What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

mọi người cho mình hỏi các giấy tờ xin visa như: tờ khai và lịch trình phải điền bằng tiếng anh theo mẫu của LSQ thì hợp đồng lao động, bảng lương (mình nhận lương bằng tiền mặt nên ko có sao kê). đơn xin nghỉ phép, xác nhận việc làm thì mình nộp bản tiếng việt đc ko ạ? hay phải song ngữ hay phải dịch thuật công chứng ạ? mình cảm ơn.

Xin visa Nhật bây giờ không cần phải dịch thuật công chứng, toàn bộ hồ sơ bằng tiếng Việt ok nhé!

Với các bạn đã mua vé máy bay muốn chắc chắn phần visa có thể inbox hoặc alo Shachou/0913010001, Shachou sẽ hỗ trợ thư mời tour đoàn, đảm bảo ra visa mới thu tiền, không thu bất cứ khoản nào trước, tỷ lệ không dám nói 100% nhưng 99% đã đỗ kể cả trường hợp bị trượt sau 6 tháng xin lại.

Xin visa Nhật bây giờ không cần phải dịch thuật công chứng, toàn bộ hồ sơ bằng tiếng Việt ok nhé!

Với các bạn đã mua vé máy bay muốn chắc chắn phần visa có thể inbox hoặc alo Shachou/0913010001, Shachou sẽ hỗ trợ thư mời tour đoàn, đảm bảo ra visa mới thu tiền, không thu bất cứ khoản nào trước, tỷ lệ không dám nói 100% nhưng 99% đã đỗ kể cả trường hợp bị trượt sau 6 tháng xin lại.
C ơi, e đax inbox c rồi đấy ạ? C cho e hỏi cả phí xin thư mời tour đoàn với ạ, tại nhóm bọn e 6 người mua vé rồi ạ?

cho em hỏi tí, đi nộp mang dịch công chứng đi được không ạ hay phải mang bản copy và bản gốc để so sánh?
Thanks
Hai phương án đều được chấp nhận bạn nhé!
1. Nộp bản công chứng tiếng Việt, nếu có sẵn dịch công chứng thì mang đi nộp cho đẹp hồ sơ.
2. Nộp bản copy kèm bản gốc để người nhận hồ sơ đối chiếu luôn.

Lưu ý Nhật chỉ cần tiếng Việt không cần tiếng Anh, không cần dịch công chứng nên nếu bạn nào có sẵn bản dịch thì nộp còn không không cần dịch làm gì cho phí tiền ra nhé!

C ơi, e đax inbox c rồi đấy ạ? C cho e hỏi cả phí xin thư mời tour đoàn với ạ, tại nhóm bọn e 6 người mua vé rồi ạ?

Bạn Loan inbox cho mình nha. Mình đi 1 mình. đang là nhân viên văn phòng. đã du học Nhật 4 năm,về nước năm 2016. có visa Hàn multiply 5 năm. tới 2022.

Cả nhà ơi, cho mình hỏi một chút với ạ:

Mình sắp tới định đi Nhật, và hiện cũng có bạn bên Nhật sẵn sàng viết thư mời mình (bạn này đang lấy chồng người Nhật và ở lại luôn). Lúc mình lên website của LSQ Nhật tại TPHCM xem thông tin thì xem được thông tin như trong link này đây: http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/vn/visa/dulich_v.htm

1 - Nó có chia ra làm 2 loại là visa thăm người quen và visa du lịch, mình đang muốn apply theo kiểu du lịch nhưng sẽ có thêm 1 giấy mời từ bạn mình ở Nhật để đảm bảo đc visa, vậy cho mình hỏi giấy mời đó là mình làm theo mẫu này http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/visa/visa_shohei_riyuusho.pdf phải không ạ? Hay là dùng mẫu khác ạ?

2 - Nếu xin visa đi du lịch nhưng có kèm theo giấy mời từ bạn mình ở Nhật thì mình có còn cần phải thêm cái lịch trình bằng tiếng Nhật mà bên visa thăm người quen bắt buộc không ạ? (là cái này đây: http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/visa/visa_taizai_yotei_hyo.pdf). Mình đang ngại vì chỉ nhờ bạn mình làm thư mời là phiền lắm rồi mà giờ bắt bạn ấy phải làm cả cái lịch trình bằng tiếng Nhật nữa thì phiền quá, nên nếu được thì mình đang muốn tự làm lịch trình bằng tiếng anh rồi nộp luôn, nhưng trong lịch trình sẽ có phần đến thăm nhà bạn ấy.

3. Thư mời là bạn mình phải in ra và điền bằng tay vào, sau đó kí và đóng dấu rồi gửi theo đường bưu điện về đây phải không ạ? Vậy nếu giờ mình nói bạn mình gửi về luôn nhưng dự định đến đầu tháng 10 mình mới xin visa thì cái thư mời đó có còn dùng được không ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều, lần đầu đi nên hoang mang quá chẳng biết sao, lại đọc thấy mọi người failed nhiều quá nên càng hoang mang hơn. Mong được hồi âm từ mọi người lắm ạ :)

huhu không có ai có kinh nghiệm về vụ này hết ạ? :( nếu có ai biết chút thông tin về những gì mình hỏi thì chia sẻ cho mình với nhé, mình thật sự rất cảm ơn ạ :(

huhu không có ai có kinh nghiệm về vụ này hết ạ? :( nếu có ai biết chút thông tin về những gì mình hỏi thì chia sẻ cho mình với nhé, mình thật sự rất cảm ơn ạ :(
Bắt buộc phải có tờ lịch trình bạn bạn ghi bằng tiếng Nhật nhé b ơi. Năm ngoái m cũng làm vía diện thư mời đó. B chịu khó lội lại tầm 10-20 trang trước để đọc. Nhiều ng chia sẻ rồi b ạ

Mình nộp tự túc Nhật 2 lần, ko hề có thư mời hay bảo lãnh, lịch trình cũng bằng TAnh thôi mà vẫn đậu nè

Bắt buộc phải có tờ lịch trình bạn bạn ghi bằng tiếng Nhật nhé b ơi. Năm ngoái m cũng làm vía diện thư mời đó. B chịu khó lội lại tầm 10-20 trang trước để đọc. Nhiều ng chia sẻ rồi b ạ

năm ngoái cả nhà mình xin tự túc ko thư mời, tất cả hồ sơ bằng tiếng anh và tiếng việt. Lịch trình bằng tiếng Anh, và cả nhà mình đều được cấp visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back