What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Bạn bumcheo nên nói bạn trai bạn hỏi luôn các anh chị đang có gia đình ở Trento. Họ sẽ là những người tư vấn tốt nhất.

Nếu xin visa thì em có thể xin ở lãnh sự quán Ý không hay phải ra ĐSQ Ý ( em ở tp HCM).

Phải ra Đại sứ quán Ý ở Hà Nội bạn ạ.

Không dám post topic mới, mọi người cho em lạc đề 1 tí với. :(

Hiện em đang làm Visa đi exchange tại Hà Lan (4 tháng), trường bên kia có yêu cầu làm bảo hiểm y tế. Thế nhưng, mấy đứa bạn đi cùng với em thì lại nói là phải làm thêm cái bảo hiểm du lịch nữa. Tình hình là em chỉ du lịch vòng vòng khoảng 20 ngày thôi. Như vậy thì em nên làm bảo hiểm du lịch trong 20 ngày, hay là làm hết trong 4 tháng? Thiệt tình em không hiểu rõ bảo hiểm du lịch này lắm, mọi người ai có kinh nghiệm trả lời giúp em nhé. À, với lại, nếu ở VN thì mọi người hay làm bảo hiểm du lịch ở đâu ạ. Em xin cảm ơn!

Bạn bumcheo nên nói bạn trai bạn hỏi luôn các anh chị đang có gia đình ở Trento. Họ sẽ là những người tư vấn tốt nhất.

Phải ra Đại sứ quán Ý ở Hà Nội bạn ạ.

Theo thông cáo của Đại sứ quán Ý thì bạn có thể nộp hồ sơ ở Lãnh sự quán Ý tại TpHCM, nếu hợp lệ họ sẽ chuyển ra HN, nếu phỏng vấn họ sẽ thông báo để bạn ra HN phỏng vấn, nếu đạu họ gởi visa vao TpHCM (http://www.ambhanoi.esteri.it/Ambasciata_Hanoi/Menu/Ambasciata/News/)

Tui định xin visa du lịch Ý trong 1 tuần, xin hỏi về chứng minh tai chinh và thu nhập:

1. Nếu có tài khoản NH khoảng 150tr, có ít tiền trong Visa Debit Card (vì lí do an toàn: chỉ nộp tiền vào card khi cần dùng), có khoảng 20tr trong thẻ ATM nội địa --> Thì khi chứng minh tài chính cần nộp cả chứng nhận: (1) tài khoản, (2) Visa Debit (ít tiền), (3) ATM nội địa (20tr) phải không? Hay chỉ (1) và (3)? Hay phải gia tăng tiền trong Visa và nộp (1) và (2)?

2. Nếu thu nhập hằng tháng cở 10tr VND thì có cơ may không?

Không dám post topic mới, mọi người cho em lạc đề 1 tí với. :(

Hiện em đang làm Visa đi exchange tại Hà Lan (4 tháng), trường bên kia có yêu cầu làm bảo hiểm y tế. Thế nhưng, mấy đứa bạn đi cùng với em thì lại nói là phải làm thêm cái bảo hiểm du lịch nữa. Tình hình là em chỉ du lịch vòng vòng khoảng 20 ngày thôi. Như vậy thì em nên làm bảo hiểm du lịch trong 20 ngày, hay là làm hết trong 4 tháng? Thiệt tình em không hiểu rõ bảo hiểm du lịch này lắm, mọi người ai có kinh nghiệm trả lời giúp em nhé. À, với lại, nếu ở VN thì mọi người hay làm bảo hiểm du lịch ở đâu ạ. Em xin cảm ơn!

Bạn có thể mua bảo hiểm du lịch của Chartis (AIG) từ 19-22 ngày: giá từ 27 --> 49 USD.
Xem: http://www.aiggeneral.com.vn/vi-VN/personal-insurance/pi-personal-a-h-care-tg.html (ban download cái file Nội dung quyền lợi ấy).

Em thì chỉ toàn lách luật, chuyên gia book vé rẻ 1 xu để đi xin visa, rồi thì bỏ quách cái vé đấy đi, chả tiếc.

vé 1xu để đi châu Âu là vé gì vậy bạn? hãng airlines nào mà có vé 1xu vậy? :D

Chào các bác... Nhờ theo dõi thông tin trên đây mà cuối cùng em cũng xin được visa du lịch Châu Âu... Ngày 8/7 này em bay, điểm đến đầu tiên là Bỉ.
Em có một thắc mắc nhỏ là hông biết khi đến Bỉ, mỉnh có phải ra chính quyền Bỉ để trình diện ko, em đi có 15 ngày à... Em có thư mời của bạn, đọc thấy trong hướng dẫn nói đi lần đầu phải ra trình diện nhưng bạn em nói ko cần thiết. Bác nào có kinh nghiệm vụ này thì tư vấn cho em với, em tính ở Bỉ 3 ngày thôi rồi biến qua nước khác chơi, nhưng ngày em vào Bỉ lại nhằm vào t6, t7, cn là những ngày nghỉ của chính quyền mới chết! :((

Xin chào các bác,

Em là thành viên mới, xin các bác chỉ giáo giúp với ạ. Nếu em có visa vào Đức, nhưng em bay từ Hà nội đến Paris trước, cuối chuyến đi mới sang Đức sau thì hải quan Pháp có cho vào không ạ? Cảm ơn các bác.

Xin chào các bác,

Em là thành viên mới, xin các bác chỉ giáo giúp với ạ. Nếu em có visa vào Đức, nhưng em bay từ Hà nội đến Paris trước, cuối chuyến đi mới sang Đức sau thì hải quan Pháp có cho vào không ạ? Cảm ơn các bác.

Vào Pháp thì chỉ có 2 trường hợp được chấp nhận:
- Có VISA Pháp
- Có VISA Schengen

Nếu thỏa mãn 1 trong 2 điều kiện sau thì OK. Với lại hải quan có bao giờ phụ trách việc XNC đâu nhỉ

Cảm ơn bác thik_di_choi. Em có ông anh rể người Đức làm giấy mời cho, xin visa Schengen ở SQ Đức nhưng em lại định bay vào Pháp trước, sợ ở sân bay CDG nó vặn vẹo là sao xin visa ở Đức mà không bay vào Đức trước nên hỏi các bác trước cho yên tâm. Em có cần mua thêm vé máy bay Paris-Frankfurt am Main để chứng minh không ạ, vì em định đi tàu để dừng lại mấy nơi nữa cơ. Mà em nghe nói trên tờ khai visa, hình như cũng phải khai điểm đến đầu tiên phải không ạ? Nếu mình điền là Pháp thì có ảnh hưởng đến khả năng cấp visa ở SQ Đức không ạ? Gà quá nên hỏi các bác lằng nhằng, các bác thông cảm nhé. Em cảm ơn các bác nhiều.

Hi mọi người, em cũng đã nhận được Visa UK rồi, bây h đang nộp schengen. Em thấy thủ tục xin visa UK rất rõ ràng và thuận tiện, nhân viên DSQ cũng khá nice. Khi nào có kết quả visa schengen sẽ tiếp tục share để cả nhà cùng vui

@PhongVan: Visa UK phải cần có người mời đúng không bạn?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back