What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Singapore

Mà bạn nào muốn tiết kiệm không mua vé lên Sky-Park ở Marina Bay Sands thì cứ đàng hoàng đi vào hotel, vào thang máy lên tầng 55 có cái sảnh, ngắm cảnh thoải mái nhé :)

Hi bạn Littlefoot

Bạn vui lòng gửi mail thêm cho tui một bản, để tui có thể dự trù chi phí khoảng bao nhiêu được không? Mail của tui: [email protected]. Mong nhận được mail của bạn sớm. Cám ơn bạn rất nhiều

Last edited by a moderator:

Alo . Mấy ace phượt iu vấu / Có ai có dư 2 thẻ Ezlink cho e mượn tạm từ ngày 3 đến ngày 7 tháng 1 . Em cám ơn nhiều lắm :) . Littlefoot gửi cho Vân với . Cám ơn trước nhen . mail V là [email protected]

Mình đi Sing từ 13-18.1, bạn Littlefoot gửi file tổng hợp cho mình tham khảo với nhé! Thanks a lot!
Mail mình là [email protected]

Chào cả nhà! Em là mem mới. Đang có kế hoạch đi Sin cua Tiger nen mới sắp xếp chương trình như này nhờ mọi người tư vấn thêm cho em mới nhé

Ngày 1: Đến Sign 15h
Check in khách sạn – nghỉ ngơi 1 chút
5 PM: Đi Suntec City dạo, thăm quan, mua sắm, ăn uống (ở Republic Food trong Suntec). Tiếp đến xuống cái Koi Garden gần đó xem cá chép Nhật bơi bơi. Koi Garden:
8PM – 9PM: Sau đó ra The Fountain Of Wealth xem nhạc nước lúc 8PM. Sau đó ra Công viên sư tử dạo & chụp hình với tượng sư tử & nhà hát trái sầu riêng - Esplanade
9PM: Cuối cùng là ra khu cầu cảng Clark Quay xem dân Sing & du khách ăn chơi ban đêm (nhộn nhịp lắm). Còn nếu ko thích thì kế bên đó là cái công viên sư tử ban đêm, lung linh đèn, canh góc chụp là chụp đc cả con sư tử & trái sầu riêng đèn sáng rực, rất đẹp ạ.
Ăn tối : Cháo ếch quán G7 Sinma Live Seafood, Lorong 3

Ngày này em muốn đi cái The Helix Bridge and the Marina Bay Sands thì có được không ah và đi như thế nào ah?

Ngày 2:
Sáng: Singapore Zoo ( 8.30 – 6.00PM)
Trưa thì ăn luôn ở trong Zoo vì trong Zoo có Food Court
Chiều về đi Bugis Junction và Bugis Market. BHG Bugis and Wisma
Ăn tối : ăn lẩu tự chọn Bugis: quán Steamboat.Ramen (18$/người(1.30pm-10.30pm)
nằm dọc đường Beach Rd, quẹo từ Tan Quee Lan qua

Ngày 3
Sáng đi Vườn Phong Lan “Botanical Garden”
Trưa: Orchard & Wisma mua sắm & ăn trưa (ăn trong Food Court của mấy Mall)
Chiều: Ghé Chinatown tham quan chùa Răng Phật
Sau đó mình sang đền Ấn Sri Mariamman, tham quan Smith Street
Tối: China town, ăn Chilli crab

Ngày 4:
Cầu Henderson Waves - Cái này cho em hỏi nên đi sáng hay đi tối ah. mà đi tối thì xem firework xong có kịp không ah
USS
Song of the Sea ở Sentosa giá 10S$ / 1 người - 7h40 PM
Firework
Vivo City ăn Chili Grab hoặc cơm gà Hải Nam

Ngày 5: Em chưa có kế hoạch gì nhờ anh chị tư vấn hộ
Cho em hỏi vì sáng mai bay sớm thì tối có nên ra sân bay check in rồi shopping trong sân bay. Ngủ tại đó sang mai bay sơm được không ah. Ngủ trong sân bay có an toàn và sợ mất cắp không ah?

Ngày 6: Bay chuyến 8h sáng

Cảm ơn các anh chị trước nhé . Em đi 2 vợ chồng đi từ Hà Nội ah

Last edited:

- Littlefoot : mình sẽ uống nước mang theo . Email của mình là : [email protected] . Cám ơn bạn nhìu heng .
- Yilka : Ủa thế là 5 ngày sao anh ? Em tính thấy có 4 ngày thui mà . Vậy mà em lại tính thế này này anh :
. Về chuyện ở : Em cứ tưởng nhà trọ cho mình ở đến 24 tiếng mới tính mình là 1 ngày chứ . Từ ngày 6 qua ngày 7 là 1 , ngày 7 qua ngày 8 là 2 , ngày 8 qua ngày 9 là 3 , đến ngày 9 qua ngày 10 là 4 ngày , em ở đến hết ngày 10 này là em đã trả phòng rùi ạ .
. Về chuyện ăn thì ngày đi và ngày về em gộp vào luôn thành 1 ngày , cho nên cũng chỉ có 4 ngày . Mà em chỉ ăn ngày 2 bữa , vì Cozy Corner Guesthouse có cho bữa ăn sáng là bánh mì rùi . Mỗi bữa ăn cơm gà hay cơm gì đó chừng 5SGD tức là 10SGD/ngày , thế là chỉ tốn tiền ăn vào khoảng 50SGD thui .
. Về chuyện đi lại thì em nghĩ trung bình 1 ngày sẽ đi - về bằng MRT/bus khoảng 4-6 lần là hết mức , vì những địa điểm tham quan nào mà đi bộ trong vòng 10 - 15' đi bộ thì em đi bộ ạ , thế là em nhẩm tính chỉ tốn khoảng 20SGD cho việc di chuyển ... ( mà anh xem xem dùm em cái lịch trình của em như thế các nơi có gần gần nhau và có hợp lý không ạ )

@Saobang: Marina Bay Sands nằm kế bên công viên sư tử nên bạn có thể sắp xếp đi cùng một lần vì thực ra những điểm đó là nằm xung quanh sông Sing. Có thể đi thêm vào ban ngày để chụp ảnh tận dụng cái nắng! Clark Quay và Lorong 3 hình như ngược hướng nhau, đến 9h tối bạn mới đi thì e là ko kịp ăn đâu nhé! Henderson Waves ko nhất thiết phải đi, cá nhân mình thấy cái cầu này ko hấp dẫn và đặc sắc lắm! Ngủ trong sân bay Sing thì an toàn, ko có vấn đề gì đâu bạn! Ngay trong topic này cũng có nhiều bạn chia sẻ chuyện ngủ ở sân bay rồi mà! :) Bạn tìm đọc thêm hen!

@Goal: Không có khách sạn nào tính trọn 24h thành 1 ngày đâu em ơi. Họ tính theo giờ check-in và check-out mà! Ví dụ họ quy định check-in 13g, check-out 10g thì nếu em check-in sớm hay check-out trễ họ sẽ tính thêm tiền tùy vào giờ thực tế. Ngày 6 em check-in đầu giờ chiều, ngày 10 check-out cuối giờ chiều, khách sạn sẽ tính là 5 ngày đúng rồi đó!

Chào mọi người, mình là mem mới của diễn đàn Phượt. Tình hình rất ư là tình hình rằng Tết này mình định sang Sing du lịch tự túc nên nhờ các bác tư vấn giúp 1 số thông tin ạh.
1/ Em đã book vé của Tiger đi ngày 2/2 (tức 30 Tết) và về vào ngày 5/2 (tức mùng 3 Tết). Các bác cho em hỏi trong thời gian Tết âm lịch các trung tâm mua sắm và vui chơi của Sing vẫn hoạt động bình thường chứ ạh???

2/ Em và mẹ em sẽ mang theo khoảng 800 SGD (đã trừ tiền vé máy bay và deposit một nửa cho Hotel). Như vậy có gặp vấn đề gì với hải quan Sing ko ạh? (Em là nam nên chắc ko khó như các bạn nữ đâu nhỉ???). Và cho em hỏi thêm là với số tiền đó nếu dành cho 2 người chi tiêu để tham quan 1 số điểm chính của Sing cộng với mua đồ lặt vặt có đủ ko ạh?

3/ Sau đây là lịch trình của em các bác xem có gì ko ổn tư vấn cho em với nhé:
*Ngày 2/2:
- 12h trưa đến sân bay Budget. Đi Taxi về KS rồi kiếm McDonald ăn trưa.
- 14h đi MRT đến Botanic Garden tham quan
- 17h đến công viên Merlion để xem tượng sư tử biển và cả nhà hát Esplanade.
- 18h đi đến Chinatown (Em nghe nói là Tết ở đây có trang trí rất đẹp và cả chợ Tết đúng ko ạh?) đi dạo vòng vòng và kiếm gì đó ngon ngon để ăn tại đây luôn (Các bác có thể tư vấn giúp em vài chỗ ăn ngon mà rẻ ở đây được ko ạh?)
- 20h đến Fountain of Wealth để xem nhạc nước.

*Ngày 3/2:
- 8h đi Zoo và chơi ở đó cho đến 11h
- 11h đi đến khu Little Indian để nếm thử món bánh Roti Prata và một vài món Ấn khác đồng thời kết hợp tham quan khu Mustafa cho đến 2h
- 2h bắt đầu đón xe đi Faber mount để xem cầu Henderson Waves.
- 7h đến khu Geylang để ăn cháo ếch sau đó đi dạo ở khu Clark Quay.

*Ngày 4/2:
- 8h sáng đi Jurong Bird Park đến 11h
- 12h về khu Buggis để ăn trưa rồi kết hợp đi shopping linh tinh
- 2h đón MRT đi Sentosa để tham quan và ở lại đến tối để xem nhạc nước luôn.
- 8h về khu Geylang nếm thử món Chili Crab nổi tiếng.

*Ngày 5/2:
- 8h sáng đi tham quan chùa răng Phật
- 9h đi tham quan khu Orchard (Chỉ ngắm thui ạh chứ hàng hiệu thì em chịu ko mua nổi ^_^)
- Nếu còn thời gian sẽ tham quan thêm các trung tâm mua sắm khác (Các bác góp ý thêm ạh)
- 2h lên đường ra sân bay để về HCM (Chuyến bay của em lúc 4h chiều)

Lịch trình của em là như vậy, nếu có gì chưa hợp lý các bác góp ý thêm nhé. Thanks các bác Phượt rất nhiều!!!

Em dự tính đi đảo ở Sing (trừ đảo sentosa) nhưng lại chưa bít nên đi đảo nào, anh chị nào đi rồi thì cho em xin ý kiến nhé! Cảm ơn nhiều!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back