What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Các bạn rớt là rớt ở lãnh sự quán TPHCM hay rớt ở đại sứ quán Hà Nội . Có ai nộp ở Hà Nội không ???? Sao mình nộp thấy giấy tờ y chang trang web lãnh sự yêu cầu thôi cũng thấy cho đậu mà . Hic ham vé rẻ mua năm sau tháng 11 đi tiếp mà đọc thấy rớt thấy sợ quá :(((;

Chưa gì đã mua hả ? Vé rẻ còn không ? cho mình link được không ?
Những ai đã xin đc 1 lần, những lần sau tương đối dễ hơn 1 tí đó.

Mình nộp diện du lịch tự túc tháng 7/2018 . Mình trước giờ chỉ đi lòng vòng ĐNÁ, và nộp visa Nhật là lần đầu.
Cũng chứng minh đầy đủ như website yêu cầu, sổ tk 200mil, hiện đang làm việc tại 01 tập đoàn lớn của Nhật từ 2015.
Mình nộp qua đại lý ủy thác có trong danh sách của LSQ.

Và rớt cái ạch. Buồn kinh khủng mọi người ạ.
Thậm chí mình còn không nhận được điện thoại phỏng vấn luôn.

Theo mình trước khi nộp, mình sẽ chụp lại toàn bộ hồ sơ mình nộp. nếu rớt mình sẽ ngồi phân tích là có sai sót ở điểm nào không.
Nếu phân tích mà vẫn không ra điểm sai sót nào thì mình nghĩ là do xui. bên lsq làm việc cảm tính là chính. Chỉ cần có hồ sơ người mời là gần như đậu 99%.(1% là mình nghĩ họ sai sót :))).

Chưa gì đã mua hả ? Vé rẻ còn không ? cho mình link được không ?
Những ai đã xin đc 1 lần, những lần sau tương đối dễ hơn 1 tí đó.
Uh mình mua trước gần như cả năm . Lần đi tháng 10 năm 2018 là mình mua của china southern airlines multicity qua osaka về tokyo hết 4tr5 từ 11/2017 . Đợt này mùnh mua của vj tổng cộng hết 3tr772 gồm 3 chuyến sgn-han, han-nrt , kix -sgn đầu t11/2019 . Tính ra nếu có hành lý thì bay mấy hãng truyền thống như china southern vẫn sướng hơn dù quá cảnh ở quảng châu cũng có 2 tiếng thôi , nhưng năm nay ko thấy nó sale . Bạn like fb của vietjet để camh mua mấy vé 0 đồng của nó đó .

- Cho minh hỏi, mình tính nộp tờ khai visa loại có code nhưng ko chắc mẫu này có thịnh hành ko ạ? mình đã in ra rồi nhưng rất phân vân vì thấy nhìu bạn vẫn nộp loại ko có code ạ. xin cho mình lời khuyên.
- Minh đánh máy hết toàn bộ chỉ chừa lại chỗ ngày nộp và chữ kí phía dưới cùng tờ khai sẽ viết tay, vì khi nào vào đc LSQ bấm số rùi mình mới ghi ngày chứ ko dám dánh máy luôn chỗ ngày ạ, như vậy có dc ko ạ? và trong hộ chiếu mình có kí tên (ghi cả họ tên) vậy lúc mình kí tờ khai mình phải kí giống y chan trong hộ chiếu ạ (ký và ghi rõ họ tên) đúng ko ạ?
- Và lịch trình của mình ở đến 2 ks khác nhau thì ở mục "Names and addresses of hotels or persons with whom applicant intends to stay" trong tờ khai mình chỉ điền thông tin 1 cái ks đầu tiên mình ở thôi có đc ko ạ (mình muốn đền 2 cái cũng ko đủ chỗ ạ).

MInh nộp qua LSQ HCM ạ. Cám ơn các bạn.

Last edited:
- Cho minh hỏi, mình tính nộp tờ khai visa loại có code nhưng ko chắc mẫu này có thịnh hành ko ạ? mình đã in ra rồi nhưng rất phân vân vì thấy nhìu bạn vẫn nộp loại ko có code ạ. xin cho mình lời khuyên.
- Minh đánh máy hết toàn bộ chỉ chừa lại chỗ ngày nộp và chữ kí phía dưới cùng tờ khai sẽ viết tay, vì khi nào vào đc LSQ bấm số rùi mình mới ghi ngày chứ ko dám dánh máy luôn chỗ ngày ạ, như vậy có dc ko ạ? và trong hộ chiếu mình có kí tên (ghi cả họ tên) vậy lúc mình kí tờ khai mình phải kí giống y chan trong hộ chiếu ạ (ký và ghi rõ họ tên) đúng ko ạ?
- Và lịch trình của mình ở đến 2 ks khác nhau thì ở mục "Names and addresses of hotels or persons with whom applicant intends to stay" trong tờ khai mình chỉ điền thông tin 1 cái ks đầu tiên mình ở thôi có đc ko ạ (mình muốn đền 2 cái cũng ko đủ chỗ ạ).

MInh nộp qua LSQ HCM ạ. Cám ơn các bạn.
Tờ khai visa mình dùng loại không code nên không rõ tờ khai của bạn thế nào. Mình download tờ khai từ trang web của LSQ luôn.
Bạn viết tay ngày nộp ok nhé. Chữ ký thì như trong hộ chiếu.
Khách sạn thì bạn ghi thông tin ksan đầu tiên trong form xin visa. Trong lịch trình thì bạn điền thông tin cả 2 ksan.

Mình nộp diện du lịch tự túc tháng 7/2018 . Mình trước giờ chỉ đi lòng vòng ĐNÁ, và nộp visa Nhật là lần đầu.
Cũng chứng minh đầy đủ như website yêu cầu, sổ tk 200mil, hiện đang làm việc tại 01 tập đoàn lớn của Nhật từ 2015.
Mình nộp qua đại lý ủy thác có trong danh sách của LSQ.

Và rớt cái ạch. Buồn kinh khủng mọi người ạ.
Thậm chí mình còn không nhận được điện thoại phỏng vấn luôn.
Mình cũng giống b5n, không cấp là thôi, chứ không có phỏng vấn gì hết!

Tờ khai visa mình dùng loại không code nên không rõ tờ khai của bạn thế nào. Mình download tờ khai từ trang web của LSQ luôn.
Bạn viết tay ngày nộp ok nhé. Chữ ký thì như trong hộ chiếu.
Khách sạn thì bạn ghi thông tin ksan đầu tiên trong form xin visa. Trong lịch trình thì bạn điền thông tin cả 2 ksan.
Tờ khai mình cũng download từ web LSQ, mà khổ nổi cái loại ko có code cái phần địa chỉ cty ko đủ chỗ để mình đánh máy, còn loại có code rất hoàn chỉnh đủ chỗ để đánh hết. Mình vào web ĐSQ HN thì thấy hướng dẫn bên đấy ghi rõ iu cầu nộp loại có code, nhưng trong LSQ SG thì ko iu cầu, nhưng h mình in tờ có code (vì nó hoàn chỉnh) để nộp trong LSQ SG ko biết có sao ko nhĩ, ko bít có thêm code thì khác nhau gì ko. Còn nếu ko đc nữa thì chắc mình phải in tờ ko code ra rùi tự viết tay hoặc lên LSQ xin mẫu tờ khai của họ, hixx

Tờ khai mình cũng download từ web LSQ, mà khổ nổi cái loại ko có code cái phần địa chỉ cty ko đủ chỗ để mình đánh máy, còn loại có code rất hoàn chỉnh đủ chỗ để đánh hết. Mình vào web ĐSQ HN thì thấy hướng dẫn bên đấy ghi rõ iu cầu nộp loại có code, nhưng trong LSQ SG thì ko iu cầu, nhưng h mình in tờ có code (vì nó hoàn chỉnh) để nộp trong LSQ SG ko biết có sao ko nhĩ, ko bít có thêm code thì khác nhau gì ko. Còn nếu ko đc nữa thì chắc mình phải in tờ ko code ra rùi tự viết tay hoặc lên LSQ xin mẫu tờ khai của họ, hixx

Mình nộp visa cuối tháng 10/2018, cũng không thấy yêu cầu gì về code. Nếu bạn đã download mẫu từ chính trang của LSQ thì không có vấn đề gì đâu.

Chắc ăn thì bạn cứ làm 02 mẫu đem lên khi nộp hồ sơ. Khi nộp bạn hỏi xem LSQ có yêu cầu về code không rồi quyết định nộp bản nào.
Hoặc giờ bạn cứ gọi thẳng lên hotline của LSQ hỏi xem sao.

Mình chuẩn bị nộp hồ sơ xin visa ở LSQ tại HCM...Không biết tình hình dạo này xin Visa có khó khăn gì không mọi người...

Last edited:
Mình chuẩn bị nộp hồ sơ xin visa ở LSQ tại HCM...Không biết tình hình dạo này xin Visa có khó khăn gì không mọi người...

Theo mình nên chuẩn bị tài chính đủ mạnh nhé. Kỳ trước mình nộp 1 tk 100tr bị rớt. sau nộp 2 sổ, 1 sổ 100tr, 1 sổ 300tr, liền đậu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back