pm

Chào các bác,

Em muốn hỏi chút về vụ visa đi Nhật. Số là nhỏ bạn em với em, 2 đứa sắp lên đường du hí Nhật Bản khoảng 8,9 ngày. Tụi em đi tour JTB á. Theo em biết thì muốn xin được visa phải có thư mời gì đó từ Nhật. Lạ một chỗ là tụi em đi Nhật theo tour --> mà vẫn cần giấy lý do mời. Vì cái cty này ko phải của VN nên vụ visa tụi em phải lo từ đầu chí đuôi đấy. Em có nhỏ bạn người Nhật bảo sẽ làm giấy lý do mời giúp. Theo các bác em nên apply visa theo diện thăm bạn bè hay là du lịch??

Tại vì mục đích chính là đi theo tour. Nếu mình bảo thăm bạn bè, nó lại bắt chứng minh mối quan hệ. Mà bạn em với nhỏ Nhật thì tất nhiên chưa bao giờ thư từ, email đừng nói chi gặp.

Chú thích: em ko cần giấy lý do mời vì em xin visa từ Úc. Xin visa từ Việt Nam nó yêu cầu cái giấy đó mới đau chứ. Thiệt khổ!

Bác nào giúp tụi em với ạ! Cám ơn nhiều nha!

Chào các bác,

Em muốn hỏi chút về vụ visa đi Nhật. Số là nhỏ bạn em với em, 2 đứa sắp lên đường du hí Nhật Bản khoảng 8,9 ngày. Tụi em đi tour JTB á. Theo em biết thì muốn xin được visa phải có thư mời gì đó từ Nhật. Lạ một chỗ là tụi em đi Nhật theo tour --> mà vẫn cần giấy lý do mời. Vì cái cty này ko phải của VN nên vụ visa tụi em phải lo từ đầu chí đuôi đấy. Em có nhỏ bạn người Nhật bảo sẽ làm giấy lý do mời giúp. Theo các bác em nên apply visa theo diện thăm bạn bè hay là du lịch??

Tại vì mục đích chính là đi theo tour. Nếu mình bảo thăm bạn bè, nó lại bắt chứng minh mối quan hệ. Mà bạn em với nhỏ Nhật thì tất nhiên chưa bao giờ thư từ, email đừng nói chi gặp.

Chú thích: em ko cần giấy lý do mời vì em xin visa từ Úc. Xin visa từ Việt Nam nó yêu cầu cái giấy đó mới đau chứ. Thiệt khổ!

Bác nào giúp tụi em với ạ! Cám ơn nhiều nha!
Nếu đi tour, có thể yêu cầu công ty du lịch gửi giúp giấy xác nhận/ giấy mời nói là bạn sẽ đăng ký tham gia tour.
Nhưng trong trường hợp này cần chứng minh tài chính
Bạn tham khảo thêm ở đây
http://dulich.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=176663&ChannelID=384

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07