What's new
Status
Not open for further replies.
hahaha book ở đây thì chắc bạn nhan1980 nhắm đến một bữa tối lãng mạn gia đình bằng buffer ở Baiyoke đây (beer).

Hihii, chính xác, cảm ơn plan của bạn rất nhiều!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
@giangholonggio: Bạn cho mình hỏi từ sân bay Suvarnabhumi về chổ ks White Palace thì mình nên đi cách nào là rẻ và hợp lý nhất vậy? Rồi từ đây mình muốn tự túc đi Safari World thì mình nên đi như thế nào? Tour đi thuyền trên sông mình có thể đặt tour ở đâu được vậy? Nhờ bạn tư vấn giúp!!! Cảm ơn bạn nhiều!!!!!!!!!!!

@giangholonggio: Bạn cho mình hỏi từ sân bay Suvarnabhumi về chổ ks White Palace thì mình nên đi cách nào là rẻ và hợp lý nhất vậy? Rồi từ đây mình muốn tự túc đi Safari World thì mình nên đi như thế nào? Tour đi thuyền trên sông mình có thể đặt tour ở đâu được vậy? Nhờ bạn tư vấn giúp!!! Cảm ơn bạn nhiều!!!!!!!!!!!

1.Tầng hầm sân bay (hình như là B2 thì phải, ko nhớ lắm) đi train (nó gọi là airport raillink - line xanh - city line) vào trung tâm BK, nếu ko biết đường xuống có thể hỏi chung quanh, dân Thái rất thân thiện - xuống ở trạm Ratchaparop (gần ngay tháp baiyoke) đi bộ hay taxi về.
Khi lên sân bay về lại VN thì tương tự, nếu bị muộn/muốn nhanh hơn thì đến makasan chuyển sang line đỏ (express airport) chạy một lèo tới sân bay ko dừng.
2. Safari: mình mua tour ks, hỏi tiếp tân, full day everything 1000B/người, đi đủ park và marina & coi 4-5 show gì đó... Nay ko biết giá thế nào, bạn hỏi thêm lilac/hoangvanphuong1975/các bạn trên này hay đi nên giá cập nhật hơn. Tự túc mình chưa thử nhưng thấy hướng dẫn phức tạp nếu có trẻ em: taxi 400b - 500b (nói chở đến cổng chính), skytrain đến victory monument - bus 26 đến Km 9 Ram indra - Taxi hoặc bus đến SW. Đến cổng chính thì mua vé, có nhiều loại đi park/marina, em bé được miễn hoặc 2/3 vé người lớn tùy chiều cao hình như là 90cm, 1m4, vé có thể có buffer trưa, check kỹ khi mua.
3. Tự túc du lịch trên sông kiểu hop on off thì: http://chaophrayaexpressboat.com/en/tourist/. điểm đầu là trạm sapan taksin (mua vé thuyền tại đây). Từ baiyoke có thể đi tutut/taxi tới trạm siam (mua vé thuyền ở đây cũng được, chỗ có bảng BTS tourist) - đi sapan taksin S5 (mua vé ở đây cũng được). Nhớ mua loại tourist. Đừng mua loại public rẻ hơn nhưng đây là taxi đường sông, ko hop on off được (nhưng ngược lại mua vé tourist thì lại đi pulic được!). một số điểm tham quan free còn vào wat pho/arun (đi phà sang, nên đi chiều hoàng hôn rất đẹp) đều có fee, cung điện thì fee càng chát.
Note:
- xuống sân bay bạn nên đến các info centre xin ngay bản đồ cùng các thông tin du lịch…
- trước các trung tâm mua sắm hay có một số người lạ giới thiệu mình đi chùa này kia linh thiêng…, sau đó thì hướng dẫn tiếp đi mua đồ nữ trang, vải vóc…(mục đích chính). Nên từ chối từ đầu. Họ ko làm gì hại mình nhưng làm mình tốn thời gian đi vòng vòng mà ko được gì.
- BK vào giờ peak hour 7-9h sáng, 5-7h tối rất đông đúc, hay kẹt xe, tàu, bus nếu có con nhỏ nên tránh di chuyển nhiều vào giờ này.

Các bác tư vấn giúp em ở Phuket thì nên đi tour gì, ăn chơi ra sao và ở bãi nào thì tiện cho việc đi lại. Gần sân bay Don Muang thì có thể lượn lờ ở chỗ nào trong lúc chờ chuyến bay tiếp theo ạ? Em cám ơn các bác nhiều lắm ạ.

Last edited by a moderator:
từ sân bay Suvarnabhumi ra khu khaosan thì đi thế nào tiện nhất hả mọi người?
thứ 5 em đi rồi mà đi 1 mình nữa, hix nên hơi lo lắng ạ :(

Chào các bạn!

Sau khi tham khảo các topic du lịch Thái Lan mình lên lịch trình 5 ngày ở BK nhờ các anh chị và các bạn có kinh nghiệm đi bụi ở Thái tư vấn cho mình với!!!!

Ngày 1: Đến Bangkok
- Tụi mình bay AA chuyến 9:45 nên sẽ ăn trưa ở food court sân bay Suvarnabhumi sau đó leo lên raillink về ks nhận phòng (Mình đặt phòng ở White Palace hotel, khu Pratunam), chiều lang thang đi dạo làm quen với "lề bên trái", ăn tối, xem show Calypso Cabaret (mua trên NhómMua)

Ngày 2: Tham quan Grand Palace, Wat Phra Kaew, Wat Arun… + đi thuyền dạo sông.
- Ăn sáng xong taxi tới trạm Sapan Taksin mua vé tourist đi thuyền dọc theo sông, ghé vô chổ nào thì lên tham quan chổ đó, trưa taxi về các trung tâm thương mại gần KS ăn trưa, nghỉ ngơi ở ks. Chiều lại taxi tham quan tiếp các chùa chưa đi, ghé qua khaosan đặt tour đi Safari world cho ngày hôm sau, tối lại leo lên thuyền dạo sông Chao Phraya + buffet tối.
(Các bạn cho mình hỏi buffet tối trên thuyền giá khoảng bao nhiêu vậy? mình lên lịch nhưng chưa biết giá!!!!hic!)

Ngày 3: Safari World + ăn tối Baiyoke
- Taxi ra Khaosan để nhập tour đi Safari World, chiều về ks nghỉ ngơi, tối leo lên Baiyoke ăn buffet. (Mình nên đặt tour đi Safari World ở Khaosan hay về đặt tại ks hay taxi tự đến đó, phương án nào là tối ưu các bạn tư vấn giúp mình!!! Chi phí cho buffet tối ở Baiyoke thời điểm này khoảng bao nhiêu? Mình hỏi để cân đối ngân sách cho phù hợp)

Ngày 4: Siam Ocean World + shoping (hay là đi Ayothaya + chiều về đi Siam Ocean World, mình đang phân vân vụ này, các bạn tư vấn giúp mình với!)
- Sáng BTS ra Siam Paragon xem Siam Ocean World & lang thang các trung tâm mua sắm: Siam, CentralWorld , MBK, ... Nếu còn sức thì chiều lại BTS đi chợ Chatuchak nổi tiếng dạo cho biết (Đi cùng vợ với con gái nên mấy bar với show “đậm đà bản chất” bên Thái mình đành lỡ hẹn ?!??!!!)

Ngày 5:
- Lòng vòng tham quan tiếp những điểm chưa đi, trưa về ks trả phòng ra sân bay về VN.

Vì tụi mình có bé đi cùng nên lên lịch trình như thế cũng khá lo lắng, nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn với!!! Cảm ơn các bạn rất nhiều !!!!!!!!!!!!!

(Mình đi vào ngày 01 đến 05.08.2012 cùng bà xã và bé con, có bạn nào ở BK thời điểm này thì liên lạc đi bụi chung cho vui, Mình ở KS White Palace Hotel: 40 Soi Somprasong 3 (Petchburi 15) Petchburi Road, Rajthevee, Pratunam, sđt của mình bên Thái: 08 0209 5759 – Nhân)

từ sân bay Suvarnabhumi ra khu khaosan thì đi thế nào tiện nhất hả mọi người?
thứ 5 em đi rồi mà đi 1 mình nữa, hix nên hơi lo lắng ạ :(

Bus tốc hành airport express bus - ra cửa ở tầng 1 có trạm bán vé hoặc bạn hỏi tại quầy thông tin du lịch. nếu 3 -4 người thì đi taxi rẻ và nhanh hơn.

Bus tốc hành airport express bus - ra cửa ở tầng 1 có trạm bán vé hoặc bạn hỏi tại quầy thông tin du lịch. nếu 3 -4 người thì đi taxi rẻ và nhanh hơn.

bạn ơi thế nếu đi sky train hoặc rail link thì có đc ko bạn? cách nào đi nhanh hơn hả bạn?

Mình thấy mọi người bảo đi rail link cũng khá thú vị :p

Mọi người ơi ai đã thử check in online của AA chưa ạ?
Sao em check in chiều về thì ok, mà lúc check in chiều đi HN-BK nó phải tính phí hành lí kí gửi của em ạ :(
Em có 15kg hành lí kí gửi, sao click vô nó bắt trả $12 ạ =((
shareable
[/URL]</noscript>[/IMG]

@nhan1980:
1. OK
2,3: mình nghĩ nên đi một lèo luôn rồi về nghỉ, tìm foodcourt ở gần các bến để ăn trưa luôn rồi nếu muốn thì ghé khao san đặt tour rồi về. di chuyển nhiều càng mệt hơn và tốn kém.

ăn tối trên thuyền, tour safari... thì bác vào đây check giá nhé hostel2thailand.com, có tất tần tật những thứ bác muốn và nó quảng cáo là ...rẻ nhất, mình đã có dịp book 1 tour trên đây và thấy cũng ổn.

4. Ayothaya có tour 1 ngày nhưng đi cũng khá mệt bác à, còn nếu tự đi thì 1 ngày thì ko khả thi, phải 2 ngày trở lên mới được. Siam Ocean thì giống thủy cung trong vinpearl thôi. Bảo tàng sáp cũng là một lựa chọn thú vị vì loại hình này chưa có ở VN. Chatuchak khá dễ đi, ngồi skytrain 1 lèo tới Mochit thì xuống rồi đi sang đường là chatuchak.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back