What's new

[Chia sẻ] Thương mến Hà Giang

Chắc ai một lần đến Hà Giang trong lòng cũng mong muốn một lần quay lại mảnh đất này, cảnh Hà Giang đã đẹp rồi mà người Hà Giang còn đẹp hơn nữa...bị hút hồn bởi vẻ đẹp bình dị của những cô gái Hà Giang chúng tôi quay lại Hà Giang vào ngày đầu xuân...mong tìm lại đôi mắt nâu biết cười năm ấy:

Photo by TYYT:

picture.php

picture.php

Mía - Món ăn được ưa thích

Không biết Mía được trồng ở nơi nào trên cao nguyên đá nhưng suốt những ngày ở Hà giang, Tôi nhận ra rằng mía là món không thể thiếu trong hành trình du xuân của các em bé, các chàng , các cnàng & cả các cụ ông , cụ bà.
Người dân tộc thích mía ?

Bằng chứng là xếp hàng ....

chen nhau .....

Xem chặt mía ...

Cách thức thì bà con cũng biết rồi , Làm sao chặt được cây mía ra làm 2 và bằng nhau, Dễ ẹc Lymy nhỉ .:D

Tuy nhiên chỉ có con trai mới tham gia trò này, đa phần con gái xếp hàng đứng xem , ( trừ bạn Lymy ) .Trò chặt mía ăn tiền chỉ có như vậy nhưng đừng tưởng nó kém hấp dẫn , Trong vòng một buổi sáng cả một xe tải mía đã được chặt nhỏ.

Mía theo chân các cô bé, cậu bé ríu rít trên những nẻo đường du xuân...

Và cách ăn phổ biến nhất : Gặm và gặm ...răng thế mới là răng chứ

Này.... ảnh của Tâm bắt đầu pro rồi đấy nhé.

Đã định không à ơi gì nhưng ngứa con mắt hai bên nên lại phải login để mà than thở. Quá đẹp quá đẹp.

Em biết là ảnh không đẹp , Nhưng ghen tị thì chắc là .... có 1 người ghen tị =))

Trời ơi Lymy, chị không được chứng kiến cảnh này, cầm con dao phay to thía =))

Ôi chị ơi, nếu chị chứng kiến cảnh con dao đấy vung lên, chặt lấy chặt để, xong... có anh dân tộc ra... chặt nốt giúp em thì mới kinh cơ:p:Dam

Em cũng có 1 cái ảnh độc, không biết anh chị em có đồng ý cho em sì pam 1 phát không? Mèo luôn, đi chơi chợ!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back