What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Tháng 5 tớ vừa từ Milan & Como sang Thụy Sỹ (Lugano) = visa Schengen mà, ko vde gì đâu. Trang web bạn đưa là của 1 cty dịch vụ thôi, ko phải trang official đâu. Bạn vào trang của Bộ NG Thụy Sỹ sẽ đề rõ đấy. Yên tâm mà sang TS chơi đi.

Các bác cho em hỏi nếu lý lịch ( Hơi vướng bụi ) 1 chút vì đã từng bị ( Án treo ) mấy tháng tội đánh bạc, và mọi chuyện cũng qua lâu rồi. Thì khi xin visa đi Pháp có gặp trục trặc gì không ạ? Hay là họ chỉ dựa vào xác nhận của công an phường sở tại để căn cứ thôi ( Vụ này thì em có thể xin hô biến được ):D

Cho hỏi thăm về Du lịch Hà Lan dạng thăm thân nhân

Chào các anh chị.Em là thành viên mới
Tình hình là tháng 6/2011 này em được trường cho nghỉ 1 tháng.Sẵn cơ hội,em muốn đi du lịch Hà Lan chơi,vì châu Âu là niềm mơ ước của em
Em có chị ruột bên ấy.Cho em hỏi cách thức làm giấy tờ như thế nào,chia sẻ cho em với.Em nghe nói phải chứng minh tài chính mới được đi phải không ạ.Vậy thì khó quá,sv sao có đủ khả năng ấy ạ.Có cách nào khác k ạ?
Trình tự làm ra sao?Vì em chưa đc du lịch nước ngoài lần nào cả.
Vd giờ mình đặt vé khứ hồi sớm thì giá vé rẻ k ạ?Khoảng bao nhiêu?Và nên đặt hãng nào?
Có thể dự trù giúp em chi phí tổng cộng hết bao nhiêu k ạ?
Và giờ lên kế hoạch có sớm quá không ạ?
Em mong được hồi âm sớm.
Xin cám ơn!

Re: Cho hỏi thăm về Du lịch Hà Lan dạng thăm thân nhân

Không ai giúp em sao?:(

Last edited:

Mọi người ai có kinh nghiệm xin visa đi Pháp cho em hỏi xíu ạ?
- Em dự tính đi Pháp (trong khoảng 9 ngày - vì em nghe nói lần đầu đến Pháp chỉ đc ở tối đa 9 ngày - khôg biết thông tin này có chính xác không ạ?), em không có thư mời gì hết (vì em đi du lịch bụi mà).
- Vậy làm sao để xin đc visa ạ? Mọi người có ai cho em lời khuyên không? Em cảm ơn.

em nghe nói lần đầu đến Pháp chỉ đc ở tối đa 9 ngày.

Trời, thật không đó bác ?!?

Em tưởng chỉ cần chứng minh tài chính 70USD/ngày thôi chứ ?
http://test.ambafrance-vn.org/IMG/doc/VisaTouristVN-2.doc

Đang định xin VISA du lịch ngắn hạn 90 ngày, rồi làm cái Eurail Global Pass lang thang 3 tháng các thành phố châu Âu, mà đọc tin của bác em lại hoang mang quá.

Phượt gia nào biết confirm em thông tin này với!!!

Trời, thật không đó bác ?!?

Em tưởng chỉ cần chứng minh tài chính 70USD/ngày thôi chứ ?
http://test.ambafrance-vn.org/IMG/doc/VisaTouristVN-2.doc

Đang định xin VISA du lịch ngắn hạn 90 ngày, rồi làm cái Eurail Global Pass lang thang 3 tháng các thành phố châu Âu, mà đọc tin của bác em lại hoang mang quá!!!

Phượt gia nào biết confirm em thông tin này với!!!

em cũng ko biết, em nghe 1 anh nói, anh ấy phải quay về làm visa lần 2 mới đc. :( Có ai confirm dùm em tin này ko? hix hix....

Xin VISA đi Hà Lan có thể nói là dễ nhất trong các nước châu Âu, bạn bè cũng có thể mời nhau được, không cần quan hệ họ hàng. Nếu bạn có chị đang sống bên HL thì rất thuận lợi. Thủ tục thì trước hết chị bạn ra sở ngoại kiều xin 1 giấy mời, có giấy mời, bạn cần chuẩn bị những giấy tờ sau: chứng mình quan hệ (nếu là bạn bè thỉ chỉ cần trình bày khi được hỏi), booking vé máy bay, bảo hiểm, chứng minh tài chính, ... Bạn có thể trực tiếp lên đại sứ quán Hà Lan tại Hà Nội, địa chỉ đây , để hỏi thêm, nhân viên DSQ rất nhiệt tình, và tùy tình trạng của bạn người ta sẽ tư vấn thêm cho bạn những giấy tờ cần thiết.
Tuy nhiên bạn cần lưu ý:
- Tài chính có thể chứng mình từ phía người mời, tức là chị bạn chứng minh đủ khả năng hỗ trợ hoàn toàn cho bạn (cái này bạn hỏi thêm nhân viên DSQ), hoặc là từ người được mời, thì chưng mình bằng sổ tiết kiệm mang tên bạn, bảng lương, ...
- Chỉ xin được visa trước khi đi 3 tháng
- Vietnamairlines thường có chương trình khuyến mại đi châu Âu vào dịp hè, ngoài ra bạn có thể hỏi thêm: Cathay, China Airlines, Thai Airways, ...

Bổ sung thêm là vé may bay rẻ nhất vào khoảng 700 EUR, khứ hồi. Còn tổng kinh phí phụ thuộc vào bạn đi đâu, nhiều hay ít, đi với chị hay đi 1 mình. Nói chung cũng phải tầm 2000 EUR

Em cám ơn a.Em ở SG thì lên ĐSQ ở đường Lê Duẩn được phải không ạ?
Em sẽ tìm hiểu thêm.Không biếtt gì sẽ hỏi mong chia sẻ thêm.Cám ơn anh

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back