What's new

[Chia sẻ] Thương mến Hà Giang

Chắc ai một lần đến Hà Giang trong lòng cũng mong muốn một lần quay lại mảnh đất này, cảnh Hà Giang đã đẹp rồi mà người Hà Giang còn đẹp hơn nữa...bị hút hồn bởi vẻ đẹp bình dị của những cô gái Hà Giang chúng tôi quay lại Hà Giang vào ngày đầu xuân...mong tìm lại đôi mắt nâu biết cười năm ấy:

Photo by TYYT:

picture.php

picture.php

Sắc màu:

@ Eo ơi: vì có nắng nên chụp cái gì cũng đẹp, may thế bọn em có 1 ngày nắng đúng ở đoạn đường đẹp nhất.

Nhân nói về màu sắc, người Hà Giang thích trang phục sặc sỡ và họ phối màu rất đẹp nhé, khăn ở trên đầu các cô thì quấn rất nhiều kiểu khác nhau, không ai đụng hàng với ai, trang phục cũng phong phú đa dạng mỗi người một kiểu nhìn rất thích mắt.

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Chúng tôi đến Hà giang vào một ngày cuối tháng 3, khi hơi thở mùa xuân còn đọng lại trắng tinh trên những bông hoa Lê đầu mùa nép mình dưới mái hiên nhà của người Mông.Tôi đến với Hà giang theo tiếng gọi của rượu ngô say nồng sóng sánh, Tiếng đàn môi réo rắt sau những bờ rào đá ...

Đó là những gì tôi đã viết về Hà giang trong chuyến đi đầu tiên của mình đến miền đất này , Và tôi đã quay trở lại Hà giang vào đúng mùa xuân như đã tự hứa với lòng mình ...
Thực tế có thể tôi là Hứa Thị , giống như cơ số các bạn Phượt ở đây, lúc nào cũng chìm đắm trong cảm giác mong muốn được đi và được quay lại với những miền đất mà mình đã từng đi qua , như để tìm lại những dấu yêu , những khung ảnh và tự thì thầm về những đổi thay ....

Với Hà giang , dường như mọi thứ vẫn chờ tôi ở đó , sau những bờ rào đá , phía trước những con đường uốn lượn trên lưng chừng trời ...

Last edited:
Sâu hàng

he he...hết sâu các bạn miền ngược giờ mình sâu các bạn miền xuôi vậy, lần này đi bọn tớ có 10 người: 5 Bắc - 5 Nam ( số đẹp :D )

1. Cướppp...

Thời buổi sợ thế, hở cái gì ra là bị cướp cái đấy, đấy em Quân hở mỗi răng mà cũng bị Làm Hàng Công Tử dí dao vào cổ đòi cướp (NO):

picture.php

2. Thần Điêu Đại Hiệp năm 2009:

picture.php

3, Múa:

Hai em dân tộc mới ở trển xuống, vừa đi vừa múa, không biết đi bao nhiêu cây số mới xuống tới đây mà cứ múa thế thì có mệt không :LL

picture.php

Last edited:
Này.... ảnh của Tâm bắt đầu pro rồi đấy nhé.

Đã định không à ơi gì nhưng ngứa con mắt hai bên nên lại phải login để mà than thở. Quá đẹp quá đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back