What's new

Thương nhớ Đồng Văn

deloubresse

Phượt thủ
Xin hỏi chị Tím ,

tấm hình nầy chụp vào khoảng 1909 , trên đỉnh ngọn núi có một cái lều , có phải bây giờ là cổng trời Quảng Bạ không ?
Cám ơn

Culture du Pavot pour l'Opium : trồng cây anh túc

a_xuen

Phượt tử
Xin hỏi chị Tím ,

tấm hình nầy chụp vào khoảng 1909 , trên đỉnh ngọn núi có một cái lều , có phải bây giờ là cổng trời Quảng Bạ không ?
Cám ơn
[URL=http://www.directupload.net]
[/URL]

Culture du Pavot pour l'Opium : trồng cây anh túc
Đây là ảnh Lũng Cú, thuộc huyện Đồng Văn. Cổng trời Quản Bạ thuộc huyện Quản Bạ, cách Đồng Văn 90 Km.
Ngọn núi lớn hơn giờ là nơi đặt cột cờ Lũng Cú.
[URL=http://www.directupload.net]
[/URL]

vinastarair

Banned
Biết thân mình "yếu nên không dám ra gió", lòng mong ngóng ảnh tường thuật "thương nhớ Đồng Văn" mà cũng chưa thấy đâu. Đành phải mang "cơm nguội " ra hâm lại vậy. Nơi đây ngày hôm nay chắc đông và vui lắm, không như lúc miềng tới:;)

Và tất nhiên sau khi vui thì sẽ có nhưng cảnh ngủ vô tư như thế này::))

Chúc cả nhà có 1 ngày hoạt động vui vẻ và đầy ý nghĩa (beer)
chao ôi ........mấy hình này sao giống mình quá đi ........có một ngày đầu tháng 11/2014 ....sau khi mình gặp A Lý , A Na ,với đám trai Mông cả cái anh bán rượu ở chợ mới Đồng Văn nữa ở quán thắng cố trong chợ mình hô to .......( rượu ngon bạn tốt không say không về 好酒 , 好朋友. 不醉不回 ) thế là lúc tỉnh chỉ còn một mình đang nằm trên cái ghế ngựa .....còn chợ thì......đã tan.....

TÍM

Đại bàng Tím
...Chờ đợi mãi cuối cùng em cũng tới
Đừng tiếc tình yêu đã lỡ tan rồi
Còn sót lại giữa đời bông cúc "Tím"
Đồng Văn này, thương nhớ mãi không thôi....

Cám ơn cuộc đời, cám ơn các bạn đã ở bên cạnh em những lúc yếu lòng nhất.

TNĐV sẽ mãi là một kỷ niệm thật đẹp của những tháng năm tuổi trẻ, của phuot.vn, của TÍM và bạn bè!

TÍM

Đại bàng Tím
#ThươngnhớĐồngVăn, tập sách với hơn 27 bài du ký hòa quyện nhiều xúc cảm, TÍM đã thì thầm kể lại những câu chuyện, những cảm xúc và tình yêu của mình với những nơi đã qua, và đặc biệt là tình yêu dành cho “cao nguyên đá” Đồng Văn – mảnh đất địa đầu tổ quốc, nơi có “tiếng khèn môi sau bờ rào đá”, nơi hoa nở từ trong đá với sức sống mãnh liệt - khiến xui ai đến rồi cũng ra về trong nỗi nhớ thương.

Cuối cùng thì "thương nhớ' cũng được gom thành hình hài:

Yêu là yêu thôi! The pink choice (học theo bộ ảnh nổi tiếng của Maika Elan)

Có 4 postcard xinh xắn được tặng kèm trong sách TNĐV để bạn có thể gửi tặng cho người thân, bạn bè của mình trên mỗi hành trình thương nhớ.

Còn gì đặc biệt hơn nếu nhận được postcard Đồng Văn được gửi đi từ cao nguyên đá Đồng Văn?

Đồng Văn mùa nào cũng đẹp, nhưng đẹp nhất và lạnh nhất là vào mùa đông.
MÙA KHÔNG ANH!

Beginner

Phượt thủ
...Chờ đợi mãi cuối cùng em cũng tới
Đừng tiếc tình yêu đã lỡ tan rồi
Còn sót lại giữa đời bông cúc "Tím"
Đồng Văn này, thương nhớ mãi không thôi....

Cám ơn cuộc đời, cám ơn các bạn đã ở bên cạnh em những lúc yếu lòng nhất.

TNĐV sẽ mãi là một kỷ niệm thật đẹp của những tháng năm tuổi trẻ, của phuot.vn, của TÍM và bạn bè!
Sach nay mua duoc o dau vay ban Tim

TÍM

Đại bàng Tím
Sach nay mua duoc o dau vay ban Tim
Bạn có thể mua online trên trang bookbuy.vn; ybook.vn; tiki.vn hoặc các hiệu sách, nhà sách ở SGon và HN.

Sách được phát hành trên cả nước, bạn seach google sẽ ra nhiều thông tin phù hợp với yc của bạn đấy

Cám ơn bạn ủng hộ và chúc bạn tìm thấy một ĐV cho riêng mình!

Beginner

Phượt thủ
Bạn có thể mua online trên trang bookbuy.vn; ybook.vn; tiki.vn hoặc các hiệu sách, nhà sách ở SGon và HN.

Sách được phát hành trên cả nước, bạn seach google sẽ ra nhiều thông tin phù hợp với yc của bạn đấy

Cám ơn bạn ủng hộ và chúc bạn tìm thấy một ĐV cho riêng mình!
Cám ơn bạn TÍM , mình sẽ tìm ở các nhà sách Sài Gòn .
Cám ơn bạn đã rất tâm huyết và dành nhiều tình yêu cho Đồng Văn .