What's new

Thông tin, hỏi đáp tản mạn

Mình hiện tại có thằng bạn bên Sing, có gì nó lo hết bên Sing còn Malay thì nó chưa wa đó lần nào, nên mình mới hỏi vụ Malay hiihi, Thanks các bạn nhieu nha

@thik_di_choi : Bạn của mình không có lo cho mình ở sân bay bạn ơi, minh xuống máy bay rồi đón Taxi lại nhà bạn đó ngủ thôi, chứ bạn đó không ra sân bay đó mình, tại bạn đó bận việc học ở trường..... có bao giờ qua đó rồi phải trở về không T_T

Last edited by a moderator:
Mình hiện tại có thằng bạn bên Sing, có gì nó lo hết bên Sing còn Malay thì nó chưa wa đó lần nào, nên mình mới hỏi vụ Malay hiihi, Thanks các bạn nhieu nha

Ko lo được đâu. Bạn vẫn phải bay qua Sin mà vào Sin cũng có tờ khai nhập cảnh. Bạn của bạn có vào lo cho bạn ở sân bay đc ko

@thik_di_choi : Bạn của mình không có lo cho mình ở sân bay bạn ơi, minh xuống máy bay rồi đón Taxi lại nhà bạn đó ngủ thôi, chứ bạn đó không ra sân bay đó mình, tại bạn đó bận việc học ở trường..... có bao giờ qua đó rồi phải trở về không T_T

Túm lại là thế này. Đi vào nước nào cũng phải có tờ khai XNC. Tờ khai này có 2 phần (ARV & DEP). Đến cửa khẩu thì người ta phát form (một số hãng hàng ko hoăc bus phát trước để tiết kiệm t/g. Khi nhập cảnh, họ sẽ thu phần ARV, lúc xuất cảnh họ thu nốt DEP. Ko được để mất tờ DEP khi ở nước đó ko sẽ phiền phức đấy.

Cần giúp đỡ về khách sạn ở bangkok

24/2 này mình có tuyến du lịch bụi qua Thái chơi 4 ngày , anh em nào đã đi Bangkok mà biết khách sạn nào phục vụ tốt , chất lượng , gần trung tâm mua sắm mà giá phải chăng thì mách giùm mình nha . Book phòng trước được thì càng tốt , ai có kinh nghiệm thì để lại yahoo hay số đt để mình hỏi cho tiện luôn nha ^^. thanks mọi người nhiều

hỏi cả nhà Phượt về đi BẰNG TƯỜNG -TQ

Mem mới chào cả nhà

Mem mới là sinh viên sắp đi Bằng Tường tìm hiểu về hàng linh kiên điện thoại
Nhưng từ bé đến giờ chưa đi xa nhà !
Có vài việc muốn nhờ các bác , các cụ nhà Phượt chỉ giáo :

1) Khu chợ đầu mối kinh doanh các mặt hàng điện tử , điện thoại , Linh kiện ( VD như chợ Giời - Hà Nội )
2) Thủ tục đi sang đó khoảng 4 ngày
3) Chi phí dự kiến
4) Hành trình HN _ Bằng Tường

Kính mong các bác giúp đỡ ạ

Bác có thể cho em thêm thông tin về việc mua cái open bus 50 tệ một người không ah. Chính xác thì nó có giống cái loại hop on hop off ko, tức là 50 tệ mình có thể lên xuống đi bất cứ đâu trong cái hành trình của nó ấy ah???

@bad kể cũng hơi ít thời gian mất gần 1 ngày bay chỉ cho 2 ngày chơi ở Bắc Kinh.

Em dùng sai từ, nên gọi là city tour. Chính xác thì Bác sẽ phải đi tham quan thắng cảnh + 2 cái tiệm bán Đá thôi .....

Cách di Thẩm Quyến

Em sắp đi họp ở Thẩm Quyến, các bac cho hỏi đi máy bay như thế nào là tiện nhất.
Em ỏ Hà Nội di vào TP HCM roi bay thẳng đến Shenzhen hay Bay qua Quảng Châu hay qua Hongkong...?
Xin các bac cho tí kinh nghiệm.
Cám ơn các Bác trước.

Bác có thể bay HN - Quảng Châu, sang đến Quảng Châu rồi ngồi bus, hoặc tàu sang Thẩm Quyến... Đó là cách nhanh nhất.

Nhóm tớ định đi Thượng Hải- Hàng Châu- Tô Châu cuối tháng này. Vé máy bay và hành trình đã sắp xếp xong, vấn đề còn lại là đặt phòng KS thôi. Bạn nào từng đi tư vấn giúp tớ về một số ks ở các địa điểm trên và phương thức đặt phòng nhé. Thanks nhiều nhiều.

Hộ chiếu công vụ nhập cảnh Trung Quốc - Xin sự trợ giúp và giải đáp

Em đang lăn tăn cái vụ này.
Dự định 28/04 em cùng vợ đi Bắc Kinh - TQ, em thì Visa Trung Quốc lúc nào cũng cộp sẵn 1 năm để tiện lúc nào là chạy lúc đó, còn vợ em là người nhà nước, ngoài hộ chiếu phổ thông ra còn có hộ chiếu công vụ.
Em được biết là theo một số hiệp định về xuất nhập cảnh thì hiện tại Trung Quốc miễn thị thực đối với công dân Việt Nam sử dụng hộ chiếu công vụ. Tuy nhiên cái lăn tăn ở đây là như vậy chỉ cần mang hộ chiếu công vụ và tiến hành thủ tục xuất nhập cảnh là OK hay là có phải sử dụng thêm giấy tờ gì đó của cơ quan chủ quản nữa hay không?
Các bác có kinh nghiệm về vụ này trả lời giúp em với.

Xin cảm ơn các bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back