What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Phú Quốc - Kiên Giang

trinity

Phượt thủ
Em sắp đi Phú Quốc & đang tính ở 1 trong các resort sau:
-Casstia Cottage Inn
-Tropicana Ressort
- La Varanda Resort Phuquoc
- Blue Lagoon Resort
Song giá phòng thấy hơi chát. Có bác nào biết cách book phòng giá rẻ không giúp em với ạ.
Nhóm em có 5 người & tính ở chung 1 bugalow luôn

Các bác giúp em gấp gấp với ạ vì sáng T6 em bay rội
Cảm ơn các bác! (beer)

Bác ơi mùa này ở Phú quốc đang là mùa mưa đấy, bác check lại xem thời tiết thế nào nhé
Giá phòng của các nơi khác em không biết nhưng Tropician em thấy cũng được, cách Sg Phu quốc khoảng mấy trăm mét thôi, ngay thị trấn Đông dương và bên cạnh mấy cái khu khác như Thanh Kiều Coco Beach. Giá phòng của khu này khoảng 25-40 đô tuỳ thời điểm. Phòng thường không có điều hoà (cũng ko cần thiết lắm ), một số nơi không có cả nước nóng nữa
Lui vào sâu phía trong thì có cái Mai 's House và Ngàn san cũng được lắm nhưng hình như t9 hoặc tháng 10 gì đó Mai đóng cửa hẳn một tháng trong năm luôn. Ở Tropiciana có nhà hàng nhìn ngay ra biển và bên cạnh đó có cái nhà hàng Rainbow cũng được
5 người ở chung một bungalow thì chật và bất tiện lắm vì bungalow của họ không rộng rãi lắm đâu toàn sát sát nhau hết ấy mà

Bác trinity nên theo lời langit chọn ở Tropicana đi.
Em cũng duyệt cái đó.
Nhà hàng nhìn ra biển tuyệt lắm, view còn đẹp hơn bên SG Phú Quốc. Giá cũng không đắt đâu. Bác cứ mò đến đó mà deal trực tiếp còn hơn đặt thông qua trung gian.
Như SG Phú Quốc thì nên đặt qua các hãng lữ hành.
Còn Tropicana thì cứ chiến thẳng là hơn.

Cảm ơn 2 bác.
Giá của bọn nó có đăng trên web nhưng theo kinh nghiệm thì giá qua 1 cty tour nó rẻ hơn hay sao í.
Bọn em vẫn chưa biết chốt chỗ nào mà ngày kia lên đường rồi!
@langit: Đang hi vọng có ngày nắng giữa những ngày mưa bác ạ!
@toét: Em cũng nghe mọi người kêu SG-PQ chán lắm.

Cái nào là bugalow mà cứ rộng & đủ tiện nghi là được thôi & thêm nữa là sát bờ biển

Các bác cho em thêm chút thông tin về chơi bời ngó nghiêng khám phá & ăn nhậu mà các bác đã trải nghiệm ở Đảo Ngọc được không ạ? Cảm ơn các bác nhiêù..........

Tháng này là tháng thấp điểm ở PQ rồi, bác ra tận nơi mà mặc cả, có khi được giá ngon hơn là book qua tour. ăn uống ở Tropicana cũng rẻ.
Em nhớ cách đây 2 năm em uống bia ở cái bar nhìn ra biển lồng lộng gió của họ, Heineken có 10k thôi. Choáng vãi! Trong khi đó ở bên SG PQ là đâu 25k ấy!

Bác trinity đến đấy rồi thuê xe lam chạy vòng vòng trên đảo. Đến nơi có hết các tờ brochure giới thiệu, tuỳ bác chọn chỗ mà hú hí.
Có những bãi biển chưa có resort, thường là có vài nhà dân ở gần đấy, đặt họ làm đồ ăn cho cũng được. Nhớ mặc cả đấy.

Em thấy Sg PQ được đấy chứ ah, mỗi tội giá hơi cheo leo tí thôi
Bungalow có mấy loại : nhìn trực tiếp ra biển và lấp ló nhìn chéo ra biển. Hồi em đi em đặt phòng trước 1 tháng để có cái nhìn ra biển
Đi chơi thì cũng kinh điển thôi : bãi Sao, nhà tù Phú quốc, làng chài Hàm Nghi, mấy chỗ cơ sở Ngọc Trai, Câu mực, lặn biển...
Ăn thì ăn ở nhà Sáng Tươi, rẻ mà ngon, có món gỏi cá trích và sò nướng hành mỡ ngon ơi là ngon
Ăn sáng thì cứ chạy dọc cái đường trung tâm xuôi bưu điện có một dãy cà phê và hàng ăn sáng,mua bản đồ ngay tại bưu điện này
Chợ Phú quốc cũng được, đi thử cho biết,mua vài ba thứ lặt vặt
Nói chung PQ ăn rẻ lắm, hải sản tươi roi rói nên không cần phải lo ngại gì đâu
À nhớ mang theo kem chống muỗi nhé , muỗi ở PQ hung bạo điên cuồng

Mùa này sale off cũng nhiều nên chắc em nghe lời madam ra đó rồi tuỳ theo cảm hứng mà chọn chốn nghỉ ngơi vậy. ;)
Khiếp các bọn hung bạo điên cuồng quá Langit nhi?! Tớ cũng ghét bị sẹo do muỗi cắn lắm. Từ trước tới giờ toàn xài ké kem của baby thôi, bác cho biết tên loại thuốc để em đi mua với ạ.

Dùng loại đấy nhiều muỗi miễn dịch rồi các bác ơi!
Con cháu em bôi kem của Johnson, rồi con muỗi thản nhiên đậu lên phần da bôi kem rồi, tỉnh bơ đốt xuyên qua kem. hô hô
Bác cứ làm cái hộp D.E.P, rẻ tiền mà công hiệu. Mùi thì hơi khó ngửi tí, bác xịt tí nước bông vào là ngon.
Hoặc có loại kem chống muỗi và côn trùng, dạng tube, bán ở siêu thị Fivimart, cũng tốt. Của VN sản xuất, hiểu rõ muỗi VN, hi hị.

Hee mấy hôm nay bân quá nên em không vào mạng
chứ em đây thổ dân ở Phú Quốc, đi ra di vào như đi chợ, suýt nữa thì mua được cả một miêng đất ở đấy, theo em thi Tropicana cũng được nhưng nếu là chấp nhận ở trong vườn giá 28$ còn sát ngoài biển thì cung phải tầm trên 50$ nhung co cai bungalow gia đình thì cũng rộng phết, em thì hay ở Seastar giá mặt biển là 40 và ngay sau đó là 30$ phòng 2 giường, sạch sẽ, tại muộn quá em phai cho con em đi ngủ không onlien lâu được nữa

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back