What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Em vừa gọi điện mấy lần đến ĐSQ Pháp để hỏi xem có phải công chứng không vì trong danh sách yêu cầu chỉ thấy đề là nộp bản sao. Gọi mãi không được, tức quá. Đang định lên đây than vãn với các bác, may mà có bác trả lời luôn đây rồi. Thanks!!!!!! :L

--> Tất cả giấy tờ, bạn photo bản chính, nếu bản chính là tiếng Việt thì dịch bản đó ra tiếng Anh, không cần công chứng bản nào hết, nhân viên nhận hồ sơ sẽ xem bản gốc và họ chính là người đóng dấu sao y.

Tổng lãnh sự quán Pháp tại TP.HCM chỉ đặt hẹn visa qua website. Lúc em vào chọn ngày đặt hẹn thì khung lịch các ngày trong tháng 5 đều là màu xám hết, tức là tháng 5 đã hết ngày hẹn. Em muốn chuyển qua khung lịch tháng 6 để xem mà không biết chuyển chỗ nào, mò mãi cũng không thấy chỗ để chuyển sang xem tháng 6. Là sao vậy ạ?
(Mọi yêu cầu kĩ thuật mà web yêu cầu như IE trên 6.0, mở pop-up em đều đủ hết).

Tổng lãnh sự quán Pháp tại TP.HCM chỉ đặt hẹn visa qua website. Lúc em vào chọn ngày đặt hẹn thì khung lịch các ngày trong tháng 5 đều là màu xám hết, tức là tháng 5 đã hết ngày hẹn. Em muốn chuyển qua khung lịch tháng 6 để xem mà không biết chuyển chỗ nào, mò mãi cũng không thấy chỗ để chuyển sang xem tháng 6. Là sao vậy ạ?
(Mọi yêu cầu kĩ thuật mà web yêu cầu như IE trên 6.0, mở pop-up em đều đủ hết).

Em cũng đang bị tình trạng trên, không biết do lổi kỹ thuật hay lịch hẹn đã kín

Em vừa gọi cho Tổng lãnh sự quán Pháp ở TP.HCM. Chị trả lời điện thoại nói rằng phải đợi đến tháng 6 mới xem được lịch hẹn của tháng 6! :(

Last edited:

@ Le Thu Huong: bạn chịu khó check hàng ngày đi xem sao chứ trả lời kiểu kia nghe chừng hơi vô lý :D. Tháng trước mình book ngày 2/5 vào ngày 7/4 đấy chứ

Em vừa gọi cho Tổng lãnh sự quán Pháp ở TP.HCM. Chị trả lời điện thoại nói rằng phải đợi đến tháng 6 mới xem được lịch hẹn của tháng 6! :(

Nghe lạ nhỉ, mình book 26/5 từ giữa tháng 4 đấy.

Sau một buổi "vật lộn", cuối cùng tự nhiên cái máy tính nhà em hiện ra được khung lịch tháng 7, cũng ko hiểu tại sao lại ra được như thế. Dù sao cũng rất cảm ơn mọi người đã quan tâm trả lời em :)
Nhưng mà em định đi 23/7, thế mà hẹn ngày xin visa tận 4/7, không biết có kịp không nữa :((

@Le Thu Huong: Kịp đó bạn ơi, thường thì LSQ hẹn 10 ngày sau ngày nhận hồ sơ, nhưng chỉ khoảng 6-7 ngày là họ gọi điện báo rồi

Last edited by a moderator:

Chào cả nhà,

Sắp đến mình đi Pháp học. Mình định qua sớm để đi du lịch Schengen trước khi nhập học. Khi mình xin visa, hỏi DSQ thì họ bảo khi qua, trong mấy tháng đầu phải ở trong Pháp chứ ko được đi ra ngoài. Mọi người có bị hạn chế này ko vậy? Làm thế nào để du lịch thoải mái? Với visa du học ở Pháp, mọi người được đi quanh Schengen ngay hay bị giới hạn trong một thời gian đầu?

Thanks mọi người. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,567
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back