What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Hôm qua mình về phát hiện ra form application có mục "Date and duration of previous stay in Japan", mình đã quên ko điền "NO" khi mình chưa đi Nhật lần nào.
Và mục người mời và người bảo lãnh mình để trống ko điền gì, thay vì điền N/A.
Lại thêm một lo lắng nữa, liệu mình gọi cho đại sứ quán bảo nộp lại tờ application có được ko nhỉ?
Mình đã mua vé rồi, nếu fail vì lí do này thì chết mất.

Năm 2016 mình nộp (đi Nhật lần đầu), hai mục đó mình cũng để trống, không điền gì cả. Năm 2018 mình nộp, mục người bảo lãnh mình cũng để trống. Hai lần mình đều được visa nên mình không nghĩ có vấn đề gì đâu.

Năm 2016 mình nộp (đi Nhật lần đầu), hai mục đó mình cũng để trống, không điền gì cả. Năm 2018 mình nộp, mục người bảo lãnh mình cũng để trống. Hai lần mình đều được visa nên mình không nghĩ có vấn đề gì đâu.
@Evelyn: Bạn đúng là "cứu tinh" của mình :). May sao những mistake của mình gặp bạn đều có experience . Mình bớt lo đi rồi. Hy vọng đại sứ quán Hà Nội cũng duyệt cho trường hợp của mình như bạn. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Bạn xin Visa dạng tự túc hay có thư mời vậy. Họ có nói nguyên nhân tại sao lại rớt không bạn
Mình xin tự túc, không có thư mời, hôm đó vô đóng tiền xong ngồi đợi 1 tiếng, rồi đọc tên mình lên trả passport rồi bảo không được cấp, kiểm tra lại tiền rồi thôi ah. Bạn xin được không?

Mình vừa xin lại thành công. Trường hợpcủa mình là :
- lần đầu mình xin du lịch tự túc, bạn đồng hành với mình là bạn gái người Hàn Quốc. Hồ sơ mình đầy đủ theo dạng tự túc. Ngoài ra còn có thêm passport của bạn gái. Giấy chứng nhận công việc và thư chứng minh quan hệ. Sổ tk mình nộp : 100tr --> rớt.
- lần thứ hai, mình xin thư mời, phía vn tự chi trả : nộp 2 sổ. 1 sổ 100tr, 1 sổ 200tr --> đậu.
Theo mình nghĩ, du lịch theo dạng tự túc mà nộp ít tiền thì họ sẽ không duyệt. Đây chỉ là phỏng đoán, nhưng đúng là Nhật dạo này khó thật.

Mình vừa xin lại thành công. Trường hợpcủa mình là :
- lần đầu mình xin du lịch tự túc, bạn đồng hành với mình là bạn gái người Hàn Quốc. Hồ sơ mình đầy đủ theo dạng tự túc. Ngoài ra còn có thêm passport của bạn gái. Giấy chứng nhận công việc và thư chứng minh quan hệ. Sổ tk mình nộp : 100tr --> rớt.
- lần thứ hai, mình xin thư mời, phía vn tự chi trả : nộp 2 sổ. 1 sổ 100tr, 1 sổ 200tr --> đậu.
Theo mình nghĩ, du lịch theo dạng tự túc mà nộp ít tiền thì họ sẽ không duyệt. Đây chỉ là phỏng đoán, nhưng đúng là Nhật dạo này khó thật.
Ohm, mình nộp hồ sơ mẹ mình và mình, sổ tiết kiệm mỗi người khoảng 130tr thôi ah, hai mẹ con đã đi hết Đông Nam Á, Hàn Quốc, Đài Loan, Trung Quốc, Nepal, Maldives, Srilanka; mà rớt cũng không rõ lý do. Khổ thật!

Ohm, mình nộp hồ sơ mẹ mình và mình, sổ tiết kiệm mỗi người khoảng 130tr thôi ah, hai mẹ con đã đi hết Đông Nam Á, Hàn Quốc, Đài Loan, Trung Quốc, Nepal, Maldives, Srilanka; mà rớt cũng không rõ lý do. Khổ thật!
mình nộp làn 3 là đậu nhe, nhưng do có thư mời từ bạn mình ở Nhật gửi về, và mình chứng minh tới 300tr sổ tk, passport mình còn đóng thêm, châu âu, hongkong, Hàn Quốc và vãn còn visa Hàn Quốc mutiple, nên mình hiểu Nhật rất nghi ngờ nhưng có bão lãnh ok hết

Các bạn rớt là rớt ở lãnh sự quán TPHCM hay rớt ở đại sứ quán Hà Nội . Có ai nộp ở Hà Nội không ???? Sao mình nộp thấy giấy tờ y chang trang web lãnh sự yêu cầu thôi cũng thấy cho đậu mà . Hic ham vé rẻ mua năm sau tháng 11 đi tiếp mà đọc thấy rớt thấy sợ quá :(((;

Mình nộp diện du lịch tự túc tháng 7/2018 . Mình trước giờ chỉ đi lòng vòng ĐNÁ, và nộp visa Nhật là lần đầu.
Cũng chứng minh đầy đủ như website yêu cầu, sổ tk 200mil, hiện đang làm việc tại 01 tập đoàn lớn của Nhật từ 2015.
Mình nộp qua đại lý ủy thác có trong danh sách của LSQ.

Và rớt cái ạch. Buồn kinh khủng mọi người ạ.
Thậm chí mình còn không nhận được điện thoại phỏng vấn luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,113
Latest member
4AuFa
Back