What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Chào cả nhà em có chuyến đi nhật vào ngày 6/2/2019 sắp tới, em có cái lăn tăn thế này sáng lúc 8h30 em tới osaka làm thủ tục ra ngoài cũng tầm 1 tiếng (em ở kyoto trước) em tính xách va li tới universal studio luôn. Ở ngoài đó chắc có Locker vali chứ nhỉ ACE em xem thông tin là có. Có anh chị nào đã xài Locker khu Universal chưa ạ. Thứ 2 nữa là ở vùng kansai này em xài Icoca là ok chứ ạ quẹt hầu như tất cả tàu trừ tàu Shin thôi đúng không ạ.
Em cảm ơn cả nhà hỗ trợ

MÌnh không có ý kiến vì lịch trình của bạn, bạn cứ tìm hiểu rồi sẽ lên được 1 lịch trình hợp lý nhất. Tuy nhiên mình recommend bạn sử dụng Kansai thru pass. Do thời gian của bạn chỉ chuyên vùng Kansai nên mình thấy dùng thẻ này rất hợp lý. Có 2 loại 2 ngày và 3 ngày, chú ý là không cần phải là những ngày liên tiếp nhau, nên bạn có thể dùng nó để đi 2 chiều từ sân bay về bất kỳ TP nào trong list của bạn, ngoài ra nên dùng thẻ này cho những ngày đi những TP xa. Bạn xem cái list train và bus mà thẻ này có thể dùng thì sẽ choáng với mức độ tiện lợi của nó. Mình đã dùng nó để quần thảo Kobe, Nara, Osaka và đi sân bay, tiếc là chưa đi Himeji vì thời gian không cho phép, nhưng thẻ này mà đi Himeji thì rất hời.
Bạn có thể tham khảo ở đây:

http://www.surutto.com/tickets/kansai_thru_english.html
bạn cho mình hỏi Kansai Thru pass xài được all train bao gồm luôn JR ko bạn

bạn cho mình hỏi Kansai Thru pass xài được all train bao gồm luôn JR ko bạn
Không bạn nhé, tuy nhiên Nhật có rất nhiều hệ thống train khác nhau và cái pass này thì nó cover hết vùng Kansai luôn. Đi Nhật mình chỉ cần tham khảo các trang này là yên tâm đi lại không sợ trật đi đâu hết.
http://www.hyperdia.com
https://www.japan-guide.com/

Cho mình hỏi nộp hồ sơ visa có 1 mục là Xác nhận lương của cơ quan có thẩm quyền vậy là giấy do bên nào cấp? Mình có cần phải nộp giấy nghỉ phép ko?

Cho mình hỏi nộp hồ sơ visa có 1 mục là Xác nhận lương của cơ quan có thẩm quyền vậy là giấy do bên nào cấp? Mình có cần phải nộp giấy nghỉ phép ko?

Xác nhận lương thì bạn có thể nhờ cty xác nhận rồi đóng mộc cũng được nếu như bên bạn không thể sao kê qua ngân hàng. Mình cũng mới có visa hôm t6 tuần trước ko thư mời, cũng nhờ bên cty xác nhận lương.

Nhật bản là nước mà tạo ra nhiều gói di chuyển nhất mình từng đi qua . Osaka có osaka amazing pass , kyoto có widepass . Rồi vùng kansai có kansai thur pass . Mỗi thẻ đều có ưu khuyết điểm của nó . Và trên trang web của mỗi thẻ đều có bảng đồ và chỉ dẫn tiếng anh luôn . Tuỳ theo nhu cầu mà các bạn mua . Mình đi nhật 11 ngày đi osaka , kobe , himeji , kyoto , nara , uji , shirawago , fuji , tokyo , nikko . Mình thấu mua loại vé vùng sẽ rẻ hơn rất nhiều . Đừng đọc mấy bài chia sẻ mà mua jrpass xài , rất phí

Nhật bản là nước mà tạo ra nhiều gói di chuyển nhất mình từng đi qua . Osaka có osaka amazing pass , kyoto có widepass . Rồi vùng kansai có kansai thur pass . Mỗi thẻ đều có ưu khuyết điểm của nó . Và trên trang web của mỗi thẻ đều có bảng đồ và chỉ dẫn tiếng anh luôn . Tuỳ theo nhu cầu mà các bạn mua . Mình đi nhật 11 ngày đi osaka , kobe , himeji , kyoto , nara , uji , shirawago , fuji , tokyo , nikko . Mình thấu mua loại vé vùng sẽ rẻ hơn rất nhiều . Đừng đọc mấy bài chia sẻ mà mua jrpass xài , rất phí
mình cũng thấy vậy nhưng thực sự xem các loại thẻ hoa mắt luôn, nên muốn nhờ mọi người tư vấn
Mình đi Osaka, Nara, Kyoto, Nagoya, Tokyo và còn 1 ngày muốn đi ngắm hoa anh đào, vì mình đi khá muộn 13-20/4 nên chắc phía Bắc mới còn hoa. Bạn tư vấn giúp mình nên mua thẻ nào với

Chào bạn,
1. Về lịch trình, mình thấy ngày 1,2,4 hơi dày. Mỗi điểm tham quan ở Nhật mình nghĩ bạn nên dành 2-3h, chưa tính thời gian di chuyển.
2. Với lịch trình của bạn, mình nghĩ bạn nên dùng Icoca card (ngày 1-2-3), Takayama - Hokuriku pass (ngày 3-4, riêng ngày 3 thì từ Kyoto đi Kanazawa thay vì đi Nagoya. Và ngày 4 đi từ Kanazawa đến Shirakawago). Rồi mua vé lẻ đến Tokyo. Bạn liệt kê giá vé ra rồi tính xem có lợi hơi rail pass 7 ngày không.
3. Năm 2016 mình đi đầu tháng 4 là dịp peak của hoa anh đào ở Tokyo. Đến tầm 7/4 sang Kyoto thì đã gần hết hoa.
4. Bạn nộp sổ tiết kiệm + xác nhận số dư sổ tiết kiệm.
Cảm ơn bạn
Cho mình hỏi thẻ Icoca là dạng mua nhiều nên dc giảm giá đúng ko? chứ ko phải mấy loại all pass. Bọn mình đi tour Shirakawa Village and Takayama, lịch trình của họ khởi hành từ Nagoya nên mình chọn tới đó. Mình biết là bọn mình đi muộn 13-20/4 nên có để một ngày trống muốn đi ngắm hoa, chắc ở phía Bắc thì còn

Cảm ơn bạn
Cho mình hỏi thẻ Icoca là dạng mua nhiều nên dc giảm giá đúng ko? chứ ko phải mấy loại all pass. Bọn mình đi tour Shirakawa Village and Takayama, lịch trình của họ khởi hành từ Nagoya nên mình chọn tới đó. Mình biết là bọn mình đi muộn 13-20/4 nên có để một ngày trống muốn đi ngắm hoa, chắc ở phía Bắc thì còn
Chào bạn
Thẻ Icoca là thẻ nạp tiền vào, dùng đến đâu thì trừ đến đó. Mình thấy đi lại trong khu Kyoto - Osaka tiền tàu không nhiều lắm nên mình vẫn dùng thẻ Icoca để đi tàu nào cũng được. Các loại pass vùng thường sẽ chỉ bao gồm một số loại tàu nên phải chú ý, khá rắc rối.
Nếu bạn đi tour từ Nagoya thì Takayama-Hokuriku sẽ không tận dụng được. Mình nghĩ bạn cứ mua vé lẻ Kyoto - Nagoya và Nagoya - Tokyo.

Minh xin hỏi là mình làm2 đon 1 nghi phep và xac nhận ( đều song ngữ) nhưng đơn xin nghỉ phép of e mà cty kh chịu ký và nói sai, kh cần và chỉ chịu ký bên đơn xác nhận. Vậy mình tính dùng đơn nghỉ phép đó cho anh quản lý truc tiếp của mình ký nhưng không có dấu mộc của cty vậy có hợp lệ kh ạ ? mặc dù bên đơn xác nhận nghề nghiệp mình có ghi là "cty xác nhận ông A thông tin trên đung để tạo điều kiện cho ông A Làm vísa đi Nuoc X tu ngay ... đến ngày ... và trở về làm việc vao ngày .." (đơn nxác nhận này cty chịu ký và có mộc tròn đỏ cty) như zậy có thể xem là cty xac nhận minh nghỉ phép rồi đúng kh ạ ...khi nop hồ sơ sẽ hợp lệ kh ạ ? e hoang mang quá mong các cao nhân kinh nghiệm chỉ giúp thank.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back