What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
@ huonggiangf1 và helloannie: thanks 2 bạn nhé.

Mình vừa đọc lại kỹ thông tin mà ĐSQ TBN gởi cho mình: họ không cần sổ HK, GKS, CMND hay giấy độc thân gì hết. Do mình bê nguyên bộ hồ sơ mình xin visa úc bỏ qua bên này.

Mình mới 24 thôi, nên chưa chồng con gì cả, nhà cũng không luôn, đang ở ké ba má mà, hihi

Tài sản gom góp mình chỉ có nhiêu đó, thôi thì nhờ ý trời vậy :) Nếu năm nay không đi được thì sẽ gắng cày cuốc thêm vài năm nữa rồi sẽ apply lại :)

TBN họ không khuyến khích du lịch cá nhân, chị trả lời phone của mình ở ĐSQ cũng nói bóng gió vậy, đặc biệt chị ấy còn nhấn mạnh về việc: nữ độc thân, hoặc không có việc làm thì xin visa rất khó.

Có 1 điều làm mình thắc mắc hoài, không biết ở các ĐSQ khác, khi các bạn xin visa hoặc hỏi thông tin thì thái độ của người trả lời như thế nào? Chị ở ĐSQ TBN trả lời phone lúc nào cũng hết sức cộc lốc, chưa nghe hết câu hỏi đã jump in my mouth. Còn nhân viên bên IOM Úc cũng không khá hơn là bao, lúc nào mặt cũng hết sức unfriendly, nói chuyện thì khá rude.

TBN họ không khuyến khích du lịch cá nhân, chị trả lời phone của mình ở ĐSQ cũng nói bóng gió vậy, đặc biệt chị ấy còn nhấn mạnh về việc: nữ độc thân, hoặc không có việc làm thì xin visa rất khó.

Có 1 điều làm mình thắc mắc hoài, không biết ở các ĐSQ khác, khi các bạn xin visa hoặc hỏi thông tin thì thái độ của người trả lời như thế nào? Chị ở ĐSQ TBN trả lời phone lúc nào cũng hết sức cộc lốc, chưa nghe hết câu hỏi đã jump in my mouth. Còn nhân viên bên IOM Úc cũng không khá hơn là bao, lúc nào mặt cũng hết sức unfriendly, nói chuyện thì khá rude.

Mấy đại sứ quán mình đã qua chỗ nào cũng thế.
Đại sứ quán Thụy Điển nó còn chỉ một chiều, mình liên lạc nó chứ nó không liên lạc mình, túc lộn cả ruột với cái mặt đăm đăm, lạnh như shit của mấy bà .
Mình thề là ko có quay lại DSQ Thụy Điển apply trừ trường hợp bất đắc dĩ.
Đại sứ quán Nhật thì người lạ nó cũng lạnh chứ người quen thì các chị ý cười.
Đại sứ quán Trung Quốc thì đỡ hơn chút nhưng nói chung các đại sứ quán nó đều quá tải nên nhân viên ai họ cũng vậy thôi, chả có được môt vài kỹ năng giao tiếp cho nó lịch sự.:(

Mình nộp hồ sơ ở ĐSQ Pháp cách đây 1 tuần, hôm nay họ gọi điện hẹn tuần sau đến phỏng vấn. Ai có kinh nghiệm phỏng vấn không, share cho em chút kinh nghiệm với. Mình cứ nghĩ xin visa thì chỉ cần nộp hồ sơ là xong, ai dè lại phức tạp thế?

Mình được mời tham dự một hội nghị quốc tế tổ chức ở Italy vào tháng sau. Khi điền form xin visa mình mới để ý tổ chức mời mình có trụ sở ở Mỹ, họ thuê 1 cty tổ chức hội nghị, công ty này lại ở Thụy Sỹ, không có địa chỉ nào ở Ý cả. Liệu điều này có ảnh hưởng gì đến khả năng được cấp visa không nhỉ. Đây là lần đầu tiên mình xin visa châu Âu nên hơi lo lắng. Bạn nào có kinh nghiệm về việc này trả lời giúp mình với. Thanks

Hôm nay mình đã gọi điện book lịch nộp hồ sơ với ĐSQ Pháp cho 5 người trong nhóm. Chỉ cần gọi đến, đọc tên từng người. Họ bảo 14/7 lên nộp nhưng mình tự xin là 9h sáng ngày 30/7/2012 sẽ lên nộp vì lúc đấy cả nhóm mới ở Hà Nội :D. Hiện tại đang trong giai đoạn nước rút hoàn thiện các thủ tục :D
Có một số vướng mắc sau mong ai biết giải đáp giúp mình nhé. :D
Các anh chị cho em hỏi một chút về cách điền form visa Schengen của ĐSQ Pháp.

Ở câu số 33
33) Cost of travelling and living during the applicant’s stay is covered.
Em có điền như bên dưới

Em tick cả phần Prepaid accommodation trong khi mới chỉ booking các khách sạn có thể free cancell như thế có nên tick vào không ạ.
Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nhé :D

@namriver và huonggiangf1: prepaid hình như phải show receipt mọi người ạ. Kỳ đó em tíck cái prepaid transport phải show hóa đơn của VNA á.

@namriver và huonggiangf1: prepaid hình như phải show receipt mọi người ạ. Kỳ đó em tíck cái prepaid transport phải show hóa đơn của VNA á.

Mình chỉ có mỗi cái book giữ chỗ của VNA và bookin ks có thể cancell thì ko biết có được tính là prepaid ko nhỉ :D. Ai có kinh nghiệm tịck mấy cái này guide mình với :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back