What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Theo mình nghĩ nói là rất dễ cũng không đúng vì hôm qua đi nhận cũng có nhiều TH ko có visa, quan trọng là mình chứng minh tốt về nghề nghiệp, thu nhập, tài chính, lịch trình cần nêu rõ ràng địa điểm - cách đi lại - chi phí thì ok
Ý m k phải là xin dễ, mà ý mình là dịch vụ ở đây k phải là quyết định, tốn tiền cho dịch vụ chỉ vô ích.Trượt hay được hay không hoàn toàn là do mình.
Mình thấy nhiều bác lên đây chém hồ sơ này nọ k được đâu, phải đã từng đi Mỹ, Úc, Châu Âu này nọ... Nh người cũng có
mình vừa rớt visa Nhật tự túc lần 2. buồn ghê. trường hợp của mình là nữ, độc thân, xin đi tự túc một mình cuối tháng 11.
mình đã đi Nhật 1 lần (công tác) vào năm 2014. đã du lịch ĐNA và HK, ĐL, HQ, Uc.
hiện tại đang làm freelance phiên dịch tiếng Anh - Nhật, đã có bằng tiếng Nhật N2 và có nộp chứng minh giao dịch công việc cũng như nhận lương với từng khách hàng.
thu nhập mỗi tháng hơn 30tr, sổ tk 100tr, tài khoản giao dịch khoảng 280tr.
lịch trình mất gần 3 ngày để soạn, chi tiết thời gian cũng như số tiền từng chặn luôn.

Cho mình hỏi có bạn nào làm freelance mà xin visa tự túc (không thư mời) đậu không ạ? Nếu rớt 2 lần như mình (tháng 11/2017 và 9/2018), thì năm sau xin lại có bị ảnh hưởng không? Cảm ơn các bạn!

Thông tin như vậy thì quá nhiều lý do để ngta tin bạn có thể ở lại Nhật.
Biết Tiếng Nhật, nghề nghiệp thì lại là phiên dịch, sang Nhật hoàn toàn vẫn làm được, thậm chí lương còn cao hơn ở VN.
K có mối ràng buộc gì ở VN để phải quay về.
Yếu tố quan trọng nhất khi xin visa là yếu tố ràng buộc ở VN để phải quay về, k phải là việc đã từng đi đâu, làm được bao nh tiền/tháng.

mình vừa rớt visa Nhật tự túc lần 2. buồn ghê. trường hợp của mình là nữ, độc thân, xin đi tự túc một mình cuối tháng 11.
mình đã đi Nhật 1 lần (công tác) vào năm 2014. đã du lịch ĐNA và HK, ĐL, HQ, Uc.
hiện tại đang làm freelance phiên dịch tiếng Anh - Nhật, đã có bằng tiếng Nhật N2 và có nộp chứng minh giao dịch công việc cũng như nhận lương với từng khách hàng.
thu nhập mỗi tháng hơn 30tr, sổ tk 100tr, tài khoản giao dịch khoảng 280tr.
lịch trình mất gần 3 ngày để soạn, chi tiết thời gian cũng như số tiền từng chặn luôn.

Cho mình hỏi có bạn nào làm freelance mà xin visa tự túc (không thư mời) đậu không ạ? Nếu rớt 2 lần như mình (tháng 11/2017 và 9/2018), thì năm sau xin lại có bị ảnh hưởng không? Cảm ơn các bạn!

Rất nhiều trường hợp freelancer vẫn có visa bình thường bạn nhé!
Mấu chốt ở đây là bạn xin visa trong Sài Gòn, trong đó đang hạn chế không cho xin du lich tự túc, bạn chỉ cần nhờ bạn bè làm cho cái thư mời là đỗ visa.
Hồ Chí Minh có thể xin lại ngay, không cần chờ 6 tháng như Hà Nội, đây là điểm rất khác biết mà Shachou luôn nhấn cho mọi người, nhất là các bạn trên diễn đàn Phượt có thể xin lại được visa để kịp lịch trình.
Còn việc có qua dịch vụ hay không do các bạn tự quyết định, bạn nào tự tin hồ sơ thì chỉ cần inbox vào câu hỏi thêm thủ tục thiếu gì, Shachou sẽ hỗ trợ online bằng email hoặc Zalo đến khi nộp xong xuôi.
Bạn nào không tự tin hoặc hồ sơ từng có vết muốn chắc chắn có visa, nhất là với các bạn đã book vé xong xuôi thì nên nhờ qua dịch vụ, tốn một chút nhưng đảm bảo tỷ lệ có visa cao hơn, đặc biệt là chọn dịch vụ bên nào có visa mới thu tiền nhé các bạn, không visa hoàn toàn không thu phí.
Shachou thì có kinh nghiệm khoảng vài ngàn hồ sơ xin Nhật các thể loại, ngày nào cũng có hồ sơ vào xin nên thông tin cập nhật của mình lúc nào cũng mới từng ngày.

cảm ơn bạn Shachou và mọi người đã comment tin nhắn của mình ạ.
Mình có nhắn tin riêng cho bạn Shachou để xin ý kiến. Bạn kiểm tra giúp mình với. Cảm ơn bạn rất nhiều!

Có bạn nào đã xin visa Multi , dạng tự túc chưa, cho mình hỏi kinh nghiệm nộp hso với :).Tks các bạn.
Đi Nhật trên 2 lần, lần thứ 3 có thể xin được multi 1 năm dạng gì cũng được tại Đại sứ quán Hà Nội.
Lãnh sứ quán xin dạng tự túc không cho đâu bạn nhé trừ khi hồ sơ có visa Châu Âu, Mỹ và các nước khác cũng như năng lực tài chính thật tốt và chủ doanh nghiệp.
Cần gì nữa bạn cứ thông tin trên này mình sẽ trả lời, hồ sơ du lịch tự túc thì trong website có viết rõ danh mục hồ sơ, bạn cứ chuẩn bị theo đúng như vậy là ok.
Shachou

Đi Nhật trên 2 lần, lần thứ 3 có thể xin được multi 1 năm dạng gì cũng được tại Đại sứ quán Hà Nội.
Lãnh sứ quán xin dạng tự túc không cho đâu bạn nhé trừ khi hồ sơ có visa Châu Âu, Mỹ và các nước khác cũng như năng lực tài chính thật tốt và chủ doanh nghiệp.
Cần gì nữa bạn cứ thông tin trên này mình sẽ trả lời, hồ sơ du lịch tự túc thì trong website có viết rõ danh mục hồ sơ, bạn cứ chuẩn bị theo đúng như vậy là ok.
Shachou
À,về thủ tục mình đã hỏi trực tiếp người nhận hồ sơ lúc mình nộp visa (lần1). Cán bộ trả lời là phải đi Nhật tối thiểu 1 lần, và đưa cho mình một đơn theo mẫu. Thông tin mình hỏi là ở ĐSQ tại HN nhé.Ý mình muốn hỏi là có cần lưu ý gì k thôi, vì có bạn làm theo y/c như vậy mà vẫn k được multi.

Tks bạn

Mọi người cho em hỏi ạ, em mở lớp dạy kèm ở nhà, nhận học phí bằng tiền mặt thì làm sao chứng minh được công việc ạ?

Hồ sơ bạn đẹp như thế này, đủ giấy tờ chứng minh quan hệ anh chị em họ hàng và nộp qua Đại sứ quán ok bạn nhé!
Trường hợp không muốn tự túc nộp cứ inbox mình hướng dẫn hỗ trợ nộp hoặc alo số 0913010001 không cần qua bảo lãnh tour đoàn cho tốn kém chi phí. Mình đang đi chơi nên sau 1/10 điện thoại mới liên lạc được hoặc zalo mình theo số đó.

Bạn liên lạc thử HD Bank mình thấy tụi đó linh động nhất còn không thử hỏi bên SHB hoặc Eximbank xem bạn nhé!

Shachou
Mình cám ơn bạn nhé, có gì cần hỗ trợ mình inbox bạn nhé.

Hồ sơ k cần công chứng bạn nhé, chỉ cần bản photo, cẩn thận cầm theo bản gốc để nhân viên ĐSQ đối chiếu (như mình thì nhân viên ĐSQ k yêu cầu bản gốc đối chiếu). K cần dịch luôn nhé, bản Tiếng Việt okie luôn.
Nhà m còn mỗi m là từng đi Hàn là nước cũng gọi phát triển, còn mẹ mình và chị gái còn mới chỉ có 1-2 nước ĐNA vẫn được.
Mình cám ơn nhé.

Nếu 2 người là ruột thịt thì chỉ cần 1 người lên nộp chung, người còn lại ĐSQ k quan tâm.
Nếu là bạn bè thì nh khả năng phải cả 2 người đi lên nộp, coi như 2 người bình thường.

Mình vừa nộp hs và lấy visa chiều nay xong. Mình nộp cùng 2 ng bạn, lấy 1 số và nộp cùng nhau có điều phải đi in ảnh màu để chứng minh là bạn bè từ trước, mình in luôn 2 ảnh cả nhóm đi Hàn và Đài Loan cùng nhau, ok luôn 8 ngày có visa. Vụ in ảnh là đến đó nhân viên đsq yêu cầu mình in xong mới nhận hồ sơ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back